Hạng F
29/8/07
8.016
26.352
113
thu tuc giờ đơn giản lắm anh
  • ky xong hdmb, anh qua thuế xin tờ khai rồi đóng thuế. hết khoang 30 phút.
  • sau đó chay xe tới 282, ra kêu thằng cà số khung so máy (hết khoang 200k), xin nó mẫu tờ khai sang tên khai vào. Mang vào nop kèm hdmb, giây đóng thuế, cavet xe...nhớ kẹp thêm 3 xị cho cán bộ.
vậy là xong thôi.
Em mới làm cách đây 2 tuần.

Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Em trích thông tư:
Em làm mấy cái này đúng ko các bác:

Mục B. ĐĂNG KÝ SANG TÊN, DI CHUYỂN XE

Điều 11. Đăng ký sang tên xe trong cùng tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương

1. Tổ chức, cá nhân mua, được điều chuyển, cho, tặng xe phải xuất trình giấy tờ quy định tại Điều 9 Thông tư này và nộp hồ sơ gồm:

a) Giấy khai đăng ký xe (mẫu số 02 ban hành kèm theo Thông tư này).

b) Giấy chứng nhận đăng ký xe.

c) Chứng từ chuyển quyền sở hữu xe theo quy định tại khoản 1 Điều 10 Thông tư này.

d) Chứng từ lệ phí trước bạ theo quy định tại khoản 2 Điều 10 Thông tư này.

2. Đăng ký sang tên thì giữ nguyên biển số cũ (trừ biển loại 3 số, 4 số hoặc khác hệ biển thì nộp lại biển số để đổi sang biển 5 số theo quy định) và cấp giấy chứng nhận đăng ký xe cho chủ xe mới.

Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
thu tuc giờ đơn giản lắm anh
  • ky xong hdmb, anh qua thuế xin tờ khai rồi đóng thuế. hết khoang 30 phút.
  • sau đó chay xe tới 282, ra kêu thằng cà số khung so máy (hết khoang 200k), xin nó mẫu tờ khai sang tên khai vào. Mang vào nop kèm hdmb, giây đóng thuế, cavet xe...nhớ kẹp thêm 3 xị cho cán bộ.
vậy là xong thôi.
Em mới làm cách đây 2 tuần.
Dạ cảm ơn anh. Hehe. Em yên tâm rồi. Đóng thớt ạ :D

• Like
Reactions: Liembk
Hạng C
18/6/11
820
1.125
93
HCM city-Seven district
Mua bán xe bây giờ dễ mà, a và chủ cũ ra phòng cc làm HĐ mua bán, sau đó a lên thuế quận mà chủ mới cư trú để khai thuế và nộp thuế. Khi đã xong thủ tục thuế, a xem quận a đăng ký ở Nơ Trang Long hay Rạch Chiếc, đem toàn bộ giấy tờ và chạy xe lên nộp hồ sơ (hình như sắp tới sẽ bỏ thủ tục mang xe lên xét lại), trước khi nộp nhờ cà số khung số máy.

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng C
20/1/18
531
65.782
103
Em thấy có tờ khai mẫu 03 theo thông tư 15/2014/TT-BCA của Bộ Công An.
Nhưng nhìn lại là xe qua nhiều đời chủ ko xác minh đc mới phải làm. Sozi anh em xớn xác.
Thông tư 15 chỉ áp dụng cho đăng ký xe không tìm được chủ cũ, không Hợp đồng mua bán. Áp dụng trong một năm 2016 cho xe ô tô, xe mô tô thì không thời hạn. Giờ không cho làm theo TT15 nữa.

Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Thông tư 15 chỉ áp dụng cho đăng ký xe không tìm được chủ cũ, không Hợp đồng mua bán. Áp dụng trong một năm 2016 cho xe ô tô, xe mô tô thì không thời hạn. Giờ không cho làm theo TT15 nữa.
Dạ em đã rõ. Cảm ơn anh.

Hạng D
21/4/10
3.121
35.946
113
HCM city
Chào các bác,

Em google/fb không thấy yên tâm nên nhờ các bác:

Các bác có mối dịch vụ làm sang tên xe ô tô từ chủ cũ sang tên mới uy tín, giá cả hợp lý giới thiệu cho em nhé.
Dự kiến t6 tuần này e ký hđ mua bán công chứng, qua tuần sẽ đi đăng ký tên mới ạ.

Em cảm ơn các bác.
Tự làm cũng được mà bác. Thủ tục cũng đơn giản.

• Like
Reactions: chedoanvien