Hạng B1
19/7/17
65
40
18
Ho Chi Minh
Thanks các bác ạ. E đang lo vụ bão đổ bộ. Theo bác Slowslow trải nghiệm cảm giác mạnh là chơi xuyên bão luôn ạ?? có thú vị j không bác, xe nhỏ như vậy chơi đc không bác.
Thật sự là không nên đi về miền Trung mùa này đâu, toàn mưa bão :), nếu đc có thể sắp xếp vào tháng khác nhé, chỉ là 1 lời khuyên, quyêt đinh vẫn là bạn :)

• Like
Reactions: luckytwice
Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Chơi được hay không chơi xong mới biết, chưa trải qua cảm giác đó đâu ai dám trả lời haha.
Đi đường bằng mà, đâu có offroad gì đâu, xe nhỏ xe to gì, Morning hay sedan hạng C D gì gặp bão lớn, xe tải nặng, giường nằm, container thì như nhau hết.
Mình thấy bạn đừng hỏi nữa, cứ thấy muốn đi quá rồi thì cứ đi đi. Tùy cơ ứng biến thôi. Năm 2018, mình với 2 thằng bạn còn rong rủi ngoài cung đường Tây Bắc xa lạ cả chục ngày ngoài đó, qua đèo giữa đêm luôn còn chưa ăn thua mà. Máu lên là chơi thôi. Đã đi thì đừng sợ, mà đã sợ thì đừng đi.
BI ƠI ĐỪNG SỢ

• Like
Reactions: luckytwice
Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
bác chủ đi sao rồi, cập nhật cho mọi người đi ạ.
dạ chưa đi bác ơi, e dự kiến 17h thứ 6 xuất phát, cơ mà đang lăn tăn vụ bão, có thể đổi hướng Ninh Thuận hoặc dời lại ngày khác ạ

Hạng D
23/10/18
1.131
23.232
113
40
dạ chưa đi bác ơi, e dự kiến 17h thứ 6 xuất phát, cơ mà đang lăn tăn vụ bão, có thể đổi hướng Ninh Thuận hoặc dời lại ngày khác ạ
Nếu dời qua tuần sau thì ra đến Quy nhơn alô mình Cafe, thứ 6 tuần sau mình cũng ra Quy Nhơn!

Tập Lái
6/12/16
29
57
13
27
Thanks các bác ạ. E đang lo vụ bão đổ bộ. Theo bác Slowslow trải nghiệm cảm giác mạnh là chơi xuyên bão luôn ạ?? có thú vị j không bác, xe nhỏ như vậy chơi đc không bác.
Tới chiều nay thì các trang dự báo bão của Mỹ, Anh, Hkong, Nhật đều dự báo bão đổ bộ Q. Nhơn vào 10/11 với sức gió 110km/h, giật 119 - 153km/h (em ở Danang nên theo dõi kỹ mấy vụ này để còn phòng tránh).
Nếu bác khởi hành chiều thứ6 từ SG thì sáng t7 bác đến Q. Nhơn là lúc bắt đầu ảnh hưởng bão, có thể mưa gió chưa lớn lắm. Bác có thể lái xe loanh quanh Q. Nhơn đc thời gian này dạng cưỡi ngựa xem hoa cho biết nhưng tắm biển thì gần như ko thể!
Đến Chủ nhật, Nếu bác chưa trải nghiệm bão lần nào thì nên ở tại ks để xem cho biết (vui lòng đừng ra ngoài)! Cũng là trải nghiệm hay đó bác! Ko phải ai cũng có trải nghiệm này đâu! Trong trường hợp này thì sáng t2 bác mới có thể bắt đầu hành trình trở lại Sg, vì trưa chiều chủ nhật khi chứng kiến những gì đang diễn ra bên ngoài bác sẽ ko còn hứng thú để lái xe nữa đâu!
Nếu bác thật sự muốn giữ y plan như thế thì nên lưu ý lời em dặn dò!

• Like
Reactions: thaidinh
14/6/17
879
424
63
Cụ này nói chuẩn. Đó mới là niềm vui.
Đúng rồi đó bác, các bác lái xe nhiều và thường xuyên thì cảm thấy chán và ko muốn đi. còn với anh em ít có cơ hội trải nghiệm thì mỗi chuyến đi là niềm vui và là sự tò mò thích thú lắm đó các bác.

Hạng B2
19/4/14
225
317
63
Đi đêm bằng morning số sàn hơi mệt...Nhất là Khúc hết cao tốc => mũi né ko có lane giữa, xe tải pha chói mắt lắm, nếu bác rành đường đi Ql51 rẽ vô châu pha là ra tới Lagi luôn ah, khỏi đi QL 1 khúc này...

Còn từ mũi né thì khỏe rồi đi mỗi bên 3 làn cứ tàn tàn chạy, chạy đêm thì nên chạy lan ở giữa sát làn xe 2 bánh...Chạy đêm không cần chạy nhanh (nên chạy max 80) nhưng tốc độ trung bình sẽ nhanh hơn chạy ban ngày rất nhiều...Nên đi khoảng 10 tiếng tới là vô tư...Em rất thích đi xa vào ban đêm, trời mát và ít xe...hihi...
Dạ, tùy kinh nghiệm bản thân thôi, nhưng em thấy đi đêm không an toàn bằng đi ngày do tầm quan sát kém, ban đêm nhiều bác chạy xe máy, xe đạp không có đèn, lại phóng ngang rẽ ẩu, em nhìu phen chạy có 60km/h mà cũng phanh cháy lốp, ớn lắm bác

• Like
Reactions: tranthongtanh