Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
11/10/13
33
54
18
Em đang lăn tăn dự án này thấy sales đang nói giá tầm 8tr hơn cho lô 140m2, mà thấy xung quanh đó giá hơn khu này ghê quá, tại sao khu này gần mấy khu kia mà giá thấp hơn vậy,

Nhờ các bác chỉ giáo,

• Like
Reactions: Truongthisc
Tập Lái
11/10/13
33
54
18
Nghe nói cuối năm giao sổ,

Em cũng check khu này, nói là gần khu xử lý nước thải Bình Hưng, đang xây dựng mở rộng Giai đoạn 2, trước thấy kêu là mùi ô nhiễm, nhưng thấy bây giờ dân ko kêu nữa,

Hạng C
18/11/14
597
5.060
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Nghe nói cuối năm giao sổ,

Em cũng check khu này, nói là gần khu xử lý nước thải Bình Hưng, đang xây dựng mở rộng Giai đoạn 2, trước thấy kêu là mùi ô nhiễm, nhưng thấy bây giờ dân ko kêu nữa,
Tổng cộng khu này có bao nhiêu nền bác biết ko ? Có phải nó nằm gần bên khu Đại Phúc Green Villas ? Nếu vậy cái Nhà máy là nguyên nhân chính cho cái giá rẻ này đó vì khu này nằm ngay đường ra vào mà :D

Tập Lái
11/10/13
33
54
18
Nếu như bác nói thì đúng là cái dự án này nên quy hoạch làm khu công viên để ngăn cách khu dân cư với khu xử lý nước thải thành phố,

Kể ra cũng phí, khu đó ven sông thoáng đãng thế mà lại quy hoạch cái nhà máy này,

Hạng C
18/11/14
597
5.060
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Hình như cái nhà máy đó là vốn ODA của Nhật tài trợ, thường thì lòng tham của chủ đầu tư là vô đáy mà bác, còn trưng dụng đất đem bán dc thì cứ bán thôi, chấp nhận giá rẻ còn hơn để đó trồng cây cho vui...

Chủ đầu tư khu này là thằng nào bác biết ko ?

Tập Lái
11/10/13
33
54
18
Em đang liên lạc với sale, chưa có hết thông tin,

Cái kiểu mùi hôi giống mùi Đa Phước ở khu Nam, bây giờ thấy lại có cái khu xử lý nước thải này chắc em phải té sang quận 2 hay quận 9 mất thôi, đến phải chấp nhận sống chung với container vậy, haizz,

Hạng C
18/11/14
597
5.060
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
E là sale bên khu này. Giá hiện tại đã 9tr/m2 rồi bác. Chỉ còn gần 20 nền thôi bác ah. Pháp lý khu này thì an toàn, có sổ đỏ từng nền. Nhưng cơ sở hạ tầng còn điện âm chưa xong nên sang năm mới xây nhà được nha bác. Bác mua để dành thì khu này rẻ nhất khu Nam rồi. Còn hà máy xử lý nước thải ở Đại Phúc thì không còn hôi nữa. Chỉ đôi khi còn mùi của bãi rác Đa Phước bay qua đó bác.
Tổng cộng có bao nền mà hiện còn 20 nền vậy bác ?

Hạng C
18/11/14
597
5.060
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Dự án 35ha, tổng cộng hơn 700 nền . Bác muốn tìm hiểu thông tin rõ hơn thì alo e.
0912133413 Chung.
Bác nói rõ xem là dự án nào đã, có tới 700 nền mà bán hết còn 20 nền thì thanh khoản quá tốt. Mà trc h chưa nghe nói tới dự án như vậy bao giờ...đừng nói là cái KDC Thanh Niên - Phước Lộc nha...

Hạng C
18/11/14
597
5.060
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Mấy ông nhà nước làm ăn chậm chạp lắm bác ah. Chính vì cơ sở hạ tầng chưa xong nên mới rẻ. Chứ làm đẹp như Đại Phúc thì phải 12 tr/m2 trở lên.
Dự án này mở bán lúc nào mà thấy im re vậy bác ? Bán nội bộ hay sao ah ? Mà nếu vậy thì bán cũng gần hết rồi mà đến bây h mới nghe thông tin, chủ đầu tư này ém ghê vậy :D

Status
Không mở trả lời sau này.