Hạng B1
9/12/13
76
41
18
45
Re:Hỏi thăm về khu du lịch núi Bà Rá Bình Phước

em có đi cách đây 4 tháng , ban đầu dự đinh đi mỹ lệ , núi bà rá giống bác , nhưng cuối cùng huỷ hết và có cái kỷ niện nhớ tới già luôn .
từ SG tới đồng xoài 120km , qua 6 trạm thu phí , từ SG tới thị xã đồng xoài là 4 trạm , từ đồng xoài tới phước long (núi bà ná 2 trạm ) đường toàn ổ già , mà vẫn thu phí , cứ 30km là 1 trạm , em chạy 50km/h lúc đi bị sụp hố bể hết 1 bánh , lắp bánh sơ cua vào chạy tiếp, đến chân núi thì cáp phải 7 người mới chạy , mà ở phước long thì hâu như ít ai đi du lịch , nên đợi 1 hồi rồi thôi bỏ cuộc vì trời cũng tối nên về , đoạn phước long-đồng xoài(khoản 60km) thì ko có đèn đường 2 bên là rừng cao su , chỉ có trạm thu phí , lúc về trời tối và mưa em đi 50km/h , vừa qua trạm thu phí lại bị sụp hố nữa , lại bể võ và mâm biến dạng luôn , 2 người ở đó ko đèn đường , ko dân cư , tối thui mà lại mưa , hết bánh thay , lâu lâu có người chạy qua , em vẫy tay nhưng ko ai chịu ngừng lại , sau 2 tiếng đồng hồ trong mưa và 2 bên rừng cao su tối thui , quyết định là thôi chay luôn tới TX đồng xoài rồi tính sau , tới thị xã thay bánh xong về nhà luôn .good bey and never see you again luôn .
nói chung đương thì xâu mà trạm thu phí 1 đống .đi 6 về 6 ,tồng cộng là 12 trạm thu phí.
em nghĩ đường bây giờ còn xâu hơn nữa vì VN mình hầu như chỉ biết tận thu chứ ko biết sửa trữa
em xác nhận với bác là nhiều trạm thu phí, còn đường sá thì đã nâng cấp thêm 1 lớp nhựa cho nên đã phẵng lì rồi.
ăn nhậu thì ngay dưới chân núi có quán Mây Ngàn ăn rất ngon, heo rừng làm rất nhiều món.

Hạng B2
27/7/14
373
141
43

em có đi cách đây 4 tháng , ban đầu dự đinh đi mỹ lệ , núi bà rá giống bác , nhưng cuối cùng huỷ hết và có cái kỷ niện nhớ tới già luôn .
từ SG tới đồng xoài 120km , qua 6 trạm thu phí , từ SG tới thị xã đồng xoài là 4 trạm , từ đồng xoài tới phước long (núi bà ná 2 trạm ) đường toàn ổ già , mà vẫn thu phí , cứ 30km là 1 trạm , em chạy 50km/h lúc đi bị sụp hố bể hết 1 bánh , lắp bánh sơ cua vào chạy tiếp, đến chân núi thì cáp phải 7 người mới chạy , mà ở phước long thì hâu như ít ai đi du lịch , nên đợi 1 hồi rồi thôi bỏ cuộc vì trời cũng tối nên về , đoạn phước long-đồng xoài(khoản 60km) thì ko có đèn đường 2 bên là rừng cao su , chỉ có trạm thu phí , lúc về trời tối và mưa em đi 50km/h , vừa qua trạm thu phí lại bị sụp hố nữa , lại bể võ và mâm biến dạng luôn , 2 người ở đó ko đèn đường , ko dân cư , tối thui mà lại mưa , hết bánh thay , lâu lâu có người chạy qua , em vẫy tay nhưng ko ai chịu ngừng lại , sau 2 tiếng đồng hồ trong mưa và 2 bên rừng cao su tối thui , quyết định là thôi chay luôn tới TX đồng xoài rồi tính sau , tới thị xã thay bánh xong về nhà luôn .good bey and never see you again luôn .
nói chung đương thì xâu mà trạm thu phí 1 đống .đi 6 về 6 ,tồng cộng là 12 trạm thu phí.
em nghĩ đường bây giờ còn xâu hơn nữa vì VN mình hầu như chỉ biết tận thu chứ ko biết sửa trữa
nhọ thật, nghe bác kể thấy chán vãi

Hạng B1
19/1/10
54
31
18
Em đi cách đây chắc 3 năm , cảm giác là :
Nhiều trạm thu phí , đường vắng , lên núi rồi không có gì hết , em đi chủ nhật nên khách đông từ các khu lân cận kéo về.
Khu Mỹ Lệ: Đi xe điện 1 vòng rồi xong còn ở lại thì không nên tối sẽ rất buồn trừ khi đi 2 người.
Kết luận : Nên đi 1 lần cho biết và đi rồi thì có ai rủ lần 2 chắc chắn bác sẽ từ chối.
Không nên ở lại đêm đi về trong ngày được rồi bác trên đường đi chưa tới Mỹ Lệ có khu du lịch hồ suối Lam bác nên tạt qua cho biết đỡ bỏ công đi xa.

Hạng B2
28/9/12
177
76
28
37
Binh Phuoc
Ở khu du lịch sinh thái Mỹ Lệ gì đó có ổn không bác? F1 nhà em có mở mang thêm được gì ở đấy không ạ?
Bác đừng đi mất tiền oan. Chán vãi cứt. Thả chở tụi nó về quê cho nó cưỡi trâu, tắm suối còn ý nghĩa hơn...

Hạng B2
28/9/12
177
76
28
37
Binh Phuoc

Em nghe nói đoạn từ CX lên là do TĐ Cao Su bỏ vốn ra hợp tác với nhà nước nên giờ thu phí là do bên tập đoàn CS họ lo thì phải
Đúng hơn là cty cp cao su đồng phú bác à. Sau họ lập cty đường này chuyên mục ... thu phí .

Hạng B1
26/12/15
68
57
18
33
Bình Dương
E cũng xin khai quật 1 lần nữa vì mùng 4 tết e cũng có ý định đi Bà Rá và Thác Mơ không biết thổ dịa BP có thể cho e biết hiện tại 2 chỗ này thế nào hok?

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Mấy chỗ này chỉ để dân bản xứ có chỗ chơi đỡ buồn chứ ở xa thì không nên tới,ân hận đó.