JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.417
113
Đi đường 19 thì đi như thế nào hả bác, nhờ bác chỉ cụ thể giúp em với, cám ơn bác.

Quinhon > Ngã 3 Phú Tài rẽ phải theo QL1 đến ngã 3 Cầu Bà Di (thực ra là ngã tư) rẽ trái theo QL 19 đi An Khê> Pleiku theo Ql14>BMT.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: datuongphung
Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Cũng dự định đi cung đường như bác chủ nhưng hướng ngược lại từ BMT về Quy Nhơn. Có bác nào đi cung đường này khác với phương án 1 xin chỉ giáo. Bác Phuong Metro đã đi cung PA 1 thì cho ý kiến xấu quá, ko biết sao ta.
Bác đi ngày nào từ BMT về Quy Nhơn, em ngày 8/7 dự kiến chạy từ Quy Nhơn về BMT, nếu bác đi trước ngày đó theo cung đường nào thì report giúp em nhé, em cũng sẽ report cung đường em đi nếu bác đi sau ngày đó.

• Like
Reactions: xddailoc
Hạng B2
17/12/08
114
309
63
Từ Quy Nhơn đi ngược ra hướng Bắc, tới ngã 3 cầu Bà Gi (bây giờ là cái cầu vượt to vật vã) rẻ trái đi theo hướng về Plieku, đường sạch sẽ, thoáng mát và êm ái. Nếu muốn khám phá thì lên tới thị xã An Khê sẽ có thêm 1 con đường đi tắt lên Eahleo, đường nhựa kiểu đường liên huyện (google map có chỉ đường này). Nếu tự tin xe cộ thì đi theo đường này sẽ gần hơn so với đi theo hướng plieku khoảng 50km. Lưu ý trên đoạn đường tắt này thì có khoảng 5km là đường đang làm nên xấu, đường vắng vẻ ít dân cư, chạy ngon lành, ít hàng quán ven đường nên phải lo nước uống và thức ăn tạm trên xe. Khi lên tới thị trấn iadrang (huyện eahleo) thì rẻ trái theo hướng ql14 là chạy lên BMT. Còn đi theo hướng cũ là An Khê - Plieku- Eahleo - BMT.

• Like
Reactions: binhsb
Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Từ Quy Nhơn đi ngược ra hướng Bắc, tới ngã 3 cầu Bà Gi (bây giờ là cái cầu vượt to vật vã) rẻ trái đi theo hướng về Plieku, đường sạch sẽ, thoáng mát và êm ái. Nếu muốn khám phá thì lên tới thị xã An Khê sẽ có thêm 1 con đường đi tắt lên Eahleo, đường nhựa kiểu đường liên huyện (google map có chỉ đường này). Nếu tự tin xe cộ thì đi theo đường này sẽ gần hơn so với đi theo hướng plieku khoảng 50km. Lưu ý trên đoạn đường tắt này thì có khoảng 5km là đường đang làm nên xấu, đường vắng vẻ ít dân cư, chạy ngon lành, ít hàng quán ven đường nên phải lo nước uống và thức ăn tạm trên xe. Khi lên tới thị trấn iadrang (huyện eahleo) thì rẻ trái theo hướng ql14 là chạy lên BMT. Còn đi theo hướng cũ là An Khê - Plieku- Eahleo - BMT.
Em cám ơn bác @levibinhdinh, bác cho em hỏi thêm là cung đường của bác so với cung đường của bác @aiwa thì đường nào dễ đi hơn ạ.
Em đi xe Kia Sorento nên chắc ok, không ngại lắm.

• Like
Reactions: huyson
Hạng B2
17/12/08
114
309
63
Dạ, cung đường của bác Aiwa e chưa đi nên cũng chẳng biết so sánh sao cả. Theo cung đường của mình, mình thì mới đi cách đây 1 tháng hơn, thấy ổn và gần so với mình, lúc trước mình toàn đi lên plieku rồi đi bmt tiếp nên xa hơn. Mà nói chung bro đi xe oto vậy thì gần hơn vài chục km cũng ko đáng, (mình đi moto) nên đi đường lớn cho an toàn.
Một số hình ảnh trên đường.

Hỏi đường từ Quy Nhơn đi Buôn Ma Thuột

Hỏi đường từ Quy Nhơn đi Buôn Ma Thuột

Attachments

Hạng B1
19/7/14
50
21
8
51
Em cám ơn bác @levibinhdinh, bác cho em hỏi thêm là cung đường của bác so với cung đường của bác @aiwa thì đường nào dễ đi hơn ạ.
Em đi xe Kia Sorento nên chắc ok, không ngại lắm.
Bác đi đường mình gần hơn nhiêu , nhưng bác phải bấm google map từ đoạn như mình chỉ thì ok, bác bấm google map 1 lần tới nơi luôn coi chừng lạc, đường êm dễ chạy ưu tiên kh có xxxx làm phiền, chúc bác thượng lộ bình an !

• Like
Reactions: binhsb
Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Bác đi đường mình gần hơn nhiêu , nhưng bác phải bấm google map từ đoạn như mình chỉ thì ok, bác bấm google map 1 lần tới nơi luôn coi chừng lạc, đường êm dễ chạy ưu tiên kh có xxxx làm phiền, chúc bác thượng lộ bình an !
Cám ơn bác @Aiwa

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Bác đi ngày nào từ BMT về Quy Nhơn, em ngày 8/7 dự kiến chạy từ Quy Nhơn về BMT, nếu bác đi trước ngày đó theo cung đường nào thì report giúp em nhé, em cũng sẽ report cung đường em đi nếu bác đi sau ngày đó.
Vậy là bác đi trước mình rồi , chắc 11/7 mình mới qua cung đường này. bác đi trước có gì report giúp mình nha.

Hạng C
28/7/14
569
769
93
SG- ĐN - Huế - SG: nếu bác đi chơi thì 5 ngày là OK, còn bác đi hành xác thì không tính thời gian.
Bác @long265 thấy hay trên diễn đàn mà cũng chưa tự tin đi xa nhỉ, hôm trước em mới là chuyến 9 ngày: SG- Pleiku- Đà Nẵng - Bà Nà- Hội An - Quãng Ngãi - Qui Nhơn - Nha Trang - Đà Lạt - SG.
Bác cứ tính trước lộ trình mình muốn đi, rồi vào google map nhập từng chặng nó sẽ báo báo lộ trình và thời gian dự kiến, sau đó bác cứ theo nó mà đi hoặc dùng Vietmap, tuy nhiên như một số bác tư vấn là phải nhập từng chặng, chứ nhập dài quá có khi nó dẫn đi mấy đường nhỏ xíu (ví dụ nhập thẳng từ SG đi Pleiku nó sẽ cho đi đường tuần tra biên giới, chứ không đi hòan toàn trên QL14) và khi đi trên thực địa nếu thấy nó chỉ đi vào đường xấu thì nên hỏi lại dân bên đường chứ không mệt với nó (VD: từ Kon tum đi ra Đà Nẵng nó có thể dẫn bác đi theo đường 40B (vì ngắn) thay vì QL 14 (B, C,E gì đó)nhưng đường xấu vô cùng, hôm trước em đi được khoảng 2km là nghi nghi và phải hỏi người dân và quay lại)

• Like
Reactions: long265