S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.893
133
Đi vô tư các bác ơi, đường ngon lành lắm rồi, hôm OX đi off trên đó chạy phê luôn. Còn về mấy cái trạm thu phí, bác maiphung thổ địa trên đó nói với em vầy: nếu không có mấy cái trạm thu phí đó thì lấy đâu ra đường cho các bác lên tới "cao nguyên nắng bụi mưa phùn" đó. Suy đi nghĩ lại, thiếu gì chỗ ở xứ thiên đường muốn đi mà có đi được đâu, thà là thu phí mà có đường đi thì nó đỡ biết mấy.

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM
Re:Hỏi thăm về khu du lịch núi Bà Rá Bình Phước

Ha Sonata nói:
Phong Car nói:
Bác nào rành và đã đi rồi cho em biết rõ về chỗ này về,em chưa đi lần nào?
thế bác không biết thật à?
Em chưa đi lần nào nên em không biết bác ơi!:)

zhilingsu nói:
em có đi cách đây 4 tháng , ban đầu dự đinh đi mỹ lệ , núi bà rá giống bác , nhưng cuối cùng huỷ hết và có cái kỷ niện nhớ tới già luôn .
từ SG tới đồng xoài 120km , qua 6 trạm thu phí , từ SG tới thị xã đồng xoài là 4 trạm , từ đồng xoài tới phước long (núi bà ná 2 trạm ) đường toàn ổ già , mà vẫn thu phí , cứ 30km là 1 trạm , em chạy 50km/h lúc đi bị sụp hố bể hết 1 bánh , lắp bánh sơ cua vào chạy tiếp, đến chân núi thì cáp phải 7 người mới chạy , mà ở phước long thì hâu như ít ai đi du lịch , nên đợi 1 hồi rồi thôi bỏ cuộc vì trời cũng tối nên về , đoạn phước long-đồng xoài(khoản 60km) thì ko có đèn đường 2 bên là rừng cao su , chỉ có trạm thu phí , lúc về trời tối và mưa em đi 50km/h , vừa qua trạm thu phí lại bị sụp hố nữa , lại bể võ và mâm biến dạng luôn , 2 người ở đó ko đèn đường , ko dân cư , tối thui mà lại mưa , hết bánh thay , lâu lâu có người chạy qua , em vẫy tay nhưng ko ai chịu ngừng lại , sau 2 tiếng đồng hồ trong mưa và 2 bên rừng cao su tối thui , quyết định là thôi chay luôn tới TX đồng xoài rồi tính sau , tới thị xã thay bánh xong về nhà luôn .good bey and never see you again luôn .
nói chung đương thì xâu mà trạm thu phí 1 đống .đi 6 về 6 ,tồng cộng là 12 trạm thu phí.
em nghĩ đường bây giờ còn xâu hơn nữa vì VN mình hầu như chỉ biết tận thu chứ ko biết sửa trữa
Chắc lâu ngày bác chưa đi. Em đi thường xuyên nè, tuần vừa rồi em mới đi lên tận biên giới hướng vào thủy điện Thác Mơ, chuẩn bị T6 này em đi nữa nè. Em đi hướng Miếu Ông Cù qua Tp.Mới BD lên Cổng Xanh rồi đi ĐX - PL nếu đi từ SG lên ĐX mất 4 trạm thu phí, từ ĐX đến PL 1 trạm nữa, đường đi ngon lành, có thể phi 100 - 150 cây chuối (nếu không có xxx mà rất hiếm khi xxx đứng) tùy hỷ đoạn ĐX - Phú Riềng. Em đính chính bác là đường ngon mà bác

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/4/11
47
0
0

Các bác cho em hỏi là từ khu du lịch Mỹ Lệ hay núi Bà Rá tới thủy điện Thác Mơ là bao xa và ở quanh Thủy điện Thác Mơ có chỗ nào nghỉ qua đêm không ạ?

Hạng F
5/3/10
5.996
31.507
113

Đặc thù của khu Bình Dương - Bình phước: trạm thu phí như nấm, bất chấp luật 60km/trạm của chính phủ

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

QuangHaiDay nói:
Các bác cho em hỏi là từ khu du lịch Mỹ Lệ hay núi Bà Rá tới thủy điện Thác Mơ là bao xa và ở quanh Thủy điện Thác Mơ có chỗ nào nghỉ qua đêm không ạ?
Ngay Mỹ Lệ có nhà kiểu bún-gà-lô cho thuê với giá khoảng 900k/ngày đêm. Từ Mỹ Lệ đi khoảng 15 phút là tới thị trấn Phước Long rồi, núi Bà Rá và thuỷ điện gần sát bên. Tại thị trấn nếu bác vào Gia Bảo hotel thì ban đêm thấy thuỷ điện đèn sáng rực rỡ.

Tập Lái
15/4/11
47
0
0

Cảm ơn cả nhà đã chỉ dẫn tận tình và mong rằng thông tin này sẽ giúp nhiều anh em trên đường đi thăm Bình Phước thời gian tới.

QuangHaiDay nói:
Núi Bà Rá tới TĐ Thác Mơ gần lắm nhưng bác muốn xem cái Hồ hay đi 1 vòng ? ở quanh TĐ em thấy nhiều nhà dân.....tộc ở lắm, bác muốn làm gì ở đó ?