Hạng B2
8/5/06
347
162
43
Chỉnh sửa cuối:
14/6/17
879
424
63
Từ Quy Nhơn đi ngược ra hướng Bắc, tới ngã 3 cầu Bà Gi (bây giờ là cái cầu vượt to vật vã) rẻ trái đi theo hướng về Plieku, đường sạch sẽ, thoáng mát và êm ái. Nếu muốn khám phá thì lên tới thị xã An Khê sẽ có thêm 1 con đường đi tắt lên Eahleo, đường nhựa kiểu đường liên huyện (google map có chỉ đường này). Nếu tự tin xe cộ thì đi theo đường này sẽ gần hơn so với đi theo hướng plieku khoảng 50km. Lưu ý trên đoạn đường tắt này thì có khoảng 5km là đường đang làm nên xấu, đường vắng vẻ ít dân cư, chạy ngon lành, ít hàng quán ven đường nên phải lo nước uống và thức ăn tạm trên xe. Khi lên tới thị trấn iadrang (huyện eahleo) thì rẻ trái theo hướng ql14 là chạy lên BMT. Còn đi theo hướng cũ là An Khê - Plieku- Eahleo - BMT.
thấy bản đồ chỉ dẫn QL19-DT674-DT622-DT668-DT687D-QL14 đúng ko vậy bác

14/6/17
879
424
63
Đúng rồi đó bác, em chỉ lưu ý bác hai điểm:
  • Qua cầu LaHai rẽ phải liền.
  • Google maps hay chỉ đường tắt, bác cứ theo QL mà đi, xa hơn vài Km thôi.
Đường nhựa nhỏ nhưng đẹp, chạy thoải mái, không thấy xxx.
Em đi từ Quy nhơn lên đắc lắc (BMT) thì theo đường này phải ko bác nhỉ
Hỏi đường từ Quy Nhơn đi Buôn Ma Thuột

Hạng B2
15/4/17
259
3.311
93
47
Xin Các bác tư vấn giúp em cung đường từ Quy Nhơn đi Buôn Ma Thuột giúp em với. Em search thì Google map chỉ cung đường sau: Quy Nhơn - TX Sông Cầu - Tỉnh Lộ 642 - Quốc Lộ 19C - Quốc Lộ 29 - Tỉnh Lộ 691 - Quốc Lộ 26 - Buôn Ma Thuột.
Đi cung đường trên có ổn không các bác, đường sá có dễ đi không... em chưa đi đường này lần nào mà đợt này cho cả nhà đi chơi nên rất mong các bác tư vấn cụ thể giúp em với.
Em cũng tìm thấy thêm 1 cung đường là Quy Nhơn - Tuy Hòa rồi theo Quốc lộ 29 đi Buôn Ma Thuột, đi đường này thì có thể ghé thêm Ghành Đá Dĩa, theo các bác thì em nên đi đường nào ạ.
Chân thành cảm ơn các bác.
Cung 1 thì đường cảnh đẹp nhưng xấu, cung 2 thì đừng đi - xe tải còn chịu không nổi. Mình đề xuất đi tới Ninh Hoà - Khánh Hoà rồi đi đèo Phượng Hoàng lên vì đường mới làm nên còn tốt lắm.