Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
Quá đã ..
Mà hình biển thì phải có bikini mới phù hạp chứ ...
He he
Cho mình xin thông tin chỗ này nha . Đẹp quá .
Ôi nay mình mới thấy noti của bác. Lúc mình ở chỗ này là Mũi Né Bay đó bạn. Giá khoảng 800-1200k tuỳ thời điểm. Chỗ này dịch vụ và cơ sở rất tốt theo đánh của mình

• Like
Reactions: biển hiệu
Tập Lái
21/6/19
31
79
19
34
thanks cụ cập nhật nhé.
em chắc 2 tuần nữa cũng đi Mũi Né, mà book Mui Né De Century Resort, 760k/ phòng/ đêm...có vẻ cũng ko được recommend lắm nhỉ, không thấy bác nào đề cập =))
bác đặt trang nào mà giá 760k thế bác, mình cũng đang kiếm resort tầm tầm giá ~ 700 800k/ đêm để ở, giai đoạn 30/04

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
bác đặt trang nào mà giá 760k thế bác, mình cũng đang kiếm resort tầm tầm giá ~ 700 800k/ đêm để ở, giai đoạn 30/04
Mình đặt mua voucher trên Tiki ấy. Đợt sinh nhật tiki, và có áp mã giảm giá.
Tuy nhiên bác nên 1/ xem review tại những trang khác, vd như Tripadvisor và 2/ tham khảo giá trên Agoda, Booking hay gì gì đó (nhưng các trang này phải xem luôn phí dịch vụ 5% cộng thêm nữa) trước khi mua trên Tiki nhé. Thật ra trên Tiki lâu lâu mới có giá rẻ hơn thị trường 1 chút thôi.

• Like
Reactions: LuanThanhBT
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Gửi bác @Kenth Le , do hộp thư không chèn ảnh được nên post lên đây cho bác dễ hình dung hơn
Nếu bác đã đi QL1 rồi thì không kể tới, đường đẹp nhưng đông xe, nhất là dịp lễ 30/4 thì nhiều khả năng ùn tắc. Ngày thường chạy SG-MN tôi đi chưa tới 4h (không tính ngừng nghỉ tùy thích)
Còn đi theo tuyến QL51-55 ra hướng Lagi thì xa hơn chút thôi, tuy nhiên từ Phú Mỹ QL51 rẽ vào thì đường khá vắng, nên chạy thoải mái hơn nhiều.
Từ LX vào HCM chắc bác vẫn theo Nguyễn văn Linh, lên cầu Phú Mỹ đường Vành đai 2 (Võ chí Công) và lên cao tốc Long Thành, xong rẽ phải QL51 ra đến Phú Mỹ (Bà Rịa). Cả cung đường này xe đông cũng đành chịu thôi.
Đến Phú Mỹ (đã vào KDC 60kmh) bác rẽ trái ngay trước chùa Đại Tòng Lâm, xong theo đường Phú Mỹ- Tóc Tiên, Bình Ba - Đá Bạc, Suối Rao - Phước Tân nhập QL55 ở Xuyên Mộc và thẳng tiến vào La Gi. Cung đường này vắng xe, đường tốt nên chạy rất khỏe. Chú ý biển báo KDC vì sắp vào Lagi thường xuyên có chốt bắn tốc độ.
Tư Lagi theo 709, rẽ phải 719 ra Kê gà - lên Tiến Thành và nhập vào QL1A ở Phan Thiết. Đoạn đường 709 và 719 gần ngã 3 giáp 712 đường không tốt lắm (trước đây cực xấu) tuy nhiên sedan vẫn chạy được, chậm thôi, ngang các vườn cây thanh long. Gần đến Kê Gà, bác rời 719 rẽ phải vào đường không tên rất đẹp chạy ngang resort Princess D'Annam (nay là Azerai resort) vào đến mũi Kê gà. Từ đây đường 719 tốt, đúng nghĩa đường ven biển có nhiều cảnh đẹp. Đến PT thì bác đã biết, cứ ra tiếp Mũi Né thôi.
Hỏi đường từ SG đi Phan ThiếtHỏi đường từ SG đi Phan Thiết
Tóm lại đi đường nào tùy ý, tuy nhiên những ngày lễ thì có thể tránh QL1A để phòng đông xe hay ùn tắc.
P/s do ở SG, có thời gian nên nhà tôi đi Mũi Né theo hướng ra Long Hải, đi suốt đường ven biển để ngắm cảnh, tuy xa hơn nhưng rất đẹpHỏi đường từ SG đi Phan Thiết

Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
Gửi bác @Kenth Le , do hộp thư không chèn ảnh được nên post lên đây cho bác dễ hình dung hơn
Nếu bác đã đi QL1 rồi thì không kể tới, đường đẹp nhưng đông xe, nhất là dịp lễ 30/4 thì nhiều khả năng ùn tắc. Ngày thường chạy SG-MN tôi đi chưa tới 4h (không tính ngừng nghỉ tùy thích)
Còn đi theo tuyến QL51-55 ra hướng Lagi thì xa hơn chút thôi, tuy nhiên từ Phú Mỹ QL51 rẽ vào thì đường khá vắng, nên chạy thoải mái hơn nhiều.
Từ LX vào HCM chắc bác vẫn theo Nguyễn văn Linh, lên cầu Phú Mỹ đường Vành đai 2 (Võ chí Công) và lên cao tốc Long Thành, xong rẽ phải QL51 ra đến Phú Mỹ (Bà Rịa). Cả cung đường này xe đông cũng đành chịu thôi.
Đến Phú Mỹ (đã vào KDC 60kmh) bác rẽ trái ngay trước chùa Đại Tòng Lâm, xong theo đường Phú Mỹ- Tóc Tiên, Bình Ba - Đá Bạc, Suối Rao - Phước Tân nhập QL55 ở Xuyên Mộc và thẳng tiến vào La Gi. Cung đường này vắng xe, đường tốt nên chạy rất khỏe. Chú ý biển báo KDC vì sắp vào Lagi thường xuyên có chốt bắn tốc độ.
Tư Lagi theo 709, rẽ phải 719 ra Kê gà - lên Tiến Thành và nhập vào QL1A ở Phan Thiết. Đoạn đường 709 và 719 gần ngã 3 giáp 712 đường không tốt lắm (trước đây cực xấu) tuy nhiên sedan vẫn chạy được, chậm thôi, ngang các vườn cây thanh long. Gần đến Kê Gà, bác rời 719 rẽ phải vào đường không tên rất đẹp chạy ngang resort Princess D'Annam (nay là Azerai resort) vào đến mũi Kê gà. Từ đây đường 719 tốt, đúng nghĩa đường ven biển có nhiều cảnh đẹp. Đến PT thì bác đã biết, cứ ra tiếp Mũi Né thôi.
View attachment 2461066View attachment 2461065
Tóm lại đi đường nào tùy ý, tuy nhiên những ngày lễ thì có thể tránh QL1A để phòng đông xe hay ùn tắc.
P/s do ở SG, có thời gian nên nhà tôi đi Mũi Né theo hướng ra Long Hải, đi suốt đường ven biển để ngắm cảnh, tuy xa hơn nhưng rất đẹpView attachment 2461068
Ồ cảm ơn anh Sáu nhiều :D . Cuối tuần này gia đình em lại đi Mũi Né nữa đây hehe :D Tuần này để em tham khảo đi cung đường ven biển mà anh share thử xem sao.

• Like
Reactions: Kenth Le
Hạng B2
15/9/14
239
468
63
47
View attachment 2461066View attachment 2461065
P/s do ở SG, có thời gian nên nhà tôi đi Mũi Né theo hướng ra Long Hải, đi suốt đường ven biển để ngắm cảnh, tuy xa hơn nhưng rất đẹpView attachment 2461068
Cảm ơn bác đã nhiệt tình hỗ trợ, dịp lễ 30/4 này mình tính đi Hồ Tràm (vì chưa đi lần nào) mà do đặt trể nên mấy resort vừa ý lại không còn chổ nên đành đi Mũi Né cho mấy con có chổ chơi. Chứ Mũi Né và Vũng Tàu thì đi nhiều lần, mà đi Lagi thì nghe mấy bác nói còn hơi vắng và mấy resort chưa được tốt. Để lần này mình đi thử cung đường như hình 1 bác chỉ để khám phá thêm cảnh đẹp đất nước. Dự tính dịp hè này mình sẽ đi theo đường ven biển này tới Cam Ranh và Nha Trang luôn cho biết.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Cảm ơn bác đã nhiệt tình hỗ trợ, dịp lễ 30/4 này mình tính đi Hồ Tràm (vì chưa đi lần nào) mà do đặt trể nên mấy resort vừa ý lại không còn chổ nên đành đi Mũi Né cho mấy con có chổ chơi. Chứ Mũi Né và Vũng Tàu thì đi nhiều lần, mà đi Lagi thì nghe mấy bác nói còn hơi vắng và mấy resort chưa được tốt. Để lần này mình đi thử cung đường như hình 1 bác chỉ để khám phá thêm cảnh đẹp đất nước. Dự tính dịp hè này mình sẽ đi theo đường ven biển này tới Cam Ranh và Nha Trang luôn cho biết.
La Gi thì các resort không tiện nghi lắm, cũng như biển không đẹp, nên có ghé ăn chứ ở thì chưa.
Hồ Tràm thì tuần rồi đi thấy khu vực Hotram Complex, VietsovPetro không còn bãi cát do phải xây kè chắn sóng chống sạt lở
Hỏi đường từ SG đi Phan Thiết
Còn đi Nha Trang bằng đường ven biển bắt đầu từ Long Hải, cũng nên đi ít ra một lần cho biết, nhất là từ Mũi né trở ra phải nói là đẹp, rất đẹp. Đường vắng ,tốt, không khó chạy.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Tập Lái
26/8/20
40
22
8
35
Bác Sáu @Sixsense cho em hỏi, em xuất phát từ SG lúc 3h ngày 29/4 thì nên đi hướng QL1 hay đi hướng QL51-55 ra Lagi ạ. Em chỉ dừng ăn sáng tại Phan Thiết thôi, chứ em nghỉ đêm tại Phú Yên. Cảm ơn bác.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bác Sáu @Sixsense cho em hỏi, em xuất phát từ SG lúc 3h ngày 29/4 thì nên đi hướng QL1 hay đi hướng QL51-55 ra Lagi ạ. Em chỉ dừng ăn sáng tại Phan Thiết thôi, chứ em nghỉ đêm tại Phú Yên. Cảm ơn bác.
Bác đi 3g sáng thì cứ QL1 thẳng tiến vì Bác đi 1 lèo ra PY, tuyến đường Bác đi chỉ ngại khúc Long Khánh thôi nếu Bác đi trễ.
Khi về thì Bác nên đi tuyến đường ven biển để tránh ùn ứ khi qua đoạn LK. Tuyến này khá xấu khúc Lagi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Sixsense
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Đi sáng sớm cứ QL1A mà tiến, nhanh, khỏe, vì đuờng đẹp mà còn vắng.

• Like