Tập Lái
10/4/17
3
1
3
21
Chào các A/C
Cuối tháng này mình có chuyến đi Kontom đường HCM từ Đà nẵng. A/C nào mới đi gần đây, cho mình hỏi tình hình đường xá đường HCM đoạn từ Đà Nẵng đi Kon Tom như thế nào ah, đường có tốt không ?

• Like
Reactions: binhduongtrans
Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
Chào các A/C
Cuối tháng này mình có chuyến đi Kontom đường HCM từ Đà nẵng. A/C nào mới đi gần đây, cho mình hỏi tình hình đường xá đường HCM đoạn từ Đà Nẵng đi Kon Tom như thế nào ah, đường có tốt không ?
Chào bác, mình mới đợt tết rồi đi từ Bình dương về bắc theo đường QL14 tới Kontum xuống Đà nẵng. Đường từ Đà nẵng lên Kon tum xấu từ TP Đà nẵng tới chân đèo lò xo, đường nhiều ổ gà, xấu.
Mình chạy sedan mà lúc đổ đèo xong tới chân đèo thì trời bắt đầu tối, bị sập ổ gà mấy lần. Nói chung lúc đi từ Đà nẵng lên mất đoạn khá xấu, tới chân đèo thì đường bê tông bình thường. Chạy chú ý đường đèo quanh co, xe khách nhiều. Chạy chậm và để ý xe tải và xe khách. Chúc bác đi an toàn.

• Like
Reactions: Phuha
Tập Lái
10/4/17
3
1
3
21
Cảm ơn bác.
Như vậy đoạn Đà nẵng đến chân đèo lò xo là xấu. Còn đoạn sau đó như thế nào bạn, qua đèo lo xo đi Kontom ?

- Như bác chạy Sedan, thời gian đi từ Gia Lai đến Đà nẵng là bao lâu vậy ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
Cảm ơn bác.
Như vậy đoạn Đà nẵng đến chân đèo lò xo là xấu. Còn đoạn sau đó như thế nào bạn, qua đèo lo xo đi Kontom ?

- Như bác chạy Sedan, thời gian đi từ Gia Lai đến Đà nẵng là bao lâu vậy ?
Em không nhớ chính xác vì có nghỉ ngơi dọc đường. Từ chân đèo lên thì đèo dốc quanh co. Tới đỉnh đèo đi kontum thì đường ok. Ko đẹp cũng không xấu.

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Cứ đi bác ơi, hôm tết âm lịch mình cũng đi từ Đà Nẵng về Komtum ghé ngã ba Đông Dương chơi. Đường đi cũng có xấu 1 vài đoạn thôi, còn lại ok mà. Hôm đi vẫn thấy 1 vài xe nhỏ như Spark đi vẫn ok mà, trải ngjieejm đèo Lò Xo cũng lý thú lắm.

Hạng B2
26/2/08
331
11
18
53
Đừng chỉ xấu vài đoạn thôi còn lại ok nhé.Lưu ý xe khách và tải.... vì những xe này đi đèo hay chiếm phần đường,.Kon tum đà nằng chạy chậm thì 6 tiếng bạn nhé

Tập Lái
24/9/16
45
101
33
Đường chủ yếu là đường đèo. Chiều đi thì xuống dốc nhiều hơn. Bác nên đi chậm, nếu có xe tải và xe khách tốt nhất là nhường vì họ đi rất nhanh. Nhiều đoạn cua họ cũng vượt cả. Đường thì cũng đẹp. Em mới đi cách đây 1 tháng ko vấn đề gì cả, đoạn Đại Hồng chuẩn bị vào đn vài khúc có đoạn đường sỏi đá chút thôi. Có điều đi đa phần là đèo, nếu bác chở người thì đi chậm chút vì cua nhiều người ngồi sau nhanh mệt. Lúc về quen đường rồi bác đi sẽ thấy đi nhanh hơn. Chúc bác 1 chuyến đi an toàn và vui vẻ.

• Like
Reactions: Wild Cat
Tập Lái
4/4/17
6
0
1
32
Em từng đi rồi em thấy đường xấu kinh khủng, đi mà xòe 2 lần :<

Hạng B2
30/5/13
264
289
63
Mình vừa đi và về đầu tháng 3 rồi. Bác đi vào Quảng Nam, đi Quốc lộ (hay tỉnh lộ ) 61, đi xuyên qua huyện Quế Sơn như hình bên dưới ( Đi QL1A -> Đường 61 -> QL14E -> QL14 ).
Đoạn 14E đường hơi bé, nhưng phẳng phiu. Đoạn đó quanh co thôi chứ không xấu ( Đợt trước mình hỏi thì nhiều người bảo 14B xấu nên mình không đi ).
Đi từ Đn, đi sớm thì qua khỏi đèo Lò xo, đến thị trấn Dak-gleiy ăn trưa. Ngay chỗ cầu bên tay trái có quán cơm khá tươm tất,mình ăn tính mỗi người 50K nhưng khá ngon. Còn từ đó đi lên thì đường rất đẹp rồi, cứ đi đúng làn, đúng tốc độ, không vượt các điểm vạch liền nhé, CSGT đừng khá nhiều.

Xe sedan vẫn đi tốt.
Hỏi đường HCM từ ĐÀ NẴNG - KONTOM

Hạng B1
19/3/17
73
78
18
34
Ho Chi Minh City
Mình vừa đi và về đầu tháng 3 rồi. Bác đi vào Quảng Nam, đi Quốc lộ (hay tỉnh lộ ) 61, đi xuyên qua huyện Quế Sơn như hình bên dưới ( Đi QL1A -> Đường 61 -> QL14E -> QL14 ).
Đoạn 14E đường hơi bé, nhưng phẳng phiu. Đoạn đó quanh co thôi chứ không xấu ( Đợt trước mình hỏi thì nhiều người bảo 14B xấu nên mình không đi ).
Đi từ Đn, đi sớm thì qua khỏi đèo Lò xo, đến thị trấn Dak-gleiy ăn trưa. Ngay chỗ cầu bên tay trái có quán cơm khá tươm tất,mình ăn tính mỗi người 50K nhưng khá ngon. Còn từ đó đi lên thì đường rất đẹp rồi, cứ đi đúng làn, đúng tốc độ, không vượt các điểm vạch liền nhé, CSGT đừng khá nhiều.

Xe sedan vẫn đi tốt.
View attachment 662092

Chào bác, cho em hỏi đi theo hướng của bác thì có thể đi trong ngày từ Đà Nẵng tới tận Đà Lạt được không ạ (em muốn đi ngang qua Kon Tum, Plei Ku cho biết), nếu chạy đúng tốc độ.

Cảm ơn bác.