Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
Xin phép đào mộ tí.
Xe em hiện tại bị dính sơn trên bề mặt ngoài của chụp đèn lái, cái này làm bằng nhựa trong chứ không phải băgf kính. Em đã thử dùng xăng nhật để tẩy thì không ra mà còn bị lem ố nhiều hơn. Bây giờ cái đèn đi ban đêm mờ căm. xin hỏi các bác có cách nào để khắc phục hay không?
chết thật, bác không biết thì lên đây hỏi ae chỉ cho bác.làm thế là tiêu cái chóa đèn rồi.xe đời ông Diệm thì chóa mới bằng kính.
chóa đèn thì không được dùng xăng hay dầu gì để tẩy nhé bác. theo e giờ chỉ có cách đánh bóng thôi.tùy nặng hay nhẹ. nếu bị nặng thì phải dùng đến giấy nhám,mà như thế thì tiêu lớp bảo vệ bên ngoài. dùng 1 thời gian bị ố mờ lại tiếp tục đánh bóng.bác đến những nơi có uy tín trên os.họ xử cho bác

• Like
Reactions: michealduong
Tập Lái
8/6/15
45
17
8
37
hic mình cũng đang bị tình trạng như vậy, có bác nào biết đại lý 3M ở TPHCM địa chỉ nào k ạ, chỉ em với :( :( :(

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
chết thật, bác không biết thì lên đây hỏi ae chỉ cho bác.làm thế là tiêu cái chóa đèn rồi.xe đời ông Diệm thì chóa mới bằng kính.
chóa đèn thì không được dùng xăng hay dầu gì để tẩy nhé bác. theo e giờ chỉ có cách đánh bóng thôi.tùy nặng hay nhẹ. nếu bị nặng thì phải dùng đến giấy nhám,mà như thế thì tiêu lớp bảo vệ bên ngoài. dùng 1 thời gian bị ố mờ lại tiếp tục đánh bóng.bác đến những nơi có uy tín trên os.họ xử cho bác
Cám ơn bác,em đã đi đánh bóng lại cặp đèn, không biết khi nào nó lại ố nữa đây.

Tập Lái
23/12/15
21
2
3
29
quận 4 - TP.HCM
Bác dùng Normfest 2897-323 vệ sinh nhé. Sạch bóng mà bảo vệ tốt cho sơn e nữa. Bác nào cần lấy giá sỉ thì LH tôi nhé!

Hạng B2
27/2/14
138
53
28
"Mua về là có đầy đủ, 2 cục đất sét, 1 chai rửa xe, 1 chai bóng nhanh,1 khăn làm là xong ngay!...nhưng hơi cực ..." Bộ này bao tiền vậy bác.

• Like
Reactions: phatgia
Tập Lái
11/11/15
31
11
8
44
"Mua về là có đầy đủ, 2 cục đất sét, 1 chai rửa xe, 1 chai bóng nhanh,1 khăn làm là xong ngay!...nhưng hơi cực ..." Bộ này bao tiền vậy bác.
Đất sét sonax màu xanh 500k
(Đất sét sonax màu đỏ 800k)
Shampoo sonax 150k
Khăn siêu sợi đánh bóng 110k
Nước lau kính 190k
Chai đánh bóng bằng tay 180k.
Hơi cực đó bác

Hạng B2
17/6/11
210
164
43
Nếu bụi sơn dính vào kính bác thử mua lưỡi dao rọc giấy kèm chai rửa kính. Xịt cho ướt kính rồi cạo nhẹ (nhớ nghiêng lưỡi dao nhé bác). Em hay tẩy ố bằng cách này chắc tẩy sơn cũng ok.

Hạng B2
16/4/15
142
236
43
Nếu bụi sơn dính vào kính bác thử mua lưỡi dao rọc giấy kèm chai rửa kính. Xịt cho ướt kính rồi cạo nhẹ (nhớ nghiêng lưỡi dao nhé bác). Em hay tẩy ố bằng cách này chắc tẩy sơn cũng ok.
Chơi dao có ngày đứt tay nhe bác. Cái này bác chủ mua cục đất sét 3M về, sau đó pha một xô xà bông (nước rửa chén hoặc nước rửa xe chuyên dụng) rồi lấy một cái khăn nhúng ướt xà bông, lau lên chỗ sơn hoặc kính bị dính tàn sơn. Rồi lấy cục đất sét chà qua lại theo phương ngang, chà nhẹ tay thôi nhé, lau xà bông đến đâu thì chà đến đó. Bác cứ làm như vậy một lượt hết xe rồi xịt nước cho sạch, quan sát nếu còn tàn sơn chỗ nào thì tiếp tục làm lại như lúc đầu là ok. Thân chào bác

• Like
Reactions: phamchinh
Hạng B2
27/2/14
138
53
28
Nếu bụi sơn dính vào kính bác thử mua lưỡi dao rọc giấy kèm chai rửa kính. Xịt cho ướt kính rồi cạo nhẹ (nhớ nghiêng lưỡi dao nhé bác). Em hay tẩy ố bằng cách này chắc tẩy sơn cũng ok. :3dsohai::3dsohai::3dsohai: