Hạng C
20/1/18
531
66.487
103
tùy phòng công chứng anh, pcc gần cây xăng xvnt, ccv kêu em sửa giá bán xe còn 15tr thay vì 115tr thì không cần vợ ra công chứng, mua bán xemay bây giờ tụi nó ra công chứng đơn giản lắm
Luật dân sự từ trước đến nay bắt buộc cả 2vc phải ký chuyển nhượng đối với xe ô tô, xe máy, nhưng các Pcc nó không chịu làm. Lợi dụng vào cách định nghĩa tài sản có giá trị lớn và nhỏ lấy điểm mốc là 50tr để đối chiếu, hoặc là tài sản là nguồn thu nhập duy nhất hay không phải là nguồn thu nhập duy nhất của gia đình để cho 1 người ký.
Từ 1/4/2019 thì bắt buộc làm theo đúng quy định cả 2vc ký. Điều này không có nghĩa là thay đổi luật mà là bắt bọn PCC nó phải làm theo đúng luật!
Trường hợp của anh Tuấn là xảy ra trước thời điểm 1/4/2019 rồi.

Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Không biết đã có ai cho anh số chưa 093 8868232 . Mình nhờ làm 03 chiếc rồi , nhanh gọn lẹ... cho những ai hông có thời gian.

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng C
12/6/09
844
7.478
93
thu tuc giờ đơn giản lắm anh
  • ky xong hdmb, anh qua thuế xin tờ khai rồi đóng thuế. hết khoang 30 phút.
  • sau đó chay xe tới 282, ra kêu thằng cà số khung so máy (hết khoang 200k), xin nó mẫu tờ khai sang tên khai vào. Mang vào nop kèm hdmb, giây đóng thuế, cavet xe...nhớ kẹp thêm 3 xị cho cán bộ.
vậy là xong thôi.
Em mới làm cách đây 2 tuần.
Cách đây 5 năm cũng vậy.

• Like
Hạng D
14/8/11
4.167
87.957
113
Chào các bác,

Em google/fb không thấy yên tâm nên nhờ các bác:

Các bác có mối dịch vụ làm sang tên xe ô tô từ chủ cũ sang tên mới uy tín, giá cả hợp lý giới thiệu cho em nhé.
Dự kiến t6 tuần này e ký hđ mua bán công chứng, qua tuần sẽ đi đăng ký tên mới ạ.

Em cảm ơn các bác.
E tra thủ tục có cái vụ chủ cũ phải khai tờ khai rồi ra công an phường nơi thường trú xác thực thấy oải quá.
Nên muốn nhanh gọn lẹ anh ạ.
Tự đi làm đi anh !! Sau công chưngs mua bán xong, cầm cả bộ hồ sơ đi làm rất đơn giản. Khi cà số xe thì nếu không muốn dơ áo, tay thì chọn mấy em dịch vụ ở đó ( nhìn mặt nhanh nhẹn , đàng hoàng ) rồi nói ẻm chỉ cách điền hồ sơ , 50k .. tổng thời gian chắc mất < 1 giờ !!
Nếu muốn số đẹp thì có thể deal ngay với Đ/C CA cầm hồ sơ ta xét xe !! M6. Thì chưa bai giờ quan tâm đến số xe dù đủ điều kiện để chọn.

• Like
Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Tự đi làm đi anh !! Sau công chưngs mua bán xong, cầm cả bộ hồ sơ đi làm rất đơn giản. Khi cà số xe thì nếu không muốn dơ áo, tay thì chọn mấy em dịch vụ ở đó ( nhìn mặt nhanh nhẹn , đàng hoàng ) rồi nói ẻm chỉ cách điền hồ sơ , 50k .. tổng thời gian chắc mất < 1 giờ !!
Nếu muốn số đẹp thì có thể deal ngay với Đ/C CA cầm hồ sơ ta xét xe !! M6. Thì chưa bai giờ quan tâm đến số xe dù đủ điều kiện để chọn.
Dạ xe đang biển 5 số 9 nút nên em ko đổi biển (nếu ko có quy định phải đổi).

• Like
Reactions: mazda6.