Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Thời chạy 2b các bác đổ xăng khi vẫn nổ máy xe sao ?

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Kinh nghiệm bản thân em xém bị cháy xe vì lần đó vô đổ xăng mà nhân viên cẩu thả không đút vòi bơm vô sâu mà chỉ đút nhẹ rồi bấm cò, lúc bơm xăng cần bơm nó rung rung rồi bật ngược ra ngoài, xăng xịt tứ tung, cả đám hốt hoảng. Trời phật phù hộ cho em lúc đó may mắn ko ai hút thuốc hay bị gì, em chửi nó quá trời rồi đi vì nghĩ lại mình cũng may mắn quá ko xảy ra thảm họa.
Từ đó về sau mỗi lần đổ xăng em đều tắt máy. Mọi người than nóng nực hay nói này nọ em đều mặc kệ.

• Like
Reactions: Cesko
Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Kinh nghiệm bản thân em xém bị cháy xe vì lần đó vô đổ xăng mà nhân viên cẩu thả không đút vòi bơm vô sâu mà chỉ đút nhẹ rồi bấm cò, lúc bơm xăng cần bơm nó rung rung rồi bật ngược ra ngoài, xăng xịt tứ tung, cả đám hốt hoảng. Trời phật phù hộ cho em lúc đó may mắn ko ai hút thuốc hay bị gì, em chửi nó quá trời rồi đi vì nghĩ lại mình cũng may mắn quá ko xảy ra thảm họa.
Từ đó về sau mỗi lần đổ xăng em đều tắt máy. Mọi người than nóng nực hay nói này nọ em đều mặc kệ.
Bữa trước em đổ xăng ở Rạch Giá, vừa đổ xong có 1 xe khách du lịch vô đổ, trên xe có bác đi xuống hút thuốc, em hãi quá té gấp.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
View attachment 242085
Trước giờ đổ xăng e toàn để xe nổ máy, hôm nọ ghé vào cây xăng để đổ xăng thì bác chạy chiếc K3 hỏi e sao chú đổ xăng mà không tắt máy???? vậy cho e hỏi các bác đổ xăng mà không tắt máy có sao không ạ ???[pagebreak][/pagebreak]
em đổ tắt máy rút chìa khoá cửa, vô trả tiền thẻ :D

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Về vấn đề này em trước giờ vẫn đổ xăng để nguyên máy. Tuy nhiên khi sử dụng xe Ranger, nếu không tắt máy thì không tài nào mở được nắp bình dầu. Em nghĩ nhà sản xuất làm vậy là để khuyến cáo người sử dụng nên tắt máy khi đổ nhiên liệu. Từ đó về sau em toàn tắt máy khi đổ xăng.

Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Tắt máy khởi động lại sau khi đổ xăng và để nổ máy chờ thì việc nào tiết kiệm xăng hơn các bác nhỉ ?

• Like
Reactions: tuancu007