Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
RE: Hỏi các đời Accord

Mấy bác cho em hỏi em đ5nh kiếm 1 con Accord 88 này xin mấy bác tư vấn dùm em,em ít tiền mua về chủ yếu để cày àh,k cần mắc lắm đâu.

Tập Lái
17/10/07
2
0
0
52

Accord từ 1986-1989 thuộc thế hệ thứ 3 có những cải tiến quan trọng. Thiết kế body của xe thế hệ thứ 3 chịu ảnh hưởng của mẫu xe concept có tên là Honda HP-X 1984 do nhà thiết kế Pininfarina ở Turin thực hiện theo đơn đặt hàng của Honda. Dòng LX-i và EX-i được trang bị phun xăng điện tử.

Có rất nhiều trang viết về Accord nhưng đặc biệt là có hẳn một diễn đàn dành cho những người hâm mộ đối với thế hệ thứ ba. Dưới đây là một số trang hữu ích:

http://www.3geez.com/forum/
http://www.pauldesign.ru/honda/shopmanual.html
http://www.diseno-art.com/encyclopedia/classic_concept_cars/honda_hp-x.html

Có thể thông tin này ko mới đối với các bác, nhưng xin vẫn được nêu ra, mong có sự chia sẻ của các bác yêu thích Accord thế hệ 3.

Hạng B1
7/6/07
50
0
0

Xem đi xem lại, Accord cùng đời luôn có kích thước lớn hơn Camry :D, và cũng có giá đắt hơn một chút [:-]. Tuy nhiên Accord đời trước 2005 thì bị giang hồ đồn rằng hệ thống điện rất vớ vẩn, khó sửa. Accord & Camry là 02 nhãn hiệu xe bán chạy nhất thị trường Mỹ, và xu hướng này vẫn tiếp tục. Nếu các bác có ý định rước thêm vợ cả dzin 100% thì cũng nên cân nhắc em Accord 2008 nhé, rất đẹp, thông số kỹ thuật và đồ chơi không thua Camry 2008 chút nào, nếu không nói là nhỉnh hơn.

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi

Trích đoạn: emoteplus

Xem đi xem lại, Accord cùng đời luôn có kích thước lớn hơn Camry :D, và cũng có giá đắt hơn một chút [:-]. Tuy nhiên Accord đời trước 2005 thì bị giang hồ đồn rằng hệ thống điện rất vớ vẩn, khó sửa. Accord & Camry là 02 nhãn hiệu xe bán chạy nhất thị trường Mỹ, và xu hướng này vẫn tiếp tục. Nếu các bác có ý định rước thêm vợ cả dzin 100% thì cũng nên cân nhắc em Accord 2008 nhé, rất đẹp, thông số kỹ thuật và đồ chơi không thua Camry 2008 chút nào, nếu không nói là nhỉnh hơn.

nhưng sao em thấy mấy thầng arcord sau này xấu quá! có vẻ gì đó k đã! em thích arcord từ đời 90 - 97 thôi

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi

Trích đoạn: thanh_VLXD

Mấy bác cho em hỏi em đ5nh kiếm 1 con Accord 88 này xin mấy bác tư vấn dùm em,em ít tiền mua về chủ yếu để cày àh,k cần mắc lắm đâu.

arcord 88 cũng duoc! giá khoảng 80 chai! cày 5 - 6 năm nữa cũng tốt chán! cũng còn đẹp chán! ráng kiếm chiếc đồng sơn còn cứng tí nhe!

Hạng D
1/11/07
2.104
12
38
51
Bắc Tây Nguyên

Ráng chút nữa lên accord 90 luôn đi bác, chạy đầm lắm. Nhới kiếm hàng xuất Mỹ, máy 2.2, chạy bec phun.

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi

Trích đoạn: tuanjla

@kyanh911: Accord 88 sao rẻ thế bác, như xe của bác kittyharry em tưởng cũng phải 10k chứ?

rẻ mà! 10k thì mua em đời 90 được đó! em này khác mẫu mã với em đời 88!