Hạng B2
15/11/07
272
1
0
RE: Hội Vivant

@khoavq: Em thấy bá nhiệt tình vơi Vivant quá, vote cho bác một cái nhé, em thấy xe bác đỗ ở Torseco vì em có cô em làm ở thanglongsc cùng tòa nhà với bác đấy.

Em cũng thích Vivant nhưng chưa đặt được, lúc nào các bác off thì pm cái nhé.

Thanks

Tập Lái
13/3/08
2
0
0

Trích đoạn: Langtugia1988

To : Bác Nguyễn .
Xe em CDX-AT màu be.Tháng 10 em mới nhận xe.
Cho e gia nhập với, HĐ e cuối tháng 3 lấy xe, e đặt màu vàng vì thấy nó sang,đang lo sốt vó đây,e đặt mua không cần vay Ngân Hàng nên giờ xoay tiền không đủ kịp huhuhu, hông biết hoãn thời gian lấy xe được không?chắc hoãn đến tháng 10 như bác Langtugia1988 quá, không biết có bị ép lấy xe hay mất 200$ tiền bỏ cọc không hixhix [&o] tới chừng xoay đủ tiền lấy xe mà Tax lên 7% chắc xui lắm [8|] bác nào rành zụ này cho e xin ý kiến nha. post lên 4room hay alô giúp e :0908392120 e sẽ chịu chầu cafe ạ

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/3/08
3.923
8.004
113
Sàigòn

Welcome Bác dczien.

Bác ở SG hay HN, xe AT hay MT vậy?

Nếu Sài gòn, xe AT thì chắc tháng 3 chưa có đâu!

Tập Lái
12/3/08
10
0
1

@ Nguyễn: E ở HN bác à, thỉng thoảng cũng vào đó công tác, e thường ở KS OMMI gì đó gần Sbay, khi nào vào e nhắn bác nhé.
@Khoavq: wên mất 273Kmã, toà 7 tầng đấy, bác nhìn mấy cái tủ điện trên đó có gắn tên cty e = đồng đó, mà tháng 6 e mới nhận xe bác à, thấy xe đi ngoài đường nhìn thèm quá, hôm thứ3 vừa rồi, vào show room Thái hà ngắm con vivant cho đỡ thèm thì có bác vào nhận xe màu bạc, sale cứ tưởng e đi cùng nên đưa chìa khoá để đánh xe đi nộp thuế và làm biển, thế là e lên làm vòng luôn đến tận đường Láng, đến nơi sale mới biết kô đi cùng bác kia, nhìn mặt bác kia cứ buồn cười thế nào ý, thế ra e là thằng thứ 2 cầm lái (trừ sale cầm lái từ kho đến T.Hà), kể cũng ngộ. :D:D:D

Bác nào tên Linh mua xe màu bạc mà e cầm lái đó, gia nhập với hội VIVANT HÀ NỘI DDDDDDDDDDDDDDDDEEEEEEEEEEEEEEE

Tập Lái
12/3/08
10
0
1

@NGUYỄN: Bác ơi mấy thằng bạn e cũng định mua luôn tất cả là 3 cái vivant và 1 cái Cap kô hiểu đại lý của bác là e Hà đó có chiết khấu kô nhỉ, lúc chiều e mạn fép(mà chưa hỏi ý kiến bác) gọi e Hà nhưng e ý bảo T7 bên e nghỉ, thứ 2 e ý sẽ liên lạc lại, kể ra mà chiết khấu lấy ít kinh phí để a e mình giao lưu thì tốt nhỉ.
Trc e làm điện cho Torseco có wen anh Tuấn cũng làm BHNT ACE ko biết còn làm kô vì anh ý hay xuống xem bọn e đấu tủ điện lắm.

Hạng B2
20/9/07
239
0
0
www.vnbusiness.vn

@ FXX: Thôi bác cứ đi công tác cho nó vui vẻ, rồi khi nào về HN thì ới cho em 1 câu, mình đi cà phê nói chuyện cho xôm. Chả nhẽ trong SG, bác Nguyễn, bác Lãng tử và bác dpn suốt ngày cà phê mà anh em mình ngoài HN phải chịu cảnh ở nhà à? Hơ hơ, ứ chịu.

@ sat thu: hehe, nếu ngày mai mà bác có thời gian thì ới cho em 1 câu, mình gặp nhau tha hồ nói chuyện. Bác chả phải lo lắng gì, vì chuẩn bị lấy xe đến nơi rồi còn gì? Uống cà phê tâm sự cho nó giải tỏa bác ợ.

Hạng B2
12/3/08
132
0
0

Chào các bác, xe của mình ghi trong hợp đồng là MT - mau be, khi đang phân vân chọn màu thì nhân viên bán hàng bảo khi nào lấy xe có thể chọn lại màu khác. Hôm nay mình có phôn vào đại lý xin sửa HĐ, đổi lại lấy AT thì NV ấy bảo khi nào đến hạn lấy xe thì lấy AT luôn, bù thêm 1,1 K, chứ k cần phải sửa HĐ. Như vậy các bác ghi danh cho mình là : thooto - AT be. Ban đầu mình nghĩ chọn MT để tiết kiệm 1,1K và tiền đổ xăng lâu dài. Nhưng nay thằng bạn khuyên nên lấy AT để bà xã và con gái tập lái cho dễ. Em thấy có lý vì con gái mình năm nay học lớp 11 rồi, còn bà xã mình cách đêy hơn 3 năm đã biết chạy sơ sơ. ( do có bầu thằng cu sau nên k tập lái nữa, bây giờ mà tập lại thì AT là tiện nhất.
Các bác tưởng tượng thử xem nhé: Khi có tiệc ở nhà vợ chồng đứa bạn, vợ (hoặc con gái) bảo anh (ba) cứ uống thoải mái thoải mái, lát nữa em (con) sẽ chở về! Còn gì hạnh phúc bằng :D:D:D ...
Trích đoạn: Nguyễn

Tuy chưa nhận xe nhưng do "máu" tám nên em mạn phép lập topic này để các chủ nhân Vivant vô đây trò chuyện, hẹn hò...

Tới thời điểm này đã có những Vivanters sau đây:

Nam:
1. dpn - AT bạc - Sàigòn
2. Nguyễn - AT be - Sàigòn
3. eric_dn - AT be - Sàigòn
4. Langtugia1988 - AT be - Sài gòn
5. Thuhoang - AT be - Sài gòn
6. thuytien - AT bạc - Sài gòn
7. thooto - MT xx - Phan Thiết

Bắc:
1. khoavq - MT bạc - Hà nội
2. FXX - AT be - Hà Nội
3. Satthu05 - MT be - Hà Nội

Hạng D
6/3/08
3.923
8.004
113
Sàigòn

Trích đoạn: satthu05

@ Nguyễn: E ở HN bác à, thỉng thoảng cũng vào đó công tác, e thường ở KS OMMI gì đó gần Sbay, khi nào vào e nhắn bác nhé.

OK, bác vô tới nhớ gọi điện nhé. Chiều nay 4 anh em (dpn, langtugia, eric, nguyen) mới cafe với nhau xong :D

Hạng B2
20/9/07
239
0
0
www.vnbusiness.vn

AT cũng được bác ạ. Nói chúng cứ phải là mình thích thì ok rồi. Khi nào CLB mình offroad, nhất định phải gặp tại chỗ nào thuộc trung lộ (chả hạn như Đà Nẵng) nhỉ. Thế thì anh em Nam Bắc mới có thể gặp mặt nhau được chứ...

Tập Lái
12/3/08
10
0
1
nguyễn

@Nguyễn: hi bác, khi nào vào HCM nhất định e alô bác nhé, 1/5 này hình như e có buổi tranning trong đó thì fải

Last edited by a moderator: