Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
HM cho kết quả 49.4 đòi giữ lại nhập viện, em phải ký giấy rồi về, ngày hôm sau qua HHoc thì còn 39.0 chắc các máy sai số khác nhau, rồi lấy tủy, sau đó được đề nghị qua phòng khám thêm tế bào gì đó bên 3/2 Q10, (không phải là Phạm Ngọc Thạch) để xét nghiệm tiếp và điều trị, em thấy có vẻ bị lùa gà nên nghỉ tới nay, bên HH vẫn giữ bệnh án của em mà :D
Ngộ hỉ. PNT là đầu ngành rồi mà ta?!

Hạng B2
9/9/12
454
7.394
93
HM cho kết quả 49.4 đòi giữ lại nhập viện, em phải ký giấy rồi về, ngày hôm sau qua HHoc thì còn 39.0 chắc các máy sai số khác nhau, rồi lấy tủy, sau đó được đề nghị qua phòng khám thêm tế bào gì đó bên 3/2 Q10, (không phải là Phạm Ngọc Thạch) để xét nghiệm tiếp và điều trị, em thấy có vẻ bị lùa gà nên nghỉ tới nay, bên HH vẫn giữ bệnh án của em mà :D
Sao anh ko thử đi khám để kiểm chứng lại bên khoa huyết học bv Chợ Rẫy? Mẹ mình đã mất rất nhanh do bệnh về máu. Anh nên thận trọng. Có những chuyện mình ko tiện nói. Mình nghĩ bv Huyết học chẩn đoán thì đã có cơ sở nhất định. Anh có thể yêu cầu bs đưa ra nhận định dù ko có kết quả xét nghiệm tế bào đó. Kết quả chọc tủy là một cơ sở rất quan trọng.

Hạng D
4/12/14
1.906
87.796
113
53
Sao anh ko thử đi khám để kiểm chứng lại bên khoa huyết học bv Chợ Rẫy? Mẹ mình đã mất rất nhanh do bệnh về máu. Anh nên thận trọng. Có những chuyện mình ko tiện nói. Mình nghĩ bv Huyết học chẩn đoán thì đã có cơ sở nhất định. Anh có thể yêu cầu bs đưa ra nhận định dù ko có kết quả xét nghiệm tế bào đó. Kết quả chọc tủy là một cơ sở rất quan trọng.
Phác đồ điều trị ngày nay tốt không anh, chứ hồi 1990 có ông kia gần nhà bị chuẩn đoán Ung Thư Máu, ổng điều trị có 1 năm sau thì ra đi, rụng tóc...

Hạng D
4/12/14
1.906
87.796
113
53
Cái K-tủy thì có vẻ ít người bị nên phác đồ điều trị và thuốc chắc không nhiều như K-Gan.

K-Gan phát hiện sớm thì chợ Rẩy có thể tốt vì em có người thân trị hơn 2 năm, cứ 3 tháng MRI, hàng tháng lấy thuốc (đã đốt khối u 14mm (1 lần) bằng MMW gì đó).

Trùm Cô
27/11/07
850
46.273
93

Thiệt tình giờ cả XH cứ nghĩ mình bị ... lùa. Nói thiệt anh nên đi kiểm tra lại. Có thể anh không bệnh gì nhưng hãy để bs là người kết luận.

Trùm Cô
27/11/07
850
46.273
93
Phác đồ điều trị ngày nay tốt không anh, chứ hồi 1990 có ông kia gần nhà bị chuẩn đoán Ung Thư Máu, ổng điều trị có 1 năm sau thì ra đi, rụng tóc...

K máu ngoài phác đồ điều trị, tiên lượng phụ thuộc rất nhiều vào phân loại bệnh, cấp hay mãn... Có dạng bs điều trị nhưng biết chắc chắn sẽ đi trong vòng 1 năm, có dạng thì khỏi hoàn toàn luôn.

Hạng D
4/12/14
1.906
87.796
113
53
Thiệt tình giờ cả XH cứ nghĩ mình bị ... lùa. Nói thiệt anh nên đi kiểm tra lại. Có thể anh không bệnh gì nhưng hãy để bs là người kết luận.
Thực ra tui cũng để yên vài tháng coi tình hình sức khỏe ra sao, chứ xét nghiệm 2 chỗ thấy bạch cầu cao thì cũng nghi ngờ có gì đó khác thường rồi.
Gặp anh bạn làm BS, ảnh rờ vai, cổ tui nói thôi pa, chưa có nổi hạch đâu :)

Hạng B2
9/9/12
454
7.394
93
Tiên lượng điều trị phụ thuộc nhiều yếu tố, tùy bệnh, dòng mãn hay cấp. Có bệnh nhân dòng mãn, điều trị tốt, ổn định được nhiều năm. Bv Huyết học có chương trình tài trợ thuốc cho một số bệnh.

Hạng B2
9/9/12
454
7.394
93
Thực ra tui cũng để yên vài tháng coi tình hình sức khỏe ra sao, chứ xét nghiệm 2 chỗ thấy bạch cầu cao thì cũng nghi ngờ có gì đó khác thường rồi.
Gặp anh bạn làm BS, ảnh rờ vai, cổ tui nói thôi pa, chưa có nổi hạch đâu :)
Bệnh máu ko phải bệnh nào cũng nổi hạch.

Hạng D
4/12/14
1.906
87.796
113
53
Thoy qua tết khám lại, vô chợ Rẩy hả các thánh? :(