Hạng D
10/4/10
1.349
4.730
113
Dạ em cảm ơn Bác ạ. Do lần đầu em lái xe đi hướng miền đông nên em cũng hơi bỡ ngỡ và hỏi các Bác tư vấn cho chắc :D:D. Để em lưu ý chỗ Long Khánh và mấy biển báo.
xuân lộc nữa nhé, qua đầu hàm tân nữa

• Like
Reactions: Buuvohong
Hạng C
25/7/11
840
49.994
93
sài gòn phan thiết đường xá có gì đâu bác chủ, nhìn vạch nhìn biển mà chạy
ráng qua khỏi long khánh trước 6h sáng chứ ko là bò mệt mỏi
ra phan thiết thì ăn ở khu hàm tiến hoặc nội thành tùy món
khu hàm tiến mấy tháng nay ko có khách nên đóng cửa ráo trọi rồi nhé
nội thành thì cứ ghé Tuyên Quang hoặc bờ kè cà ty
em dân PT nên ko có chém đâu
Thực ra từ ngày cho chạy làn trong luôn thì Long Khánh và Xuân Tân ko ám ảnh cho lắm. Giờ chỉ còn Gia Ray với khúc Hàm Tân là chán thui :D

• Like
Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
Thực ra từ ngày cho chạy làn trong luôn thì Long Khánh và Xuân Tân ko ám ảnh cho lắm. Giờ chỉ còn Gia Ray với khúc Hàm Tân là chán thui :D
Dạ em cảm ơn Bác. Sẵn tiện cho em hỏi nếu dọc đường có trạm dừng hay quán xá nào ổn để có thể ghé đưng nghỉ ngơi khúc Long Khánh trở ra không ạ?

Hạng D
10/4/10
1.349
4.730
113
Dạ em cảm ơn Bác. Sẵn tiện cho em hỏi nếu dọc đường có trạm dừng hay quán xá nào ổn để có thể ghé đưng nghỉ ngơi khúc Long Khánh trở ra không ạ?
lê hoàng, thanh tuyền, alo, thắng lợi, qua hàm tân ngay cua z30d chạy lên tí có trạm đức khải cũ

• Like
Hạng C
3/1/18
508
6.983
111
Các anh / bác ở trên đã tư vấn đầy đủ .
Bác đi / vui chơi ,... bao nhiêu ngày ?

Nếu ít ngày thì bác tranh thủ xuất phát từ SG 3-4am như dự định .

Nếu có thời gian thong thả, thì xuất phát 3 am là quá sớm :
1 giờ 30 - 2 giờ am là bác và mọi người phải thức, sửa soạn , ...
Mà trước đó , do tâm lý , ít nhiều thì cả người thân , và 9 bác sẽ trằn trọc , nôn nao , khó ngủ , .. đêm trước khởi hành .

Và tà tà chạy cũng tới thôi . Yên tâm đi bác .
Ngồi ô tô ko sợ mưa nắng , nhớ đổ đầy xăng .
Đi chơi vui vẻ nha bác .

Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
Các anh / bác ở trên đã tư vấn đầy đủ .
Bác đi / vui chơi ,... bao nhiêu ngày ?

Nếu ít ngày thì bác tranh thủ xuất phát từ SG 3-4am như dự định .

Nếu có thời gian thong thả, thì xuất phát 3 am là quá sớm :
1 giờ 30 - 2 giờ am là bác và mọi người phải thức, sửa soạn , ...
Mà trước đó , do tâm lý , ít nhiều thì cả người thân , và 9 bác sẽ trằn trọc , nôn nao , khó ngủ , .. đêm trước khởi hành .

Và tà tà chạy cũng tới thôi . Yên tâm đi bác .
Ngồi ô tô ko sợ mưa nắng , nhớ đổ đầy xăng .
Đi chơi vui vẻ nha bác .
Em cảm ơn Bác ạ. Em đi sáng 2 ngày 1 đêm thôi ạ. Đúng là lần đầu chở gia đình đi mà đi hướng miền đông lạ đường nữa nên em cũng bỡ ngỡ. Sau khi nghe tư vấn của các Bác bên trên thì em quyết định khởi hành từ 3:30AM và chạy thong thả thôi. :D:D

• Like
Reactions: biển hiệu
Tập Lái
3/2/20
19
28
13
33
Tuần nào mình cũng chạy về PT thăm gia đình. Bác đi 3-4h hơi sớm, về đi lại có những lưu ý sau:
- Cao tốc LT - DG : bác để ý các biển hạn chế tốc độ đầu trạm thu phí và ngõ ra Dầu Giây, hay bị bắn tốc độ
-Rất nhiều biển cấm vượt dọc QL1A, bác nên tuân thủ
-Các biển khu dân cư ở Xuân Lộc, Hàm Tân nhiều đoạn chỉ cho chạy 50km/h, nhất là đoạn gần đến trạm thu phí Sông Phan, do biển khu dân cư kéo dài nhiều tài xế không để ý
-Hàm Tân sẽ có 1 đoạn mới gắn biển oto chỉ được chạy 1 làn, các anh hay chốt ở đây bắt, bác nhớ cẩn thận, vì QL1A nhiều xe lớn hay bò, mất kiên nhẫn vượt là rất dễ mất tiền oan.

Về ăn uống thì bác search GG rất nhiều quán ngon, chúc gia đình bác có chuyến đi vui vẻ, an toàn nhé.

Hạng B2
19/11/10
164
2.960
133
Từ SG đi PT có 1 số điểm cần chú ý dễ bị bắn tốc độ
  • từ Dầu Giây đi Long Khánh có đoạn tốc độ giới hạn 60 từ trạm Suối Tre đến bệnh viện
  • Biển báo khu dân cư và biển giới hạn 60 đoạn Long Khánh - Gia Ray
  • Đoạn Gia Ray - đầu Bình Thuận có 2 đoạn biển báo khu dân cư tốc độ 50
  • từ đầu Bình Thuận đến Phan Thiết có 3 đoạn biển báo khu dân cư tốc độ 50, 1 biển báo giới hạn 50 khi qua cái cầu gì quên tên rồi :D, 6 đoạn có biển báo giới hạn 60
  • Biển báo cấm vượt thì nhiều trên toàn tuyến, chịu khó nhìn bảng
Không cần đi sớm, cứ tà tà đúng tốc độ tầm 3,5h hoặc 4h là tới nơi.

Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
Tuần nào mình cũng chạy về PT thăm gia đình. Bác đi 3-4h hơi sớm, về đi lại có những lưu ý sau:
- Cao tốc LT - DG : bác để ý các biển hạn chế tốc độ đầu trạm thu phí và ngõ ra Dầu Giây, hay bị bắn tốc độ
-Rất nhiều biển cấm vượt dọc QL1A, bác nên tuân thủ
-Các biển khu dân cư ở Xuân Lộc, Hàm Tân nhiều đoạn chỉ cho chạy 50km/h, nhất là đoạn gần đến trạm thu phí Sông Phan, do biển khu dân cư kéo dài nhiều tài xế không để ý
-Hàm Tân sẽ có 1 đoạn mới gắn biển oto chỉ được chạy 1 làn, các anh hay chốt ở đây bắt, bác nhớ cẩn thận, vì QL1A nhiều xe lớn hay bò, mất kiên nhẫn vượt là rất dễ mất tiền oan.

Về ăn uống thì bác search GG rất nhiều quán ngon, chúc gia đình bác có chuyến đi vui vẻ, an toàn nhé.
Dạ em cảm ơn ạ. Các Bác tư vấn nhiệt tình quá. Em sẽ lưu ý vụ này. Đường lạ em cũng không dám mướt ga :D :D

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
QL1A ngang Long Khánh, qua đuờng rầy tới tượng đài Chiến thắng, mũi tàu góc Hùng Vương, bên trái có phở Ngon. Chạy tiếp qua công viên Hòa Bình K4 bên phải có hủ tiếu xương Cường Phát.

• Like