Hạng B2
27/1/13
214
120
43
Ông anh em đi Venza 3 năm nay rùi, vẫn thấy chạy tốt, em cũng đã chạy thử rồi, cũng OK lắm, máy cũng mạnh (2.7 L), cách âm cũng OK.Venza chạy ở VN mình bác chạy cẩn thận 1 tí, đừng có phang ổ gà ầm ầm thì hệ thống lái, rotuyn, giảm sóc ... mới bền đuợc. Em đang đi Ỉn, tính qua tết đổi Venza đây.

Hạng B2
17/1/13
262
89
28
up 1 phát kiếm thêm thông tin!Venza mới 2013 giá tốt nhất là bao nhiêu?moi ng tu van cho e với...

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Civic1981 nói:
hix,ngặt nỗi bx e lại thix những mẫu xe có ngoại thất đẹp nên đâm ra khó lựa chọn!đưa ra mấy phương án xe góc cạnh,chuẩn men thì bị bác ra ngay....!Nên e chỉ bít chọn loanh quanh BMW 320i,Mer C300,Venza chạy lướt,còn k thì Accord,e thích Acc nhưng giá của HDV bản 2.4 cao quá...mua về chắc bị nhiều ng chửi là ngu vi tầm tiền mua Acc 2.4 của HDV có thể mua đc BMW 320i và Mer C250 mới 100%!
<span style=""color: #ff9900;"">cái nghèo nó bó cái khôn</span>,mua 1 cái xe mà lăn tăn đắn đo đủ thứ các Bác ah!lúc đầu tính toán chỉ cho phép mua xe giá tâm 1 củ, 1.1củ,rùi cố gắng nâng lên 1 củ 3 mà vẫn k chọn đc chiếc xe ưng ý!chắc tết này k có xe mới để đi rồi....
Bác chủ dành 1,3 tỉ để mua xe mà kêu mình nghèo, hic làm em tủi thân quá !
Nhân tiện cho em hỏi Venza ăn uống bao nhiêu nội. ngoại thành vậy các bác ?

Hạng B2
17/1/13
262
89
28
trên diễn đàn này thì nhiều đại gia lắm!tất nhiên họ mua xe oto chỉ giống như minh mua xe 2 bánh,nên k lăn tăn đắn đó suy nghĩ,vì có k thix thì họ đổi xe khác liền!còn mình thì chọn cái xe đi trong thời gian dài,ít gi cũng phải 4 năm 5 năm mới dám nghĩ đổi xe lần nữa nên rất lăn tăn đắn đo để chọn loại xe phù hợp và hợp lí với đk kinh tế của mình......
các bác ai biết giá tốt nhất của Venza 2013 là bao nhiu k?tư vấn cho e với....!

Hạng D
Bác có dám trải nghiệm thương hiệu hiếm ở VN ko :D Trong vòng 4-5 năm mới đổi xe khác thì chơi Subaru là 1 lợi thế vì ít bị lỗi mốt. Em xin giới thiệu đến bác con Subaru Outback 2.5 2012, con này giá tốt hơn Venza kha khá mà vận hành thì bảo đảm hơn hẳn Venza, chỉ thua mỗi cái thương hiệu Toy :(

Hạng B2
17/1/13
262
89
28
e có xem qua bài nhân xét của Bác otosaigon về cảm lái của Subaru rùi,rất ngon!nhưng tiếc là xe option ít,kiểu dáng k đc trau chuốt nên chắc bx e k thix,(vi con gái thì chỉ chăm vào mẫu mã và thương hiệu hix...),còn e lo vấn đề sửa chữa,vì là dòng xe hiếm nên ít ai biết đường sửa chữa,dù chỉ là hỏng hóc nhỏ,cũng vì lí do đó mà e mới lăn tăn cả Mer và BMW!e ở Đồng Tháp nên chắc chắn thợ ở đây còn non yếu,k biết sửa những dòng xe Mer,BMW,hay những dòng xe lạ....
thanks bác quantin đã tư vấn cho e!sẵn bác cho e hỏi thăm giá tốt nhất để mua venza 2013 là bao nhiu vậy???

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
Thời buổi này nhập xe mới rất khó do vướng thông tư 20. Xe Việt kiều bị chặn và soi nên bác cứ tiếp tục chờ, mua được xe lướt là hợp lý nhất bác à

Hạng B2
17/1/13
262
89
28
e cũng đang chờ xe lướt đây bác nhớ vợ ơi!nhưng toàn xe chạy nhiều và xe công ty!k thấy xe nào tầm 2 vạn trở lại!
e thấy có nhiều Bác đánh giá xe VenZa chạy bị chòng chành,dễ bị say xe và k an toàn,k biết có đúng k Bác!

Hạng D
18/10/12
1.211
740
113
Civic1981 nói:
GLK thì k đủ xèng rùi Bác ơi!vì e đang kiếm xe tầm 1 tỷ 3 trở xuống!hix chỉ vì nghèo mà mua 1 chiếc xe cũng lăn tăn đủ điều!đi khắp các box hỏi thăm các loại xe mà vẫn chưa tìm đc chiếc ưng ý...
thix nhất là accord nhưng giá e nó lại cao hơn cà BMW 3s,Mer C nên đành gác lại,tiếp đến Venza thì xem các box em nó bi chê nhiều quá...!giờ chẳng biết e nào ngon nhất trong tầm tiền 1 tỷ 3 nữa....
- KIA Sportage, Kia Sorento, Huynhdai Santa Fe, Mazda CX5,CX9, dù 7 hay 5 đều có thể xếp hàng thứ 2, thứ 3 lại làm giường ngủ được luôn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/6/12
169
3
18
chơi CX-5 mới rồi cho anh em cảm nhận luôn bác ạ
mazda thì lành như Toy:):):)