Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Hẽm nhà bác 3m mà bác chạy xe ra vô được cũng hay. Hẽm nhà em cũng 3 mét mà ban ngày xe máy nó để đầy ra hẽm. Đầu hẽm là con mụ bán cafe để nguyên cái xe chà bá với mấy cái bàn ghế. Rốt cuộc xe em cũng cuối hẽm cụt mà phải ra ngoài gửi mỗi tháng 1tr1 :(
Hẻm nhà tui 6m cũng chung tình trạng nè, chậu cây, xe máy để đầy trước cửa... cuối cùng gửi xe bên ngoài

Hạng C
16/4/16
752
951
98
Vũng Tàu
Nhà mình cũng vậy mà xe xe fiat Siena (dài 4.1m) vào được nhưng rất chật vật. Vios hình như 4.4m theo mình là khó hoặc trước sau cũng trầy. Yaris thì vào cái 1

Hạng B2
18/12/18
112
132
48
Hẽm nhà bác 3m mà bác chạy xe ra vô được cũng hay. Hẽm nhà em cũng 3 mét mà ban ngày xe máy nó để đầy ra hẽm. Đầu hẽm là con mụ bán cafe để nguyên cái xe chà bá với mấy cái bàn ghế. Rốt cuộc xe em cũng cuối hẽm cụt mà phải ra ngoài gửi mỗi tháng 1tr1 :(
Chính xác, hẻm 3m chứ thực tế nó chẳng còn đủ 3m đâu, còn 2m6 là cùng. Hẻm nhà tôi cũng 3m, gặp nhà nào để 1 cái xe máy là khỏi qua luôn chứ nói chi lùi vô nhà.

• Like
Reactions: WilsonBibO
Hạng B2
18/12/18
112
132
48
Khi nào bạn chủ topic lùi xe vô nhà thành công hay không thì cũng lên đây report lại cho anh em có thêm kinh nghiệm nhé.

• Like
Reactions: Vinh Quang
Hạng B2
10/4/14
374
251
63
Hình vẽ ko có nhà đối diện mà. Tự nhiên được lợi hơn 10 mét vuông thì chiếm ngay và luôn. Hà hà
Còn cậu hàng xóm thì lo gì. Chủ yếu là do ăn ở thôi. Tiền đổ xe ngoài bãi hàng tháng mời cậu ấy thùng bia còn lời chán. Mà đi xe mà để ngoài bãi thì chán chết. Để ở nhà đi cho tiện.
chủ thớt trả lời là đối diện có hàng xóm đấy bạn, lại còn dính mực. Mà dù hàng xóm có dễ tính cũng ko để ở ngõ như vậy dc, có thể để tạm thôi chứ làm sao mà để suốt dc.

• Like
Reactions: Vinh Quang
Hạng B2
10/4/14
374
251
63
Chính xác, hẻm 3m chứ thực tế nó chẳng còn đủ 3m đâu, còn 2m6 là cùng. Hẻm nhà tôi cũng 3m, gặp nhà nào để 1 cái xe máy là khỏi qua luôn chứ nói chi lùi vô nhà.
Chính xác đấy bạn, nếu cái ngõ dài đấy chỉ 1 mình mình ko nói làm gì, còn đây là 1 mớ hàng xóm láng giềng nữa. có thể thông cảm vài lần thôi chứ làm hoài là có chửi nhau ngay à.

• Like
Reactions: WilsonBibO
Hạng B2
10/4/14
374
251
63
Trước tiên là rất cảm ơn 2 anh đã quan tâm và trả lời câu hỏi của mình.
Về ý tưởng đậu xe trước nhà thì, nói thiệt, em không hề dám nghỉ tới. Lý do: đối diện nhà em có em trai bị "dính mực" xanh đầy lưng và nguyên cái bắp chân luôn, đậu xe bít cổng nhà him chắc có ngày xe em cũng bị dính nguyên cái hình giống như vẫy quá. Thôi , cho em xin.

Còn cái hình minh quạ de xe vô thì quá tuyệt dời, em cảm ơn.!!!
Kể cả hàng xóm ko dính mực bạn cũng ko để xe ở ngõ đc, có thể đi đêm về hôm bạn đậu tạm cho tiện chứ làm sao mà để ngày này sang ngày khác được. Trừ khi đối diện ko có hàng xóm.

Hạng D
20/9/16
1.781
2.295
113
bán nhà chuyển qua chung cư mà ở, ở chi ba cái khu thấp cấp này đi oto không thích hợp, dễ sinh ra chuyện

Hạng C
28/8/16
559
358
63
Vào thì được nhưng sơ sẩy là quẹt ngay. Tiền tút và bực mình sẽ cao hơn nhiều nếu bác bỏ ít tiền cho nó vào bãi giữ xe.

Hạng B2
11/7/11
303
241
43
Ko đc đâu, các nhà xung quanh họ để xe máy trước nhà là khó rồi. Làm gì có chuyện hẻm lúc nào cũng trống 100% để mình ra vào xe.