Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113
Chào các bác Oser, tết này từ Đà Lạt em định qua Buôn Ma Thuột thăm người thân theo đường quốc lộ 27. Các bác nào vừa đi qua đường này thời gian gần đây giúp em thông tin với vì đây là lần đầu em đi đường này. Cám ơn các bác

Hạng B2
24/10/16
233
293
63
48
Năm 2015 mình đi từ Buôn Ma Thuộc về Da Lat tầm 8giờ tối đi một lần mà sợ tới già vừa đi vừa niệm phật, nhất là đoạn đầu có một cái dốc dựng đứng quau tay áo đánh lái mỏi tay luôn

• Like
Reactions: phamhoanggiang
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Nếu mùa mưa bão vừa rồi ko làm sạt lợ chỗ nào thì đi vô tư, tranh thủ ghé tham quan hồ Lak tham quan cũng hay, chỗ nhà nnghỉ xưa của Bảo Đại...
Have a good trip!

• Like
Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113
Các bác giúp em thêm thông tin về trạm dừng chân trên tuyến này với

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Các bác giúp em thêm thông tin về trạm dừng chân trên tuyến này với
Ngoài Lâm Hà thì đầy. Đầu đèo Phú Sơn ngay cây đa, Krongno cơm gà cây xăng, hết đèo Daknue chạy luôn tí qua hồ Lak, BMT còn 60km thui.
Thường thì không cần dừng nhiều như thế, đường chì khoảng hơn 200km nhưng tới hơm 100km đèo dốc quanh co liên tục nên hơi mệt tí. Chạy phát từ Đàlạt thẳng tới cây xăng Krongno nghỉ phát ăn cơm gà, phắn tiếp qua hồ Lak làm ly cafe rồi zọt qua BMT thui.
Từ Lak lên BMT xxx khá dày đấy (dây an toàn, tốc độ, vạch liền), cẩn thận vì có đợt tớ đi trên quãng này có 60km mà gặp tới 7 trạm

Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113
Ngoài Lâm Hà thì đầy. Đầu đèo Phú Sơn ngay cây đa, Krongno cơm gà cây xăng, hết đèo Daknue chạy luôn tí qua hồ Lak, BMT còn 60km thui.
Thường thì không cần dừng nhiều như thế, đường chì khoảng hơn 200km nhưng tới hơm 100km đèo dốc quanh co liên tục nên hơi mệt tí. Chạy phát từ Đàlạt thẳng tới cây xăng Krongno nghỉ phát ăn cơm gà, phắn tiếp qua hồ Lak làm ly cafe rồi zọt qua BMT thui.
Từ Lak lên BMT xxx khá dày đấy (dây an toàn, tốc độ, vạch liền), cẩn thận vì có đợt tớ đi trên quãng này có 60km mà gặp tới 7 trạm
Cám ơn thông tin chi tiết của bác, bác cho em hỏi thêm : từ ĐL đến cây xăng Krongo khoảng bao xa ạ ? Nếu đi đúng tốc độ thì từ ĐL đến BMT mất khoảng mấy tiếng đi đường ạ ? Em định xuất phát lúc 9 giờ sáng ở ĐL

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Cám ơn thông tin chi tiết của bác, bác cho em hỏi thêm : từ ĐL đến cây xăng Krongo khoảng bao xa ạ ? Nếu đi đúng tốc độ thì từ ĐL đến BMT mất khoảng mấy tiếng đi đường ạ ? Em định xuất phát lúc 9 giờ sáng ở ĐL
Google maps lòi ra thôi, khoảng 130km. Chạy bt thì cỡ 4-5 tiếng tới nơi đèo dốc hơi nhiều liên tục nên không đi nhanh được. Từ Đl tới Krongno 3 tiếng, từ Krongno đi BMT 2 tiếng nữa:D

• Like
Hạng C
7/9/08
540
5
18
50
nghe nói có mười mấy cây số không ổn lắm. sedan đi hơi cực...