Hạng D
9/8/11
1.596
99
48
HCM city
skint nói:
vào line trong 2B quẹo nha anh, line ngoài sát con lương là bị vịn (vì có bản phân làn đường rồi)
Cảm ơn bác nhiều (và bác XaGan)
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=0QikHv8beo0[/tube]

Hạng D
9/8/11
1.596
99
48
HCM city
HMG nói:
Xe 2B bây giờ đi không cần biết đúng sai, cứ có đường hở là chen vào ngay, xe thì chặn đầu, xe chẹt đuôi 4B cứ lắc qua lắc lại mệt muốn chết. Không có 4B thì còn vui vẻ, có rồi thì lại bị streess. Giao thông ở TP.HCM nói riêng VN nói chung là cực kỳ hỗn loạn, đã kẹt xe thì chỉ 4B sợ chứ 2B chẳng sợ cái gì kể cả CSGT. Mà cũng phải nói rằng ý thức tham gia giao thông của đại đa số người VN là cực cực kỳ kém. Rất coi thường luật giao thông và tính mạng của mình cũng như của những người cùng tham gia giao thông.
xe 2B quẹo ngang, quẹo dọc ngay cả trên vạch liền đơn, liền đôi vô tư luôn, quay đầu ầm ầm.
Nếu ai quan tâm thử trên đường đi làm đếm xem có bao nhiêu xe máy 2B băng ngang trước đầu mình, đảm bảo không xuễ:mad:
Tội a e 4B, mới đè vạch 1cm là bị chỉ liền,hic..:mad:

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113
Chừng nào 4B còn buộc phải đi chung làn với 2B thì những cảnh đau lòng vẫn còn tiếp diễn không biết đến bao giờ mới chấm dứt: này nhé
- 2B va quẹt với 4B nhẹ thì vào nhà thương, nặng thì vào nhà xác,
- 2B cắm đầu chui tọt vào gầm xe tải đang đậu bên lề, mình 1 bên còn đầu 1 bên ! khủng khiếp lắm.
- Có đôi khi 2B cũng trả thù 4B bằng cách cúp đầu, băng ẩu làm 4B giật bắn cả trym, nhẹ thì chổng 4 vó lên trời, may mắn túi khí bung bác tài còn chui được ra ngoài mặt mày không còn giọt máu. Nặng thì túi khí không bung vì đụng chưa đúng cách, trường hợp sau cùng này đành nói lời vĩnh biệt tiễn đưa bác tài về Tây Thiên Cực Lạc ở đó không biết có đường dành riêng cho 2B hay không? Khi mà người thân trên này vẫn cúng xe 2B và cả xe 4B. Đề nghị pà con có cúng thì chỉ cúng 4B thôi, để giao thông ở miền cực lạc thông thoáng không phức tạp như trên này nhé.

Hạng D
9/8/11
1.596
99
48
HCM city
k3 nói:
Chừng nào 4B còn buộc phải đi chung làn với 2B thì những cảnh đau lòng vẫn còn tiếp diễn không biết đến bao giờ mới chấm dứt: này nhé
- 2B va quẹt với 4B nhẹ thì vào nhà thương, nặng thì vào nhà xác,
- 2B cắm đầu chui tọt vào gầm xe tải đang đậu bên lề, mình 1 bên còn đầu 1 bên ! khủng khiếp lắm.
- Có đôi khi 2B cũng trả thù 4B bằng cách cúp đầu, băng ẩu làm 4B giật bắn cả trym, nhẹ thì chổng 4 vó lên trời, may mắn túi khí bung bác tài còn chui được ra ngoài mặt mày không còn giọt máu. Nặng thì túi khí không bung vì đụng chưa đúng cách, trường hợp sau cùng này đành nói lời vĩnh biệt tiễn đưa bác tài về Tây Thiên Cực Lạc ở đó không biết có đường dành riêng cho 2B hay không? Khi mà người thân trên này vẫn cúng xe 2B và cả xe 4B. Đề nghị pà con có cúng thì chỉ cúng 4B thôi, để giao thông ở miền cực lạc thông thoáng không phức tạp như trên này nhé.
1 loại hết 4B chắc em dễ triển khai và chấp hành luật giao thông hơn

Hạng D
9/8/11
1.596
99
48
HCM city
Các bác cho em hỏi khoảng cách từ chỗ đặt bảng cấm đếm giao lộ đúng luật là 30m đúng không?

Hạng B2
3/7/12
301
67
28
My2doll nói:
Bởi vậy giờ mình ko dám vác 4b ra đường luôn, mổi lần có việc phải đi 4b là tim đập liên hồi như ra trận vậy. Vừa sợ gây ra tai nạn, vừa lính quính ko rành đường gặp phải xxx là mất mấy hộp sửa của con. Lúc ox mua tặng 4b thì hào hứng bao nhiêu giờ thì nản bấy nhiêu.
Can đảm ra đường đi mợ ơi,dù mợ lái mà có tông người ta nằm đường thì mợ ra đá lông nheo vài cái là người ta gáng rượng dậy hỏi : Em có sao ko em ! ;)

Hạng D
9/8/11
1.596
99
48
HCM city
nhducee nói:
My2doll nói:
Bởi vậy giờ mình ko dám vác 4b ra đường luôn, mổi lần có việc phải đi 4b là tim đập liên hồi như ra trận vậy. Vừa sợ gây ra tai nạn, vừa lính quính ko rành đường gặp phải xxx là mất mấy hộp sửa của con. Lúc ox mua tặng 4b thì hào hứng bao nhiêu giờ thì nản bấy nhiêu.
Can đảm ra đường đi mợ ơi,dù mợ lái mà có tông người ta nằm đường thì mợ ra đá lông nheo vài cái là người ta gáng rượng dậy hỏi : Em có sao ko em ! ;)
Cái này chắc chạm tráng xe tải quá, chứ chạm "da bộc sắt" thì sao còn cơ hội hỏi chị My2doll "sắt bộc da" :D

Hạng D
9/8/11
1.596
99
48
HCM city
Ha Sonata nói:
Ở SG, đường Nguyễn Tri Phương không có giao lộ với Lý Thái Tổ bác chủ ơi!
Bác chủ ở đâu vậy?

Em nói vậy chứ thực ra giao lộ Nguyễn Tri Phương quẹo phải đường 3/2 đó, ở tpHCM

Hạng D
27/12/11
2.225
7
38
41
Vậy là do bảng phân lane, vào lane 2B rẽ phải. Mà chỗ này đâu nhất thiết phân kiểu này đâu ta