Hạng D
4/7/13
1.555
6.195
133
Sài Gòn
Đã đi cung ven biển thì đi cho trót, đến Cà Ná bác rẽ phải đi tiếp ven biển Ninh Thuận thẳng đến PR ra Vĩnh Vy, cung này cũng đẹp đó Bác, vắng xe.
Dưng mà xa quá, nếu tính từ SG đi nguyên cung ven biển thì xa mất cả chăm cây chuối và 3h chạy xe.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: N2D and vienchau
Hạng D
4/7/13
1.555
6.195
133
Sài Gòn
Trên quốc lộ 1a có quán cơm nào ăn ngon ko các Bác,khoảng 12g trưa mà ko biét quán nào,lể này em cũng đi NT xuat phát 6g sáng 30/4
12h trưa thì bác đến Cà Ná, có mấy quán ăn đều được chỉ mỗi tội ngày lễ đông như kiến. Bác đi sớm xíu (5h sáng) cố chạy vào Phan Rang mà ăn cơm Gà.

• Like
Reactions: tocdo1
vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Đã hỏi thì phải đi cho thỏa lòng bác chủ nhỉ :)
Nhưng như nhiều anh em đã cảnh báo, đi cung đường biển như lộ trình bác chủ đưa ra thì mất 2 ngày đi từ SG ra tới NT rồi (vì không đi đêm). Như vậy điểm dừng chân là Phan Thiết sau đó đi thêm 1 ngày nữa ra tới NT thì cũng đã chiều tối rồi. Ngủ 1 đêm ở NT rồi đạp thẳng về SG để hôm sau đi học, đi làm :)

- Đoạn từ SG đi qua BR đến PT thì nhiều bài nói rồi...
- Đoạn đá Bảy màu thì từ Phan Thiết đi xuống Mũi Né, đến vòng xoay thì vào 706B (Võ Nguyên Giáp) đi qua 716 đến ngã 3 Bàu Trắng thì rẽ phải đi đường mới ngang qua Đồi Cát Bay để ra Phan Rí Cửa. Vòng ra QL1 đến Liên Hương thì rẽ vào đi đường biển để đến bãi đá Bảy Màu (khu này có thêm cái chùa Cổ Thạch) cũng là một điểm du lịch nổi tiếng. Cung này đường nhỏ hẹp, đi ngang qua biển nhưng xấu :(
- Từ Đá Bảy Màu ra QL1 lại đi Cà Ná, đến ga Cà Ná thì rẽ phải đi TL702. Cung này là đẹp ngang ngửa với khúc Hòn Rơm-716 cặp biển. Đường TL702 này dài 102km, đường tốt và cực đẹp đi ngang Ninh Chữ, Vĩnh Hy...có những đoạn như đường đèo vì đi ngang (lên) núi vạt ra sát biển có nơi dừng xe để nhìn ngắm toàn cảnh vịnh Vĩnh Hy. Đi cung này thì đáng để đi nhưng nếu tính từ PT đi QL1 ra NT thì chỉ 3h30 - 4h... Còn đi từ PT-QL1-702 thì mất tầm 7h vì đường đẹp nên chạy chậm ngắm cảnh rồi la cà selfie..hhahaha.. Chưa kể nếu từ Phan Thiết mà đi Bàu Trắng - Phan Rí Cửa - QL1 - Liên Hương - QL1, Cà Ná - 702 - Cam Ranh - Bãi Dài - Nha Trang. Chắc toàn tuyến này đi mất 12h vì ghé Cổ Thạch và đá Bảy Màu, vườn nho khúc Phan Ranh, vịnh Vĩnh Hy :)

Lưu ý: đường TL702 qua khỏi Phan Rang thì không có hàng quán gì đâu nhé. Chỉ có khúc gần cuối đường thì có resort Ngọc Sương nhưng vô ăn trưa cũng tốn 50k/người tiền vé. Cũng vì chuyện này mà em ghét nên không vào. Báo hại mọi người bị đói nên nhằn em quá.. Khởi hành từ PT từ 7.30am đến khúc này cũng đã hơn 12pm rồi. Em đi đường này mất 7h từ PT đi NT, bị 2 xe kia nhằn quá xá. Nhưng em vẫn thấy đáng, nếu có dịp đi riêng sẽ đi nữa :)