Hạng D
11/4/08
1.280
30
48
Ho Chi Minh city
Em muốn dùng thử lọc không khí ô tô
Bác nào biết loại máy lọc không khí ô tô tốt nhất chỉ em với
Thanks

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/11/08
590
29
28
47
theo em bác không cần lọc khí vì theo xe thường đã có lọc rồi, nó chính là cái lọc khí chỗ máy lạnh, bác chú y vệ sinh sạch sẽ và thay định kỳ là OK, tuy nhiên bác nên dùng một cái máy tạo khí Ozon dùng để khử mùi. Khi xe có mùi bên trong (chẳng hạn mùi da, mùi thuốc...) bác bật máy, đóng cửa xe trong 30 phút (lúc này máy chạy sẽ có mùi ozon hơi tanh tanh). Sau đó mở cửa xe và tắt máy, bác sẽ thấy hiệu quả rỏ rệt. Em đang dùng máy lọc không khí LifePro cũng OK.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Không nên dùng lâu vì không tốt cho hô hấp, vì thiếu dưỡng khí, khô phổi.

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
XaGan nói:
Không nên dùng lâu vì không tốt cho hô hấp, vì thiếu dưỡng khí, khô phổi.
bác cho em hỏi.
Như vậy là nên sắm 1 cái, chỉ dùng trước khi chạy để cho không khí trong xe cho sạch thôi, phải vậy không bác? em thấy có 3 loại máy lọc không khí ô tô sharp, xiaomi, philip thì loại nào tốt?
Tại vì em cũng lăn tăn muốn mua nhà có baby còn nhỏ...

Hạng C
19/5/07
806
434
63
Em cũng đã mua và dùng thử hàng của lifepro. Thấy cũng bình thường, có điều khi bật lọc khí + ion âm một lúc thì thấy khó thở thế nào ấy và kết quả là dục một góc không sử dụng

Hạng D
11/4/08
1.280
30
48
Ho Chi Minh city
Em cũng nghĩ chắc không cần. Chỉ cần vệ sinh định kỳ máy lạnh là ok. Còn khử mùi thì dùng dầu thơm hay chất hút ẫm là ok.

Hạng B2
24/6/11
192
3
18
45
Nơi nào đó...
isuzudmax nói:
Em cũng đã mua và dùng thử hàng của lifepro. Thấy cũng bình thường, có điều khi bật lọc khí + ion âm một lúc thì thấy khó thở thế nào ấy và kết quả là dục một góc không sử dụng

Em cũng dùng lai-pờ-rồ nè, bác chỉ nên bật ion - (lọc ozon) 5 phút thôi và chỉ khi cần thiết để khử mùi, bật hoài khó thở là đúng rồi...không đọc hướng dẫn nè...

Hạng C
14/1/11
886
40
28
Ozone có tính oxy hoá cực mạnh, không những ảnh hưởng đến hệ hô hấp của các bác mà còn làm cho các vật liệu nhanh lão hoá.

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Em thấy không cần bác ơi! Vì trên xe đâu có nhiều khói bụi như ngoài đg đâu, với lại những xe mới bây giờ đã có sẵn bộ phận lọc khí rồi!