Hỏi Đường? Hỏi đường đi DaLat

Hạng B2
21/9/11
304
105
43
Em mới về hôm CN, xuất phát 6g sáng đến nới 11g30 (ghé ăn sáng 30p), chạy theo bb.
Sedan không nên đi Ma Rừng Lữ quán nhé bác, te tua luôn.
Di Linh vẫn đang làm, có công nhận điều tiết xe chạy 1 chiều nên ok.
Chiều từ ĐL về SG có 2,3 trạm CSGT.
Đà Lạt mấy hôm nay mát mẻ, mưa buổi chiều

Hạng D
20/5/13
1.162
2.835
113
www.flickr.com
Bác chủ xuất phát 10h-11h thì ghé Bảy Hổ ăn cơm là vừa. ( Qua đèo Chuối)

Em ko làm quán ăn, ko có gì cạnh tranh hay vấn đề gì, nhưng sau những gì nghe đc từ các anh đi trước thì nói chung em khuyên là ko nên ăn ở đây.
Còn quyền quyết định là của các bác :D

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng B2
6/5/11
173
148
43
Em ko làm quán ăn, ko có gì cạnh tranh hay vấn đề gì, nhưng sau những gì nghe đc từ các anh đi trước thì nói chung em khuyên là ko nên ăn ở đây.
Bác nào biết chỉ giúp :Nếu xuất phát 9h00 sáng từ Đà Lạt về Sài Gòn, thì với tầm buổi trưa 12h-13h có những quán ăn nào trên đường về là ok?
Tks,

Hạng D
15/8/15
1.191
980
113
Quán đó chém lắm hả bác ? :)

Hạng D
20/5/13
1.162
2.835
113
www.flickr.com
Bác nào biết chỉ giúp :Nếu xuất phát 9h00 sáng từ Đà Lạt về Sài Gòn, thì với tầm buổi trưa 12h-13h có những quán ăn nào trên đường về là ok?
Tks,

Ăn ở Bảo Lộc là ok bác nhé! Cơm Kim Nga, phở Kết như em nói phía trên, hoặc quán cơm niêu gì tên gì em quên rồi ngay góc đèn xanh đèn đỏ (bác vừa qua khỏi Hồ Nam Phương là gặp phở Kết bên tay phải đầu tiên, xong gặp cái xanh đỏ thì nó nằm ở đường vuông góc, đứng ở đèn xanh đỏ thấy luôn, cũng bên tay phải chếch 1 tí). Còn Kim Nga thì bác tiếp tục đi thẳng, qua luôn Coop Mart, thấy cái dãy tường rào sắt và cột bê tông thì quán cơm tay trái, buổi trưa cũng khá đông. Quán Kim Nga họ làm lại nhà cửa trông sạch sẽ, em ăn từ lúc còn là nhà gỗ xập xệ thấp hơn mặt đường cả mét.

Không chém nhưng bán hàng không có tâm (theo ngôn ngữ teen là thế)!

• Like
Reactions: VuaBuoi.vn
Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113

Không hẳn là chém nhưng cách phục vụ hơi nản và đồ ăn ko ngon. Mình tin là ít ai muốn ghé lại lần thứ hai ở đây.

Mình thì đi nhiều hầu như tháng nào cũng đi, bác cứ canh đường thì hoặc ăn ở Đỗ Hữu (lúc sắp vào thị trấn Bảo Lộc, từ SG lên ĐL bên tay phải), hoặc ăn ở quán Tuyết Mai 2 (dưới chân cầu La Ngà, từ SG lên ĐL bên tay trái, chưa qua cầu). Hai nơi này ăn được và bình dân, hợp khẩu vị rất nhiều người.

Hạng D
29/1/15
2.460
26.605
113
q11
Không hẳn là chém nhưng cách phục vụ hơi nản và đồ ăn ko ngon. Mình tin là ít ai muốn ghé lại lần thứ hai ở đây.

Mình thì đi nhiều hầu như tháng nào cũng đi, bác cứ canh đường thì hoặc ăn ở Đỗ Hữu (lúc sắp vào thị trấn Bảo Lộc, từ SG lên ĐL bên tay phải), hoặc ăn ở quán Tuyết Mai 2 (dưới chân cầu La Ngà, từ SG lên ĐL bên tay trái, chưa qua cầu). Hai nơi này ăn được và bình dân, hợp khẩu vị rất nhiều người.
Còn nữa ko bác . Thks

• Like
Reactions: Black Tomato
Hạng D
20/5/13
1.162
2.835
113
www.flickr.com

À nhắc cầu La Ngà có quán (hình như tên) Thảo, có bán cá chèn chiên xù ngon lắm các bác. Chẹp chẹp!

• Like
Reactions: Black Tomato