Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Ngon bổ rẻ ,mua bình sơn xịt đen mù tự sơn ,sau này trầy đâu xịt đó ...hi.hi ,tổn thất 5 cái mâm 4 bình xịt 120k ,thích bóng thì mua đen bóng + hai bình keo nữa chắc luôn
Hỏi kinh nghiệm sơn mâm ô tô
Hỏi kinh nghiệm sơn mâm ô tô

Tập Lái
29/11/17
11
0
1
Tân Phú, HCM
Hiện nay độ mâm hoặc sơn thay đổi lại màu mâm xe đang là mốt, để mâm zin bình thường thì nó ko tạo đc vẻ cá tính chiếc xe mà chủ xe muốn thể hiện, hơn nữa chi phí sơn lại mâm xe cũng khá rẻ, chỉ với hơn một triệu là đã được thoả mãn theo ý thích rồi, còn về độ bền thì nếu sơn đúng theo kỹ thuật thì lớp sơn mới cũng bền như sơn zin chứ ko dễ bị bong tróc đâu ạ.
Em muốn sơn 4 mâm grandis 225/R16 để chuẩn bị chơi tết. Không biết là hết bao nhiêu ạ

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Z1 Auto Center phủ gầm, sơn mâm đen mờ cho Chevrolet Colorado

Tiến hành vệ sinh lại gầm xe trước khi phủ

Mâm xe lúc đầu

Tháo mâm tiến hành làm phủ gầm và sơn mâm

Làm lại bề mặt mâm

Lên màu cho mâm

Lắp mâm cho xe

Mâm xe sau khi hoàn thiện

Lên mâm đen nhìn xe mạnh mẽ và cá tính hơn.

Hạng B1
3/9/13
82
76
18
Đây là một chiếc xe sau khi đc sơn lại mâm.

một chiếc xe nguyên bản với màu trắng thông thường thì nhìn khá đơn điệu. Không nói lên được sự cá tính của chủ nhân chiếc xe. Cần có một chút sáng tạo một chút thay đổi để mang lại diện mạo mới cho xe.
Một chiếc xe độ, la-zăng luôn là bộ phận được dân độ xe ô tô quan tâm đầu tiên, mặt khác, độ la-zăng là một cách đơn giản nhất giúp chiếc xe tạo nên một phong cách mới. Nhưng thay vì phải bỏ khá nhiều tiền để thay bộ la-zăng mới và vỏ xe mới thì chủ nhân của chiếc xe này quyết định sơn đổi màu, việc làm đơn giản, chi phí thấp nhưng rất đẹp phù hợp.
Gara của bác nằm đâu ạ, mình muốn ghé qua sơn mâm. tks bác

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Gara của bác nằm đâu ạ, mình muốn ghé qua sơn mâm. tks bác
Đây là địa chỉ của em ạ.

Z1 Auto Center - Trung Tâm Chăm Sóc, Bảo Dưỡng & Sửa Chữa Ôtô
Cơ sở 1: 580 Lê Văn Khương, P Thới an, Q12, TP. Hồ chí minh