Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội
Em định chủ nhật này đi Tây thiên nhưng chưa biết đường, có Bác nào đi rồi chỉ giúp em với (Em ở HN)

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.593
88.219
113
RE: Hỏi đường đi Tây thiên

Đơn giản thôi bác ạ! Đây là bản đồ đường đi từ cầu Thăng Long, bác cứ đi theo đường đỏ. Chiều dài quãng đường là chừng 50km và có biển chỉ đường đầy đủ nên cũng dễ dàng.

Hỏi đường đi Tây thiên

Sau khi qua cầu Thăng Long thì bác đi lên Phúc Yên theo đường 23. Rồi tiếp theo là Hương Canh, Vĩnh Yên. Sau khi qua Vĩnh Yên thì đi theo biển chỉ dẫn lên Tam Đảo. Khi gần đến Tam Đảo sẽ có biển chỉ dẫn một đường lên Tam Đảo và một đường lên Tây Thiên.

Khi lên đến Tây Thiên thì bác cứ phi thẳng ô tô qua barie để lên Thiền viện Trúc Lâm chứ gửi xe thì đi bộ oải lắm. Đoạn đường đi lên Thiền viện Trúc Lâm tuy ngắn đủ để thực hành vụ lên xuống đèo vì nó dốc vào cua liên tục.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Cám ơn bác tuandq, đi thỉnh kinh ở Tây trúc cơ bác tungrose ạ,

Tập Lái
12/5/06
15
0
0

Tôi cũng rất thích đi du lịch, cũng nghe thấy nói về Tây Thiên, song không biết cụ thể thế nào. Các bác nào biết nhiều về Tây thiên xin giới thiệu cho tôi với. Cám ơn các bác trước.

Tập Lái
12/5/06
15
0
0

Cuối tuần vừa rồi gia đình tôi đi Đại Lải chơi; định vào Flamengo resort vì nhìn thấy quảng cáo trên ô tô... Nhưng đến nơi mới biết khu này đang xây dựng, chắc còn lâu mới xong. Đành vào Hưng Hải hotel vậy. Hồ Đại Lải vẫn đẹp lắm. Rừng thông rất thơ mộng.

Tập Lái
6/1/05
21
0
1
Sì Gòong

Trích đoạn: trungnguyen

Tôi cũng rất thích đi du lịch, cũng nghe thấy nói về Tây Thiên, song không biết cụ thể thế nào. Các bác nào biết nhiều về Tây thiên xin giới thiệu cho tôi với. Cám ơn các bác trước.

Em cũng rất thích đi du lịch và đã đến Tây Thiên. Tuy nhiên, do trình độ viết văn tả cảnh hơi bị eo hẹp, nên bác dùng tạm kết quả "gu gồ" nhe.
http://www.mangdulich.com/home/modules.php?name=News&file=article&sid=2356

Vài cái ảnh để bác tham khảo:
1. Đường lên Tây Thiên:
Hỏi đường đi Tây thiên

2. Nếu gặp may, bác sẽ có dịp diện kiến sư phụ:
Hỏi đường đi Tây thiên

Status
Không mở trả lời sau này.