Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Chào các bác,

Hôm nay em lại lên làm phiền các bác :) Số là ngày mai em có việc đi Bình Dương (gần BV Hạnh Phúc - Đại Lộ Bình Dương). Em đi từ Quận 5, dự định đi qua vòng xoay Hàng Xanh, theo QL 13 đi BD. Đường này em cũng mới đi xe máy nên cũng nhớ đường, nhưng biển báo với vạch sơn thì ko nhớ gì hết. Mai em đi 4b có việc quan trọng + gấp nên rất ngại nếu bị CSGT vịn dọc đường. Do vậy rất mong các bác nhắc giúp em xem có đoạn nào bất thường cần phải tập trung cao độ không ạ :D Và cần chú ý những gì thêm ạ.

Cảm ơn các bác !

Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Khi đi : QL13 đừng nên vô lane trong ko nó thổi mất công chiến. Nên coi đường lượn ra Phạm văn Đồng đi nhanh hơn (Ng Văn Trỗi-Trường Sơn-Hồng Hà-PVĐ-xuống cầu Bình Lợi ra QL13 hay Hai bà Trưng - Phan Đình Phùng - Ng Kiệm - PVĐ) .
Khi về, nếu quẹo phải ngã tư Bình Phước tuyệt đối ko theo lane sát lề phải quẹo phải (bên trong dải phân cách nhỏ) vì đường đó dành cho 2b, mà 4b ko quen đường hay quẹo theo, 24/24 có xxx đứng khuất bên kia hốt bánh mì !

Hạng B2
27/11/14
296
328
63
Gò vấp
[QUd9ii="TheShinichi, post: 11130728, member: 62095"]Chào các bác,

Hôm nay em lại lên làm phónn các bác :) Số là ngày mai em có việc đi Bình Dương (gần BV Hạnh Phúc - Đại Lộ Bình Dương). Em đi từ Quận 5, dự định đi qua vòng xoay Hàng Xanh, theo QL 13 đi BD. Đường này em cũng mới đi xe máy nên cũng nhớ đường, nhưng biển báo với vạch sơn thì ko nhớ gì hết. Mai em đi 4b có việc quan trọng + gấp nên rất ngại nếu bị CSGT vịn dọc đường. Do vậy rất mong các bác nhắc giúp em xem có đoạn nào bất thường cần phải tập trung cao độ không ạ :D Và cần chú ý những gì thêm ạ.

Cảm ơn các bác ![/QUOTE]
Q5 đi theo lộ trình:
THĐ-LHP-ĐBP-Vòng xoay Hàng xanh-XVNT. Chú ý đèn ở chổ băng qua đường rầy. Qua đoạn này chỉ còn 1 làn ô tô. Tốc độ dưới 60km/g. Sau đó bình tỉnh thật bình tỉnh, tự tin thật tự tin nối đuôi xếp hàng nối đuôi bò đến bệnh viện Hạnh phúc. Công an hay bắn tốc độ và bắt lổi lấn tuyến chổ này.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.417
113
Q3
ql13 này từ BVHP trở đi khá yên bình ... bác đúng tốc độ , 2 lane mà phi
ngoài vượt kg dc cứ chạy lane trong nhé ( < 9 chỗ ). BD xe cá nhân nhiều bà bò bò lane ngoài chán lắm

80. mà e thì 60 thôi , gắn máy nhiều , nhất là gần VSIP và VHuong
Aeon 4 lane 1 ngoài quẹo trái

Hạng B2
21/9/13
388
381
63
Khi đi : QL13 đừng nên vô lane trong ko nó thổi mất công chiến. Nên coi đường lượn ra Phạm văn Đồng đi nhanh hơn (Ng Văn Trỗi-Trường Sơn-Hồng Hà-PVĐ-xuống cầu Bình Lợi ra QL13 hay Hai bà Trưng - Phan Đình Phùng - Ng Kiệm - PVĐ) .
Khi về, nếu quẹo phải ngã tư Bình Phước tuyệt đối ko theo lane sát lề phải quẹo phải (bên trong dải phân cách nhỏ) vì đường đó dành cho 2b, mà 4b ko quen đường hay quẹo theo, 24/24 có xxx đứng khuất bên kia hốt bánh mì !
Bác cho hỏi chỗ quẹo phải khi đi từ BD hướng về ngã tư BP này em đâu thấy bảng cấm 4B quẹo phải vô đường ốc đảo (bên trong dải phân cách) như bác nói đâu? Em có đi vô đó vài lần và chưa gặp xxx nên không rõ?

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Hướng từ BD về ngã 4 BP khi gần đến vòng xoay có phân lane đi thẳng (sát con lươn) và quẹo phải (lane giữa), lane trong cùng là gắn máy nên không vào.

Đúng là không có biển vòng xoay!
Tuy nhiên, Bác đã biết thì lưu ý lại xem khi gần vòng xoay nó có phân làn lại thì cứ thế mà tuân thủ!

Như vòng xoay cầu vượt Linh Xuân Thủ Đức thì oto con quẹo phải được cả 2: theo cánh gà phải cung xe máy (cấm tải quẹo) và trước vòng xoay cũng ok. Vậy lưu ý điểm này là OK.

Còn xxx đoạn này chuyên tóm 2b ra vô làn hỗn hợp không xinhan và cán vạch liền qua khúc cua (BD-BP).

Còn hướng từ Bình Triệu thì qua đường ray vẫn đi được 2 làn oto nha Bác, đến đoạn gần Chợ Bình Triệu (ngay ngõ xoay đầu) là còn 1 làn o6to. Do đó, Bác có thể chạy làn 1 hay 2 sau đó từ từ nhập lane 1 nhé!

Điểm chung: Từ cầu BP đến BD và ngược lại thì 2 làn 50 và 40 nhé!

Chúc Bác lái xe an toàn.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Em đã đi và về rồi nhưng do cuối tuần bà cả bệnh nên em ko lên OS. Cảm ơn chỉ dẫn của các bác nhiều ạ !

Em đi hết 1 tiếng rưỡi. Khủng khiếp quá các bác ợ !!! Các bác có đường nào thông thoáng chỉ em với chứ mốt ngày nào đi về cũng mất tròm trèm 3 tiếng thì ko ổn lắm :(

• Like
Reactions: ThanhdatBc
Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Một tiếng rữơi chắc đi giờ cao điểm , nếu đi từ Q5 thì chỉ có đường đó thôi, chịu khó vòng qua đại lộ đông tây(võ văn kiệt) qua hầm thủ thiêm vòng về cầu thủ thiêm chạy qua Ung văn Khiêm rồi đài liệt sỹ qua bình triệu đến bv hạnh phúc