Hạng B2
1/8/12
239
76
28
EM CŨNG NHƯ BÁC NÈ, NHƯNG EM CHẠY HONDA CRV 5 CHỖ (CHẮC BỀ NGAN LỚN HƠN XE BÁC CHÚT), EM TOÀN ĐÂM ĐẦU VÔ TẦM 2,3 LẦN ĐỎ ĐÈN HẬU LÀ XONG SAU ĐÓ MỞ CỐP SAU XUỐNG ĐỒ ĐÓNG CỔNG NHÀ LẠI (CỔNG NHÀ EM TẦM 3,6M) RA THÌ DE DỄ HƠN VÔ NHIỀU.

Tập Lái
13/3/19
4
6
3
Nhờ các anh tư vấn giúp.

Mình mới chuyển nhà vào hẻm cụt, Tình trạng hẻm ngang 3m, nhà mình mở cổng rộng 3,5m. Nay mình muốn de xe vào có được không các anh chị. Xe mình Vios 2019.

Anh chị nào có kinh nghiệm lái lụa tư vấn giúp mình. Chân thành cảm ơn.

Mình kèm sơ đồ cho các anh chị dể hình dung

View attachment 2167975

Bác xem có thể giúp gì cho bác không !!!

Hỏi kinh nghiệm de xe vào nhà hẻm cụt

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/9/17
157
496
63
Bác xem có thể giúp gì cho bác không !!!

View attachment 2169157
Trước tiên là rất cảm ơn 2 anh đã quan tâm và trả lời câu hỏi của mình.
Về ý tưởng đậu xe trước nhà thì, nói thiệt, em không hề dám nghỉ tới. Lý do: đối diện nhà em có em trai bị "dính mực" xanh đầy lưng và nguyên cái bắp chân luôn, đậu xe bít cổng nhà him chắc có ngày xe em cũng bị dính nguyên cái hình giống như vẫy quá. Thôi , cho em xin.

Còn cái hình minh quạ de xe vô thì quá tuyệt dời, em cảm ơn.!!!

• Like
Reactions: tangocanhonline
Hạng B2
12/8/17
368
292
63
43
Quảng Ngãi
cái chính ở cái hẻm cụt này là 2 nhà đối diện nhau thì cụ để xe ở ngoài hẻm kiểu gì? nếu ở cái chỗ cuối ấy chỉ có mình nhà bạn thì mới để như vậy đc
Hình vẽ ko có nhà đối diện mà. Tự nhiên được lợi hơn 10 mét vuông thì chiếm ngay và luôn. Hà hà
Còn cậu hàng xóm thì lo gì. Chủ yếu là do ăn ở thôi. Tiền đổ xe ngoài bãi hàng tháng mời cậu ấy thùng bia còn lời chán. Mà đi xe mà để ngoài bãi thì chán chết. Để ở nhà đi cho tiện.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: uro4m
Hạng B2
11/11/10
107
49
36
46
Chế thêm con đội gắn ở dưới xe rồi quay tại chỗ chắc dễ hơn :D.
Nhưng đi vào đã khó, còn đi ra thì sao? Khá tốn thời gian và xác suất cấn móp là cao trong những ngày mệt mỏi thiếu tập trung.

Hạng B2
2/9/17
173
83
28
Hẽm nhà bác 3m mà bác chạy xe ra vô được cũng hay. Hẽm nhà em cũng 3 mét mà ban ngày xe máy nó để đầy ra hẽm. Đầu hẽm là con mụ bán cafe để nguyên cái xe chà bá với mấy cái bàn ghế. Rốt cuộc xe em cũng cuối hẽm cụt mà phải ra ngoài gửi mỗi tháng 1tr1 :(

• Like
Reactions: Yesterdaynhq