Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.423
113
@ Không ai cả: Thứ 6 tuần này khăn gói đi bác nhá :D
@ Frienhship: nếu bác còn Vàng thì cứ giữ đi, ít nhất là qua Quý 1 năm sau coi tình hình có sáng sủa không. Đồng thời bác cũng lưu tâm từ từ về những khoản đầu tư kinh doanh khác từ bây giờ là vừa. Nắm vàng nghe ngóng giới đầu tư Qtế ( hehe hơi chảnh :D) dõi theo tình hình kinh tế Mẽo, động thái của thằng TQ canh 2 thằng này nó phát tin tốt liên tục 3 phát thì xả ra là vừa

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
bác cứ mạnh dạn xách vàng đi gửi NH, đừng để ở nhà bác ạh. Vàng lên 1 trộm nó lên 10.

Hạng B1
25/7/10
51
165
33
em thì có dư ra đc 100 triệu,bây giờ nên đầu tư vàng hay là ngoại tệ đây mấy bác.tại thấy tiền việt mất giá quá,gửi ngân hàng lãi suất cao thiệt,nhưng theo ko kịp mấy cái khác.

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
Các bác nào biết vàng lên đến đỉnh rồi quay đầu xuống thì hú em cái nhé ;).E đang ôm mấy trăm cây

PS : Cây tăm

Em có cách này hay phết ạ,tuần trước  em vào tiệm vàng  ngồi xem tình hình, đang lăn tăn mua US hay vàng thì thấy 1 chú mang 50k euro ra bán mua vàng, hihi, em lao theo, vừa mua 34120 thì con bé nó thay số lên liền 34170, lời ngay 50k vnd/ lượng ngay, tiếc là em mua có....2 lượng. nhưng ma so giá hôm nay cũng có 3 triệu.

Hạng B2
1/5/10
330
441
78
41
bravia nói:
Với tình hình mất giá đồng tiền VN hiện nay việc gửi ngân hàng cũng chỉ là hãn hữu thôi. Gữi vàng cũng tốt an ủi vì trong thời gian ngắn vừa qua Vàng đã chứng tỏ sức mạnh giá trị, nhưng theo em nó cũng chỉ là tâm lý lo âu, bất an nên Vàng mơi bị đẩy lên nhanh như thế ( vàng cũng chỉ có chừng đó nhưng thi nhau mua sợ mất giá đồng tiền) trong xu hướng tới nếu tình kinh tế TG sáng sủa thiên hạ lại đổ Vàng ra tiền để tiêu xài, sản xuất, vậy Vàng sẽ thi nhau giảm do đó việc bảo đảm bằng Vàng có ổn không. Căn cơ của vàng cũng chỉ là của để dành, bản chất của nó không đem ra 'Sản xuất" được.
Mua USD, hiện nay hiện tượng tỉ giá $ tăng, phần nhiều là do tâm lý găm giữ đồng thời do chính sách điều hành của nhà nước không điều tiết được thị trường bằng các chính sách hợp lý, kịp thời làm mất cung cầu ngoại tệ, cán cân thanh toán mất cần bằng, không dự báo chính xác nguồn cung cầu $, FDI,..xui xẻo....
BDS xem ra cái này có vẻ là bền vững nhất nhưng rủi ro rất cao vì hiện nay BDS đang rất mù mờ, từ thông tin đến chính sách, pháp lý, con người,... BDS về 1 phuong diện nào đó vẫn có khả năng nội sinh như cho thuê, kinh doanh, khai thác giá trị tài sản của đất hoặc trên đất. Về lâu dài nếu nắm vững chiến lược, thời cơ đón đầu thì BDS vẫn có khả năng tăng giá. Vậy BDS có xuống giá không? Dĩ nhiên là có! Nếu ta mua hớ, mua với thông tin sai, tranh chấp,...
Vậy để chống mất giá cũng như kiếm kiếm chút đỉnh thì chọn giải pháp nào:
+ Gửi ngân hàng: An toàn và có thu đều đều - nhìn qua có vẻ rất sướng nhưng Mất giá cao hơn tiền lãi - mà không ai gửi Bank thì kinh tế sống bằng gì - yên tâm vì lượng người chấp nhận loại này cao nhất
+ Gửi $:Cũng an toàn nhưng lãi thấp, mất giá cũng tương đương tiền Việt, tuy  lãi thấp nhưng gỡ lại bằng tỷ giả thay đổi tăng đều, có chăng ( chỉ ở VN) ưu tiên cho ai gửi $ có thể rút $ được ưutiên cho nhưng người hay dùng ÚSD làm giao dịch.
+ Giữ vàng: Chả có đồng lãi nào, nấu cần chỉ có nước cắt Vàng ra ăn thôi, lượng vàng sẽ hụt nhưng nếu vàng lên thì so với các thứ khác số Vàng còn lại vẫn co giá trị tương đương hoặc hơn. Cái này chỉ dùng cho người yếu bóng vía
+ BDS: Có thể thời điểm này có thể bắt đáy, tuy nhiên làm cái này cần phải vốn lớn và trường kỳ. Có thông tin rõ ràng chính xác, có kiến thức và tầm nhìn. Rủi ro ở liĩnh vực này là cao nhất nhưng đồng thời cũng có giá trị cao nhất ( hên xui có thể vớ được nhiều món độc) Thị trường này hơi kén người chút xíu
Nghe Bác phân tích xong em cũng không biết chọn kênh nào luôn

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.423
113
Em khuyên bác chủ thớt trữ vàng. 12L như vậy qua đêm bác í lời chênh lệch (38,2- 35,6 = 2,6trX12 = 31,2 tr

Hạng B2
21/9/10
171
39
0
12
Tiền VN giá trị sắp tương đương với tiền âm phủ -- cúng khỏi cần mua, dốt thẳng cho tiện

Hạng B2
29/12/09
224
357
63
TP HCM
XotosgX nói:
Tiền VN giá trị sắp tương đương với tiền âm phủ -- cúng khỏi cần mua, dốt thẳng cho tiện
Bác "phán" gì nghe ghê vậy? nếu tình hình diễn biến như bác nói, lúc đó chắc có nhiều người chết ( trong đó có em và các OS khác
). Nói nhỏ với các bác gì chứ VND em mất niềm tin từ lâu rồi ( chỉ chừa vừa đủ để ăn sáng thôi ).

Status
Không mở trả lời sau này.