Hạng C
16/5/20
551
2.364
93
38
trc e chạy cx5, cũng mê con explorer lắm, hỏi cậu e chạy explorer thì cậu ấy bảo a nên lấy lux sa, e khuyên chân tình. nên e cũng nghe theo cậu ấy, giờ lái SA thỉnh thoảng tháy ex vẫn hơi luyến tiếc thân hình vạm vỡ ấy, nhưng dc cái sa cho e cảm giác lái tốt, thân xe cứng cáp, khung gầm, máy, hộp số chắc chắn và mượt, tuy nhiên ops thì cũng khá nghèo, nội thất thì e thấy cũng ok, e là ng thiên về sự tối giản thì tháy khá phù hợp,chỉ bực cái màn lúc gọi điện hơi trễ tiếng.còn lại là happy so với tầm giá. Ah, điểm thú vị là buổi tối đi từ xa là đã nhận ra xe VF rồi,công nhận rất ngầu và khác biệt hoàn toàn với các xe khác cùng lưu thông, 2 ông cu con 4 tuổi còn nhận diện dc xe từ xa thì chứng tỏ VF đã thành công trong quả nhận diện thương hiệu rồi..nhà e có con evoque nữa, nhưng SA e vẫn khoái lượn hơn.
Bơm trợ lực lái con kêu lớn khi đánh lái ko anh?

Hạng B2
16/10/16
187
2.025
93
đánh lái ko kêu, tắt máy xuống xe nó mới kêu bác ah, chắc xả bơm trợ lực.

Vẫn kêu như thường anh ơi, chắc là anh đánh lái nó ko kêu chứ ngta đánh anh nghe là nó sẽ kêu đó. :))

Hạng C
10/7/13
519
270
63
Cập nhật với các anh là em đã nhận xe sau khoảng 15 ngày chờ đợi vì chọn ngày. Sau 2 ngày chạy lòng vòng thì cảm nhận sơ bộ là hài lòng, lái đầm chắc, cách âm tốt hơn xe cũ của em. Vấn đề máy lạnh lúc đầu lo nhưng dùng thực tế cũng ổn, em để dưới 20 độ là mát lạnh, để từ 20 độ trở lên thì chỉ hơi mát.

Em thấy chỗ các gioang cao su ở các cửa và phần cao su phía ngoài chỗ nẹp inox thì đúng là nhìn chưa liền mạch và có vẻ hơi mỏng, ngoài ra, có 1 cái cửa sau đóng phải mạnh hơn các cửa khác thì mới được - không biết các anh có xe nào bị vấn đề đóng cửa không?

Sắp tới em tính chỉ làm thêm dán phim cách nhiệt (em tham khảo gói 3m crystal đang báo giá 16 củ không biết ổn không), camera hành trình, bậc lên xuống, còn lại để nguyên bản đi một thời gian không độ gì thêm. Các anh có thêm kinh nghiệm gì về Lux SA thì trao đổi và tư vấn thêm giúp e.

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
1/ bác làm thêm cái chống chuột cắn ống dây hơi. Qua An Thái làm trong 3 nốt nhạc
2/ Cửa sau bên tài khó đóng xe mình bị. Ra 3s hoặc tự làm nếu có tool. Xe em tự xử lý cái cửa, bác xả cái khoen trên thân xe ra ngoài 1mm sẽ dễ đóng hơn đáng kể.
3/ Film trừ khi bản base, còn lại chỉ cần dán kính lái và 2 kính hai bên phía trước
4/ bậc bước có vẻ kg cần thiết. Lưu ý khe hở sau khi gắn.

• Like
Reactions: newman2013
Hạng C
10/7/13
519
270
63
1/ bác làm thêm cái chống chuột cắn ống dây hơi. Qua An Thái làm trong 3 nốt nhạc
2/ Cửa sau bên tài khó đóng xe mình bị. Ra 3s hoặc tự làm nếu có tool. Xe em tự xử lý cái cửa, bác xả cái khoen trên thân xe ra ngoài 1mm sẽ dễ đóng hơn đáng kể.
3/ Film trừ khi bản base, còn lại chỉ cần dán kính lái và 2 kính hai bên phía trước
4/ bậc bước có vẻ kg cần thiết. Lưu ý khe hở sau khi gắn.
Em cám ơn bác

Hạng D
12/11/14
1.339
1.686
113
Cập nhật với các anh là em đã nhận xe sau khoảng 15 ngày chờ đợi vì chọn ngày. Sau 2 ngày chạy lòng vòng thì cảm nhận sơ bộ là hài lòng, lái đầm chắc, cách âm tốt hơn xe cũ của em. Vấn đề máy lạnh lúc đầu lo nhưng dùng thực tế cũng ổn, em để dưới 20 độ là mát lạnh, để từ 20 độ trở lên thì chỉ hơi mát.

Em thấy chỗ các gioang cao su ở các cửa và phần cao su phía ngoài chỗ nẹp inox thì đúng là nhìn chưa liền mạch và có vẻ hơi mỏng, ngoài ra, có 1 cái cửa sau đóng phải mạnh hơn các cửa khác thì mới được - không biết các anh có xe nào bị vấn đề đóng cửa không?

Sắp tới em tính chỉ làm thêm dán phim cách nhiệt (em tham khảo gói 3m crystal đang báo giá 16 củ không biết ổn không), camera hành trình, bậc lên xuống, còn lại để nguyên bản đi một thời gian không độ gì thêm. Các anh có thêm kinh nghiệm gì về Lux SA thì trao đổi và tư vấn thêm giúp e.
xe mình của sau ghế phụ thì đóng fai mạnh tay tí, đang tính làm cái cửa hít, nhưng nghĩ lại thấy cũng ko cần thiết, xe mỗi e chạy, nên tự xử dc, tay to maf^^. Xe bác lấy từ hãng ko dc tặng phim 3m ah? e thì dc! xe e lắp cam vm kc01, bậc chân lên xuống, calang president. đang tính đi cái đèn trần view stars cho vk con thỉnh thoảng đi dạo phố ban đêm thưởng thức, ngẫm lại cũng thấy chưa cần thiết lắm! bác ơ sg , thì có dịp ae giao lưu

• Like
Hạng B2
27/5/18
189
173
43
39
qua mới dẫn ku em và ông bà đi test drive hết vòng CRV, Cx5, cx8...cuối cùng quẹo lựa kêu em cho đi test SA vì thấy ngồi xe em êm hơn, cách âm hơn kaka, còn khen nhìn form sang hơn nữa.

Em lái CRV và CX8 thấy lỏng lẻo quá, máy lại k bốc. Thêm yêu SA kdak

Hạng B2
27/5/18
189
173
43
39

- Mình đã từng dán 3m 2 xe, khuyên bác nên thử vkool nhé. Xe SA thằng bạn dán Vkool mát và thoải mái hơn dù mình đã dán 3M crystalize full xe.

- Bậc lên xuống lắp cơ thôi, nếu nhà có trẻ em. Nếu lắp đúng k có cạ cửa đây. Em lên xe toàn đạp đạp cho bụi và cát giày rơi ra cho xe nó sạch, lắp cũng rẻ tầm 2tr7

- Cam thì lấy con xiaomi70mai có cam trước và cam sau, ngon bổ rẻ.

• Like
Hạng C
10/7/13
519
270
63
xe mình của sau ghế phụ thì đóng fai mạnh tay tí, đang tính làm cái cửa hít, nhưng nghĩ lại thấy cũng ko cần thiết, xe mỗi e chạy, nên tự xử dc, tay to maf^^. Xe bác lấy từ hãng ko dc tặng phim 3m ah? e thì dc! xe e lắp cam vm kc01, bậc chân lên xuống, calang president. đang tính đi cái đèn trần view stars cho vk con thỉnh thoảng đi dạo phố ban đêm thưởng thức, ngẫm lại cũng thấy chưa cần thiết lắm! bác ơ sg , thì có dịp ae giao lưu

Cám ơn anh, lúc đầu e cũng hỏi nhưng hãng không có tặng phim. e cũng ở SG