Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
E thấy có ít bài viết tập trung về kỹ thuật, kinh nghiệm khi sử dụng cho i20 quá, e mạn phép lập thớt này cho các bác trao đổi thông tin tất tần tật về ợ 2 i20 của mình
các bác cho e hỏi lốp i20 bơm bao nhiêu là hợp lý, bác nào có manual user cho e nó ko cho e xin với, file word càng tốt

Hạng D
19/6/10
1.285
86
48
TP Hồ Chí Minh
blackspider nói:
E thấy có ít bài viết tập trung về kỹ thuật, kinh nghiệm khi sử dụng cho i20 quá, e mạn phép lập thớt này cho các bác trao đổi thông tin tất tần tật về ợ 2 i20 của mình
các bác cho e hỏi lốp i20 bơm bao nhiêu là hợp lý, bác nào có manual user cho e nó ko cho e xin với, file word càng tốt
Sorry Bác chủ.... để Bác phải lăn tăn về Áp suất lốp... thì thật là không phải... khi bán xe và giao xe cho khách hàng!!!!!!
Trên khung cánh cửa trước bên tài... có tem ghi rõ áp suất qui định cho tất cả các lốp xe đó Bác! Bác có thể tham khỏa ngay trên đó .

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
blackspider nói:
E đang để 2 kg mà sao chạy có cảm giác tưng tưng vậy ta???
ừa, cái hệ thống treo với nhún i20 nó sao đó (em hỏng rành mấy cái này), nếu đi đường nhấp nhô (không ổ gà) thì có vẻ cũng ngon đấy, nhưng qua đường xấu thì nó tưng cho mà nát.. đít, ồn nữa chứ!

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
Hình như phuộc hơi cứng fai hem ta, để hum nào đi xa test thử xem.
Mà con i20 ko có sách hướng dẫn sd hả bác groschien

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
blackspider nói:
Hình như phuộc hơi cứng fai hem ta, để hum nào đi xa test thử xem.
Mà con i20 ko có sách hướng dẫn sd hả bác groschien
Xe em có. Nhưng em chưa mở ra xem bao giờ!:D

Hạng C
15/11/11
809
925
93
1/ Xe mình đi bảo dưỡng, nv kỹ thuật đều bơm 2,3kg
2/ Đi trên đường rải đá hơi nhám tì thì xe nó ồn không thể tả, cái này chắc do lốp quá vì khi trên đường láng thì ngồi trong êm ru không nghe gì hết.
3/ Phuộc sau xe cứng quá.
4/ Hướng dẫn sử dụng là tiếng Anh, mình down bản tiếng Việt của xe Huyndai Getz về đọc, nói chung các tính năng sử dụng và bảo trì gần như giống y chang.
5/ Xe mình bị lỗi chìa khóa hay sau ý mà khi cắm vào nó không vặn ngược vặn xuôi gì hết được, để khoãng vài phút mới mở được.

Hạng B2
21/3/11
362
12
18
33
chickendau nói:
1/ Xe mình đi bảo dưỡng, nv kỹ thuật đều bơm 2,3kg ====<span style=""color: #ff0000;""> Đồng ý 2k3 đúng theo tư vấn của chuyên gai kỹ thuât và kinh nghiệm xài xe mấy tháng nay của em. </span>
2/ Đi trên đường rải đá hơi nhám tì thì xe nó ồn không thể tả, cái này chắc do lốp quá vì khi trên đường láng thì ngồi trong êm ru không nghe gì hết. => <span style=""color: #ff0000;"">đồng ý luôn chạy cho nát mấy cái lốp này, rồi thay lốp khác sẽ khắc phục cái này, còn ai chịu chơi thì thay luôn ngay giờ.</span>
3/ Phuộc sau xe cứng quá. ========> không đâu bác ạ. bác xem lai áp suất lốp 2 bánh sau của xe bác nhé
4/ Hướng dẫn sử dụng là tiếng Anh, mình down bản tiếng Việt của xe Huyndai Getz về đọc, nói chung các tính năng sử dụng và bảo trì gần như giống y chang. ========> <span style=""color: #ff0000;"">đồng ý, khi nhận xe trên xe có quyển guide I 20, nếu đọc kg duoc tiếng anh thì bác dơn cái bản tiếng việt Gezt cũng tương tự</span>
5/ Xe mình bị lỗi chìa khóa hay sau ý mà khi cắm vào nó không vặn ngược vặn xuôi gì hết được, để khoãng vài phút mới mở được. ====================> <span style=""color: #ff0000;"">Bác đi khám lại nhé</span>

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Sang nay di hoi tham thu Bo lop Michelin & Bigheston cho i20 thif duoc bao la 12tr :)
Chac chay cho mon 4 cai lop Hancook nay cai da roi dau tu tiep! :mad:
ngoclinhtu nói:
chickendau nói:
1/ Xe mình đi bảo dưỡng, nv kỹ thuật đều bơm 2,3kg ====<span style=""color: #ff0000;""> Đồng ý 2k3 đúng theo tư vấn của chuyên gai kỹ thuât và kinh nghiệm xài xe mấy tháng nay của em. </span>
2/ Đi trên đường rải đá hơi nhám tì thì xe nó ồn không thể tả, cái này chắc do lốp quá vì khi trên đường láng thì ngồi trong êm ru không nghe gì hết. => <span style=""color: #ff0000;"">đồng ý luôn chạy cho nát mấy cái lốp này, rồi thay lốp khác sẽ khắc phục cái này, còn ai chịu chơi thì thay luôn ngay giờ.</span>
3/ Phuộc sau xe cứng quá. ========> không đâu bác ạ. bác xem lai áp suất lốp 2 bánh sau của xe bác nhé
4/ Hướng dẫn sử dụng là tiếng Anh, mình down bản tiếng Việt của xe Huyndai Getz về đọc, nói chung các tính năng sử dụng và bảo trì gần như giống y chang. ========> <span style=""color: #ff0000;"">đồng ý, khi nhận xe trên xe có quyển guide I 20, nếu đọc kg duoc tiếng anh thì bác dơn cái bản tiếng việt Gezt cũng tương tự</span>
5/ Xe mình bị lỗi chìa khóa hay sau ý mà khi cắm vào nó không vặn ngược vặn xuôi gì hết được, để khoãng vài phút mới mở được. ====================> <span style=""color: #ff0000;"">Bác đi khám lại nhé</span>