Tập Lái
18/2/12
29
8
3
Bác nào có venza date 2009 full option sale cho em? màu trắng càng tốt. thanks các bác!

Hạng B1
7/10/09
51
0
0
Thêm 1 lựa chọn cũng rất "lành" nữa nè các bác, em mời các bác chạy thử xe Renault Koleos bên em, alo em đưa xe đến tận nhà luôn. Mua xe đi 3-4 năm đổi xe là hợp lý

Tập Lái
4/2/05
23
3
3
Bác Civic1981 này có tâm trạng y nhu em.
Theo em thì Venza quá đẹp về kiểu dáng, nội thất rộng mênh mông, đồ chơi ngon lành cành đào. Vì thích quá, nên có ông anh thương tình cho mượn, đi Phan Thiết dịp Tết.
Cảm nhận đầu tiên là cách âm kém, kém thậm tệ luôn, chạy từ garage ra đường mà em nghe tiếng máy nó hụ hụ luôn, hay cái xe này nó bị sao í nhở. Hãi quá, vì xe mượn nên đâm hoảng, dừng lại ngó nghiêng, coi nó có bị ...... rớt miếng cách âm khoang lái ko. Kiểm tra xong bắng mắt thường thì chả bị sao cả, đành thôi kệ, mở nhạc to chút cho tiếng hát át tiếng ...hú vậy. Loa Bose nghe khá hay.
Được cái tay lái TOY thì khá nhẹ, khả năng tăng tốc thì cũng mức trung bình ( chắc do xe mượn), nhưng ở những cung đường tốt thì ko sao, chứ qua những chỗ gồ ghề hay những vạch rằn giảm tốc, xe nó kêu rần rần như lên cơn co giật như thăgn nghiện thiếu thuốc.
Khả năng ăn uống thì khoảng 17L / 100 km, em chỉ đo chiều đi.
Được cái là nội thất rất rộng, thoải mái cho 2 lớn -2 nhỏ, khoang sau chứa nhiều đồ.
Theo ý em, Venza giờ đa số chỉ còn xe cũ, đời 2009- 2010 mà giá toàn trên 1 tỏi 2. Giá này thì các auto đang ôm hàng chắc khó ra lắm. Và thú thật là em đang từ fan của Venza, nay cũng ngại em này rồi. Và tại sao phải bỏ hơn cả tỉ để mua chiếc xe có gần 5 năm tuổi Đang ?????

• Like
Reactions: 79D2772
Hạng C
6/3/14
625
3.326
93
17l/100km đường hỗn hợp hay đường trường vậy bác ? Nếu đường trường thì trong TP chắc trên 20 quá !

Hạng C
2/3/14
635
489
63
e từng thích con xe này lắm, nghe các bác review hãi thế, không biết đời mới thì thế nào?

Hạng B1
19/9/13
61
1
16
40
Civic1981 nói:
GLK thì k đủ xèng rùi Bác ơi!vì e đang kiếm xe tầm 1 tỷ 3 trở xuống!hix chỉ vì nghèo mà mua 1 chiếc xe cũng lăn tăn đủ điều!đi khắp các box hỏi thăm các loại xe mà vẫn chưa tìm đc chiếc ưng ý...
thix nhất là accord nhưng giá e nó lại cao hơn cà BMW 3s,Mer C nên đành gác lại,tiếp đến Venza thì xem các box em nó bi chê nhiều quá...!giờ chẳng biết e nào ngon nhất trong tầm tiền 1 tỷ 3 nữa....
Bác tim hieu mazda6 2.5 thử xem.

Hạng B2
4/2/07
411
352
63
Em cũng là Fan của em này, xem nhiều chiếc , cuối cùng mua Cam mới 100% cho lành.

Hạng F
24/11/13
9.041
53.364
113
Le Duan nói:
Em cũng là Fan của em này, xem nhiều chiếc , cuối cùng mua Cam mới 100% cho lành.

Bác giống e luôn, mới đầu năm đi tìm , mà nghĩ lại xe đã 5 tuổi rồi mà giá ngang Cam nên thôi