Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
SG- ĐN - Huế - SG: nếu bác đi chơi thì 5 ngày là OK, còn bác đi hành xác thì không tính thời gian.
Bác @long265 thấy hay trên diễn đàn mà cũng chưa tự tin đi xa nhỉ, hôm trước em mới là chuyến 9 ngày: SG- Pleiku- Đà Nẵng - Bà Nà- Hội An - Quãng Ngãi - Qui Nhơn - Nha Trang - Đà Lạt - SG.
Bác cứ tính trước lộ trình mình muốn đi, rồi vào google map nhập từng chặng nó sẽ báo báo lộ trình và thời gian dự kiến, sau đó bác cứ theo nó mà đi hoặc dùng Vietmap, tuy nhiên như một số bác tư vấn là phải nhập từng chặng, chứ nhập dài quá có khi nó dẫn đi mấy đường nhỏ xíu (ví dụ nhập thẳng từ SG đi Pleiku nó sẽ cho đi đường tuần tra biên giới, chứ không đi hòan toàn trên QL14) và khi đi trên thực địa nếu thấy nó chỉ đi vào đường xấu thì nên hỏi lại dân bên đường chứ không mệt với nó (VD: từ Kon tum đi ra Đà Nẵng nó có thể dẫn bác đi theo đường 40B (vì ngắn) thay vì QL 14 (B, C,E gì đó)nhưng đường xấu vô cùng, hôm trước em đi được khoảng 2km là nghi nghi và phải hỏi người dân và quay lại)
5 ngày hơn 2200km có phê quá không bác? Tại có 2F1 còn nhỏ nên còn lưỡng lự ấy mà

• Like
Reactions: Luxipe@
Hạng C
28/7/14
569
769
93
Nếu bác có thời gian thì dĩ nhiên đi thêm càng tốt, còn không thì như hôm trước em đi ngày đầu lên Pleiku, ngày thứ 2 xuất phát từ Pleiku 10 giờ sáng chạy bình thường tới Đà Nẵng 17h00.
ngày thứ 3 bác ra Huế chơi cả ngày, ngày 4 ngày 5 cày đường về theo QL1A. một ngày 500Km chạy khoảng 10 tiếng thôi, còn lại ngủ nghỉ OK mà.

Hạng B2
30/7/09
155
254
63
@xddailoc:
Em vừa đi theo cung đường bác Aiwa chỉ, toàn tuyến đường nhựa tuy nhỏ nhưng tốt, phong cảnh rất đẹp, chạy thoải mái, không có xxx. Chỉ lưu ý bác là cứ theo QL mà đi, google hay chỉ vào đường tắt thì không nên nhé. Em vừa đi vừa ngắm cảnh, dừng nghỉ hết 6h.
Một lần nữa cám ơn bác @Aiwa.

• Like
Reactions: xddailoc
Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
@xddailoc:
Em vừa đi theo cung đường bác Aiwa chỉ, toàn tuyến đường nhựa tuy nhỏ nhưng tốt, phong cảnh rất đẹp, chạy thoải mái, không có xxx. Chỉ lưu ý bác là cứ theo QL mà đi, google hay chỉ vào đường tắt thì không nên nhé. Em vừa đi vừa ngắm cảnh, dừng nghỉ hết 6h.
Cảm ơn bác rất nhiều, ngày mai mình mới xuất phát đi BMT và ngày mốt sẽ đi từ BMT về Quy Nhơn theo cung đường của bác. Bác về BMT rồi còn đi chơi ở đâu nữa không?

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
@xddailoc:
Cảm ơn Bác rất nhiều, ngày mai mình mới xuất phát đi BMT và ngày mốt sẽ đi từ BMT về Quy Nhơn, lộ trình mình lại ngược với Bác, SG-BMT-QN-SG , Bác đi Sò mình đi Cap revv. Mình cũng gởi lời cảm ơn đến Bác Aiwa đã có sự chia sẽ với các anh em trên diễn đàn.

Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Hạng B2
17/8/09
124
63
28
Bác mở google map ( Quy Nhơn đến ngã ba Diêu Trì rồi tiếp Ga La Hai rồi tiếp tt Hai Riêng rồi tiếp tt Eka đăk lăk đến bmt ) ngắn gọn nhanh lẹ êm ái !
Sáng mai em đi theo chiều ngược lại (BMT - QN)
Em định đi theo lộ trình của bác Aiwa, các bác cho e hỏi đi từ BMT tới Ea Kar thì nên đi QL 26 hay đi qua Buôn Hồ -QL29? đường nào tốt hơn ạ?
Và khúc từ Ga La Hai đến QN nên đi theo QL19c hay QL1A ,hay 1D ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Sáng mai em đi theo chiều ngược lại (BMT - QN)
Em định đi theo lộ trình của bác Aiwa, các bác cho e hỏi đi từ BMT tới Ea Kar thì nên đi QL 26 hay đi qua Buôn Hồ -QL29? đường nào tốt hơn ạ?
Và khúc từ Ga La Hai đến QN nên đi theo QL19c hay QL1A ,hay 1D ạ?
Bác đi Buôn Hồ rồi theo QL19C nhé, đường nhựa tốt, vắng, không xxx.

• Like
Reactions: thaiphong82hp
Hạng B2
17/8/09
124
63
28
Bác đi Buôn Hồ rồi theo QL19C nhé, đường nhựa tốt, vắng, không xxx.
Cảm ơn tất cả các bác, e đọc đc comment của bác sau khi đi nên bị đi QL26 mất đoạn đang làm, đến EaKar e quẹo trái đi sang QL 19c. Đường khá, hơi nhỏ, cua quẹo nhiều nhưng vắng và ko có xxx nên cũng thoải mái. Nói chung là tốt ngoại trừ sang đến địa phận Phú Yên gặp 1 vụ lấn làn nghiệm trọng có tổ chức, làm e phải dạt xuống lề đường để né ạ :))
Hỏi đường từ Quy Nhơn đi Buôn Ma Thuột