Hạng B2
1/7/16
183
138
43
32
Chào các Anh Chị,

Cuối tuần sau em có 1 chuyến du lịch từ SG đi Phan Thiết với gia đình. Em dự định khoảng 3-4AM xuất phát từ SG.

Vì đây là lần đầu em lái xe đi hướng Miền Đông nên nhờ Anh Chị tư vấn giúp em về cung đường đi và những lưu ý với ạ.

Tiện thể có Anh Chị gợi ý giúp em vài địa điểm tham quan, ăn uống ở Phan Thiết với.

Cảm ơn Anh Chị nhiều. :D:D
Tháng 8 rồi e cũng ôm xe chạy lần đầu tiên ra quê vợ em, em đi lúc 5 rưỡi, ra tới Hàm Thuận Bắc thì tầm hơn 9g. Em đi siêu tàn tàn luôn.

Cứ nhìn biển báo, vạch kẻ, và xe trước di chuyển là chắc cú nha bác. Đừng theo tải 60, với xe khách bắc nam.

Tập Lái
16/2/13
44
58
18
Mũi Né có nhà hàng Sóc Nâu làm đồ ăn rất ngon.
Soc Nau Restaurant
5 Nguyễn Đình Chiểu, Phường Hàm Tiến, Thành phố Phan Thiết, Bình Thuận
091 814 10 66

Tập Lái
16/2/13
44
58
18
Dạ em cảm ơn Bác. Sẵn tiện cho em hỏi nếu dọc đường có trạm dừng hay quán xá nào ổn để có thể ghé đưng nghỉ ngơi khúc Long Khánh trở ra không ạ?
Khúc Long Khánh có cơm niêu Cao Phát
Cơm Niêu CAO PHÁT
QL1A, Suối Tre, Long Khánh, Đồng Nai
0251 3646 379
Nhưng bác đi sớm vậy thì chắc tới họ chưa mở cửa đâu. Trên đường dừng giữa đường em hay ghé trạm dừng Phương Trang

Hạng C
3/1/18
508
6.983
111
Cơm Niêu CAO PHÁT
0251 3646 379
Nhưng bác đi sớm vậy thì chắc tới họ chưa mở cửa đâu. Trên đường dừng giữa đường em hay ghé trạm dừng Phương Trang
Mình thường hay ghé quán ăn Cường Phát , cô chủ tên Linh , bác @Sixsense đã đề cập ở comment phía trên .

• Like
Reactions: Buuvohong
Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
Mình thường hay ghé quán ăn Cường Phát , cô chủ tên Linh , bác @Sixsense đã đề cập ở comment phía trên .
Cơm Niêu CAO PHÁT
0251 3646 379
Mũi Né có nhà hàng Sóc Nâu làm đồ ăn rất ngon.
Soc Nau Restaurant
5 Nguyễn Đình Chiểu, Phường Hàm Tiến, Thành phố Phan Thiết, Bình Thuận
091 814 10 66
Em cảm ơn các Bác nhiều nhiều ạ. Hehe em vừa đặt chân về tới nhà lúc 8g. Chuyến đi của em rất suông sẻ và an toàn. Gia đình em đã có thời gian rất vui vẻ ạ.
Em có kèm vài tấm hình ở Resort MuiNe Bay cho các Bác cùng xem. :D :D

Sáng thứ 7, gia đình em khởi hành từ nhà lúc 4:00Am (trễ hơn 30p như dự tính vì ngủ quên )nhưng không sao, sáng dậy sớm tinh thần thoải mái nên em cũng chạy thong thả ghé McDonald ở Vòng xoay Nguyễn Bỉnh Khiêm để ăn nhẹ và đúng 5AM bắt đầu khởi hành. Đường buổi sáng sớm rất thoáng và em cũng chạy tuân theo biển báo tốc độ hehe :D đến chỗ Xuân Lộc thì em ghé quán Alo dừng chân. Và sau đó khởi hành tiếp. Trên đường gặp 3 chốt :D nhưng vì em chạy tuân thủ tốc độ đều đều 50-60 và em cũng không vội vàng vượt xe (trừ lúc gặp mấy anh Cont bò quá nên tìm đợi chỗ hết cấm vượt mới dám vượt. Có 1 cái hay là trong lúc đi em hay hỏi thăm xxx mấy anh xe tải/cont ngược chiều thì mấy anh rất nhiệt tình trả lời. Thậm chí lúc gần Trạm thu phí Song Phan có bác tải chạy ngược chiều ra hiệu liên tục cho cả đoàn xe :D :D.

Các địa điểm ăn uống thì em có ghé quán Bibo ăn trưa, ăn tối ở Sóc Nâu, trưa nay thì ở quán Cây Bàng. Về chất lượng đồ ăn em thấy rất ok. Giá không quá mắc. Gđ em 4 người nhưng ăn tầm 600-700 đổ lại là no cả bụng.

Một lần nữa em xin cảm ơn các Anh Chị đã hướng dẫn em chi tiết nhiều ạ.

Hỏi đường từ SG đi Phan Thiết

Hạng C
3/1/18
508
6.983
111
Em cảm ơn các Bác nhiều nhiều ạ. Hehe em vừa đặt chân về tới nhà lúc 8g. Chuyến đi của em rất suông sẻ và an toàn. Gia đình em đã có thời gian rất vui vẻ ạ.
Em có kèm vài tấm hình ở Resort MuiNe Bay cho các Bác cùng xem. :D:D

Sáng thứ 7, gia đình em khởi hành từ nhà lúc 4:00Am (trễ hơn 30p như dự tính vì ngủ quên )nhưng không sao, sáng dậy sớm tinh thần thoải mái nên em cũng chạy thong thả ghé McDonald ở Vòng xoay Nguyễn Bỉnh Khiêm để ăn nhẹ và đúng 5AM bắt đầu khởi hành. Đường buổi sáng sớm rất thoáng và em cũng chạy tuân theo biển báo tốc độ hehe :D đến chỗ Xuân Lộc thì em ghé quán Alo dừng chân. Và sau đó khởi hành tiếp. Trên đường gặp 3 chốt :D nhưng vì em chạy tuân thủ tốc độ đều đều 50-60 và em cũng không vội vàng vượt xe (trừ lúc gặp mấy anh Cont bò quá nên tìm đợi chỗ hết cấm vượt mới dám vượt. Có 1 cái hay là trong lúc đi em hay hỏi thăm xxx mấy anh xe tải/cont ngược chiều thì mấy anh rất nhiệt tình trả lời. Thậm chí lúc gần Trạm thu phí Song Phan có bác tải chạy ngược chiều ra hiệu liên tục cho cả đoàn xe :D:D.

Các địa điểm ăn uống thì em có ghé quán Bibo ăn trưa, ăn tối ở Sóc Nâu, trưa nay thì ở quán Cây Bàng. Về chất lượng đồ ăn em thấy rất ok. Giá không quá mắc. Gđ em 4 người nhưng ăn tầm 600-700 đổ lại là no cả bụng.

Một lần nữa em xin cảm ơn các Anh Chị đã hướng dẫn em chi tiết nhiều ạ.

View attachment 2369467View attachment 2369465View attachment 2369466View attachment 2369469
Quá đã ..
Mà hình biển thì phải có bikini mới phù hạp chứ ...
He he
Cho mình xin thông tin chỗ này nha . Đẹp quá .

Tập Lái
3/2/20
19
28
13
33
Quá đã ..
Mà hình biển thì phải có bikini mới phù hạp chứ ...
He he
Cho mình xin thông tin chỗ này nha . Đẹp quá .
Bác lên GG search ra thông tin ngay mà. Đây là Resort mình ưu tiên mỗi khi về Mũi Né nghỉ dưỡng ( quê mình Phan Thiết luôn ). Nhiều hồ bơi, ngay mũi tàu nên không đông khách, yên tĩnh chơi đùa, biển sạch đẹp ...

Hạng C
18/5/20
712
1.026
93
Tối qua em đọc lại topic này, sáng nay khởi hành lúc 6h tại HCM, đi tới gần Mũi Né khoảng hơn 10:30.
Đường ql1 khá là đông xe, mỗi bên có hai làn đường, rất nhiều bảng cấm vượt (do đường zigzac, em nghĩ nếu không có bảng cũng không nên vượt những chỗ đó). Đường đa phần là 50-60 do khu dân cư và có nhiều chỗ có bảng 60km/h. Có nhiều lúc đường phía trước trống mà nhiều xe không vượt được do có xe tải đi chậm (chẳng biết phải chim mồi không).
Em đi thong thả nếu không tính ăn sáng thì khoảng 4 tiếng là tới.

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Tối qua em đọc lại topic này, sáng nay khởi hành lúc 6h tại HCM, đi tới gần Mũi Né khoảng hơn 10:30.
Đường ql1 khá là đông xe, mỗi bên có hai làn đường, rất nhiều bảng cấm vượt (do đường zigzac, em nghĩ nếu không có bảng cũng không nên vượt những chỗ đó). Đường đa phần là 50-60 do khu dân cư và có nhiều chỗ có bảng 60km/h. Có nhiều lúc đường phía trước trống mà nhiều xe không vượt được do có xe tải đi chậm (chẳng biết phải chim mồi không).
Em đi thong thả nếu không tính ăn sáng thì khoảng 4 tiếng là tới.
thanks cụ cập nhật nhé.
em chắc 2 tuần nữa cũng đi Mũi Né, mà book Mui Né De Century Resort, 760k/ phòng/ đêm...có vẻ cũng ko được recommend lắm nhỉ, không thấy bác nào đề cập =))

• Like
Hạng C
18/5/20
712
1.026
93
Em book phòng ở resort sai gon mui ne, book bên booking, book trong tuần, ở ngày cuối tuần, 1t/ngày đêm, phòng tiêu chuẩn.
Giờ chuẩn bị về. Hehe

• Like