kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
483
4.056
93
Cấm hết chuyến bay rồi đi đường nào bác:D
Thì thế. Lúc đó bọn DL phải nôn tiền ra trả vì ko tổ chức được. :))
Bác có nghĩ là mấy người đó sẽ nôn ko, ăn rồi dễ gì nôn :D.

Anh bán tour cho tôi, giờ anh không tổ chức đi được, nội chuyện dời lại chuyến đi là đủ điền kiện đòi lại tiền rồi, nói gì hủy. Agent không trả là vi phạm hợp đồng, lúc đó mình đi thưa được mà.

Hạng B1
15/5/19
76
30
18
38
Anh bán tour cho tôi, giờ anh không tổ chức đi được, nội chuyện dời lại chuyến đi là đủ điền kiện đòi lại tiền rồi, nói gì hủy. Agent không trả là vi phạm hợp đồng, lúc đó mình đi thưa được mà.
Thế bác ưi, trường hợp của em thì sao ạ. Mùa dịch em hủy chuyến là do bên Đài Loan có 1 người tử vong vì dịch, mà bên tour họ bảo nhà nước ko cấm bay nên họ ko thể dừng được, một là đi, hai là hủy:(.

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
483
4.056
93
Thế bác ưi, trường hợp của em thì sao ạ. Mùa dịch em hủy chuyến là do bên Đài Loan có 1 người tử vong vì dịch, mà bên tour họ bảo nhà nước ko cấm bay nên họ ko thể dừng được, một là đi, hai là hủy:(.
Của bác là khác mà, hàng không vẫn bay, tour vẫn đón, Đài Loan không cấm cửa bác, bác không thích đi là tại bác sợ, lý do đó đâu có hợp lý để đòi tiền !

Mà bác đi hồi nào ? Nếu bay VNA thì người ta hủy đường bay rồi mà

https://tuoitre.vn/vietnam-airlines...quoc-te-den-het-thang-4-20200319150708503.htm

Hạng B1
15/5/19
76
30
18
38
Của bác là khác mà, hàng không vẫn bay, tour vẫn đón, Đài Loan không cấm cửa bác, bác không thích đi là tại bác sợ, lý do đó đâu có hợp lý để đòi tiền !

https://tuoitre.vn/vietnam-airlines...quoc-te-den-het-thang-4-20200319150708503.htm
Em đòi vì chi phí bên kia chưa có trả, em có hỏi bên VNA cái tour đó rồi, tự em có mã code đó bác, bên đó họ nói là chỉ tính tiền vé khi có báo xuất thực tế. Còn về phần visa cũng vậy nữa, họ bảo có làm cho em, mà đến gần ngày em hỏi thì bảo là do bên chị báo hủy sớm nên em chỉ làm cho 21 khách. Vậy mà họ báo tính full tiền vé máy bay và visa. Bây giờ em cũng đồng ý cho họ tính full với điều kiện họ phải có cái gì chứng minh là họ đã trả cho em chứ. :(

Hạng B1
15/5/19
76
30
18
38

Nếu theo lịch trình thì bay tour vào ngày 6/3 đấy bác. Em thấy họ trả lời mập mờ, mà cứ đòi tính phí này phí kia, như vậy em mới thấy ko hợp lý. Chứ nếu trả hết đặt hết cho em thì em nói làm gì? em chấp nhận mà

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
483
4.056
93
@daon2015 tức là bên tour không minh bạch chuyện chi phí ? Tôi nghĩ là bạn nên yêu cầu bên đó trả lời bằng văn bản rõ ràng, hoặc bạn ghi âm lại lời nhân viên trả lời bạn, rồi tìm coi sở nào quản lý tour đó (sở du lịch/công thương,... nơi cấp giấy phép thành lập ấy, gởi đơn khiếu nại việc này. Trước hết cứ yêu cầu gặp cấp trên của nhân viên tiếp xúc với bạn coi họ nói sao. Có bằng chứng rõ ràng mới làm việc tiếp được.

Tôi không làm trong mảng travel này nhưng nói chung quy trình khiếu nại nó là vậy.

Bản thân tôi book vé máy bay đi NZ tháng sau dự lễ tốt nghiệp của con bé, đặt qua trang web, nó chỉ mới thông báo là hãng máy bay sắp xếp lại lịch bay nên sẽ có thay đổi, quý khách chờ mail của airline. Tối hôm qua lại nhận được cái mail khác bảo là quý vị làm ơn từ từ dùm, agent chỉ tiếp nhận những trường hợp khẩn cấp (khởi hành trong vòng 72 giờ tới), còn ai chưa tới lượt xin vui lòng im cái miệng lại để cho người ta làm việc (diễn nôm thì nó là thế chứ người ta viết lịch sự lắm).

Thật ra mình nghĩ thế là công bằng, nên giờ lại ngồi chờ tiếp, chứ bay qua Sydney thì thằng Úc đòi nhốt 14 ngày, rồi qua tới NZ lại thêm 14 ngày nữa, quay lại Úc 14 ngày, về tới VN thêm khúc tráng miệng y chang vậy, tổng cộng 14 x 4 = 56 ngày ăn cơm tù, chắc chớt. :-(

Hạng B1
11/2/20
85
52
18
50
theo em thì cty du lịch nó ko bao giờ tha cho bác đâu , bác nên lấy 30% còn hơn mất hết, mùa này mà bác đi thì xác định là ko ổn tí nào..