Hạng B1
14/11/07
53
0
0
53
Vietnam
RE: Hỏi đường từ phan rang đi đà lạt

Thanks các bác đã chỉ đường chi tiết và tận tình. Em sẽ vững tay lái làm 1 chuyến qua đèo Dran theo hướng dẫn của các bác, shot vài tấm hình về post cho các bác xem.

confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
45
www.otosaigon.com

Nên đi qua Đèo Dran 1 lần, đường vắng, nhỏ nhưng tuyệt đẹp. Nếu may mắn bác sẽ chứng kiến xe container đi đèo này, nhìn thất kinh luôn. [8D]

@bác Thiết ở Nha Trang à, thế mà không biết chứ. Em cũng hay về nhà lắm, hôm cafe tí bác nhỉ ? [8D]

Tập Lái
24/8/07
21
0
0

@Bác pierre tan và các bác khác:
Nếu qua Phan Rang cho em mời các bác ly cafe.
Đây là địa bàn hoạt động của em đó.
Nếu chưa có phòng thì sang nhà em nghỉ tạm. Phòng nhỏ cho sinh viên thuê thôi có thể không phù hợp các bác lắm. Khu nhà em gần biển Ninh chữ (Cách <200m)
Các bác có thể Alô : 0913881413 (em tên Ngọc)
hoặc Email : [email protected]
Rất vui được gặp các bác.

Hạng B1
9/10/06
70
2
8
45
www.matbao.net

Mình nghĩ đi đường đèo Ngoạn Mục, đến ngã ba đi Dran và Phinom thì bác đi đường Phinom ấy.

Đi đường đèn Dran thì bác sẽ tiếp tục 1 cái đèo... rất vắng vẻ, cảnh cũng khá đẹp (nhưng chỉ có mỗi cái đèo đẹp - lại kô đẹp bằng đèo Ngoạn Mục), nhưng có vực. Hơn nữa, khi đi hết đèo này và đến Dalat thì lại đến Xuân Trường, rồi đến Trại Mát trước. Từ Trại Mát đến trung tâm khoảng 10km nhưng sẽ phải hỏi lung tung đường.

Còn đi đường Phinom, chạy qua thị trấn Đơn Dương, đường hơi nhỏ, đông dân cư (chạy 40 thui). QUa đơn dương sẽ đến ngã ba Phinom, rẽ trái, đi khoảng 10 km gặp đèo Prenn (rất đẹp), ngoài ra còn thác Prenn, thác Datanla, hồ Tuyền Lâm ngay dọc đường đèo này. Hết đèo Prenn là đến trung tâm TP luôn (Hồ Xuân Hương). Khỏi tìm kiếm lôi thôi.

À, chân đèo Ngoạn Mục hình như có suối nước nóng. nếu mệt bác ghé vào ngâm chân và luộc vài quả trứng cũng thú vị. Nhưng đừng có tắm kẻo lại có món.. trứng luộc mà không ăn được. :D :D :D

Hạng D
30/3/05
2.353
15.189
113

Ngoài đường đi từ Nha Trang, Phan Rang lên Đà Lạt , các bác có thể đi đường ngay Cam Ranh lên cũng được, sẽ gần hơn vào Phan Rang khoảng 20km. Con đường này làm cách đây vài năm, đi qua trung tâm huyên Bác Ái - Ninh Thuận, các bác sẽ gặp Quốc Lộ 27 đoạn gần đèo Ngoạn Mục, đường đi rất vắng, chạy ngang các bản đồng bào dân tộc, cảnh cũng đẹp, tôi mới vừa đi hôm 30/12/07.

CDW
Hạng F
6/12/10
5.243
28
48
42
Sì phố----->Hồ Chí Minh
Re: RE: Hỏi đường từ phan rang đi đà lạt

Các bác cho em hỏi ,bây giờ đường từ phán rang lên đà lạt đường có xấu không.cuối tuần này em định đi thử từ cổ thạch lên đà lạt.thanks

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113

Oh, bác chịu khó tìm thật. Đèo Ngoạn Mục sửa chữa toàn tuyến 15km, nhưng không biết xong chưa, nếu đi xe gầm cao thì có thể chứ sedan là vất vả.

Hạng D
16/9/10
1.279
107
63
đèo Ngoạn Mục 0908640999

phantan nói:
Oh, bác chịu khó tìm thật. Đèo Ngoạn Mục sửa chữa toàn tuyến 15km, nhưng không biết xong chưa, nếu đi xe gầm cao thì có thể chứ sedan là vất vả.
chạy tạm ổn rồi bác ạ, chỉ có bụi và cát là mịt mù thôi ( trong mùa khô này)
xe em sedan nhưng chạy tốt, lâu lâu xỉn xỉn cạ gầm 01 cái soạt nghe mà xót.. nhưng hôm nay bên cầu đường đã cán đá và đất lấp hố bom rồi, nên chạy ổn mùa tết này. nếu không có gì thay đổi chắc qua năm là làm xong...

Hạng D
21/5/09
1.086
43
48

phantan nói:
Thêm 1 nhà khảo cổ học nữa xuất hiện…:D

Hạng D
Flat4Inside nói:
Bác tới Phan rang, hỏi đường đi Đà Lạt, và cứ thế mà chạy thẳng vì có mỗi một đường đấy thôi, chả lạc đi đâu mà sợ. Đường này sẽ đi qua đèo Ngoạn mục.
Kinh nghiệm đi đèo Ngoạn mục: đi cẩn thận như các đèo khác.

Chúc bác vui vẻ.
Vote cho bác câu này!:D