Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496
Schumacher nói:
Trúc Lâm Thiền Viện thì ở ta có 2 cái: một trong Đà Lạt, cái ngoài này là thứ 2 do Hội Phật Giáo mở thêm ở miền Bắc, cũng đẹp nhưng chắc ko bằng trong kia.
Nếu không xét riêng chùa mà xét chung với hồ, suối, gần chùa thì kính thưa các loại hồ suối ở Tây Nguyên, Lâm Viên không có cửa so với hồ suối ở Việt Bắc, Tây Bắc.

Chùa này quá hoành, như sao đã trốn ở trên núi cao lại xây chùa hoành thế? Rất mâu thuẫn!
100% những vị sư này chưa chính quả, mặc dù có thể rất giỏi về lý luận.

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
Chùa Tây Thiên có từ rất lâu rồi mà hình như có 3 tầng chùa .... đường đi quanh co dọc theo suối lớn , trên cao có 3 tầng thác rất đẹp . Bây giờ có lẽ đc nhà nước đầu tư kinh phí trùng tu và tôn tạo lại . Và bác Đào lỗ có lẽ ít đi chùa chiền nên cũng đặt câu hỏi hơi mâu thuẫn ... Chùa ở Vn hay trên thế giới luôn được chọn nơi cao ráo ( nếu có thể ) để xây chùa ,dựng am .. bác cứ để ý mà coi . Chùa Tây thiên so với chùa Yên tử hay Chùa hương thì đâu có lớn bằng .... tít trên núi cao mà con nhang, Phật tử vẫn ùn ùn kéo về lễ bái ... ngoài ra Tây thiên còn là khu du lịch nữa nên cuối tuần HS-SV đi rất là đông ...

Tập Lái
13/5/09
8
0
0
Tây Thiên không có đẹp như trong tranh đâu! Mình mới đi Tây Thiên về! Con người ở Tây Thiên họ điêu lắm! Bạn đi đến đó thì pahỉ cẩn thận về các dịch vụ của họ

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Sẵn tiện cho em hỏi đường đi Tây Trúc luôn

VIP CARD MEMBER
2/2/09
88
0
6
Re:Hỏi đường đi Tây thiên

tuyenvpt nói:
Em định chủ nhật này đi Tây thiên nhưng chưa biết đường, có Bác nào đi rồi chỉ giúp em với (Em ở HN)

em ở Sài Gòn, mới nghe bác hỏi đường lên Tây thiên em nghĩ bác muốn đi thỉnh kinh chứ hehe...

Status
Không mở trả lời sau này.