Tập Lái
13/2/14
10
0
18
37
Mấy bác ai đã từng chạy qua captiva LT mà chân côn hơi nặng chưa ? có cách nào xử lý không bác ? em mỏi giò trái quá :)
Có bác nào biết cách khắc phục hoặc đã từng khắc phục ở garage thì chỉ giáo em với nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/4/13
186
15
18
Em cũng đang hóng, dạo này cảm thấy chân côn khá nặng mà chưa đi đi Khắc Phục ở đâu cả, Bữa có vô hãng hỏi nhưng hãng kiêu khắc phục mất thời gian lắm cũng cả ngày hoặc hơn gỡ tùm lum thứ kiểm tra mới biết được, nghe vậy mình nản kèo nên lắc đầu ko làm nữa.
Chạy riết cũng wen dần nên cũng chưa cần thiết phải đem đi làm lại!

Hạng B2
26/4/13
215
12
18
Sorry hai bác em không phải hù nhưng em biết ngay là bố ly hợp bị mòn rồi, đối với xe cap thì thay cái bố này phức tạp vô cùng, mà thay thì phải thay cả bộ mới cay, còn tận dụng lại thì không yên tâm lắm vì khoảng chạy của con heo mọi ngắn quá không khéo thì mất công ,mất sức và tốn tiền tập hai, còn chổ nào uy tính sẽ tư vấn bác nhiệt tình để bác suy nghĩ, cho những phương án tối ưu về chi phí cũng như an toàn cho v2 của bác.

12/7/12
193
32
28
Lovecar1979 nói:
Sorry hai bác em không phải hù nhưng em biết ngay là bố ly hợp bị mòn rồi, đối với xe cap thì thay cái bố này phức tạp vô cùng, mà thay thì phải thay cả bộ mới cay, còn tận dụng lại thì không yên tâm lắm vì khoảng chạy của con heo mọi ngắn quá không khéo thì mất công ,mất sức và tốn tiền tập hai, còn chổ nào uy tính sẽ tư vấn bác nhiệt tình để bác suy nghĩ, cho những phương án tối ưu về chi phí cũng như an toàn cho v2 của bác.
bác này am hiểu ghê nhỉ

Hạng B2
23/4/13
186
15
18
Lovecar1979 nói:
Bác nói làm em run, để em đi xử lý sớm

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào bác.
Xin hỏi bác xe của bác đi được bao nhiêu km rồi và đã thay bốampira chưa vì boosampira mòn cũng là nguyên nhân khiến chân côn bị nặng.

12/7/12
193
32
28
xe đi được 33.500km bác ah , xe mua lại nên ko biết đã thay gì chưa , em nghĩ là chưa bác ơi

Hạng C
20/1/11
682
420
63
Thay sớm đi bác ơi, để như em thì khổ. Thấy nặng, ỷ y chạy tiếp, đến lúc chở vợ đi sinh thì nó trở chứng, không cắt côn vô số được, cũng may là có taxi không mệt roài. Cũng tại do Cap, cái chế độ tự động bù ga của nó làm em cứ tận dụng côn miết, làm biếng nhấn ga, mới có 37k là phải thay bộ côn. hình như hơn 7tr, thay lâu quá em không nhớ rõ vì nhiều món linh tinh, ở ĐĐT.

12/7/12
193
32
28
hôm bữa ở An Thái báo giá gần 10 chai , nghe mà phát hoảng luôn , nhưng thợ nó nói côn vẫn chưa nặng lắm , nên giờ thay cũng phí

Vui confirmed
Hạng D
9/7/09
1.265
373
83
garagevui.com
Nếu xe mới sử dụng 33 nghìn km thì chưa bị bố ly hợp mà bác có thể kt lại phần hành trình của chân côl.