Hạng B2
28/7/08
132
658
123
Xe e lúc vừa lên ga ,bánh nhíc 1 tí thì có tiếng kêu rẹt rẹt như khô nhớt .Đem ra thợ thì bảo là chai Bố 3 Càng ,dán bố mới .Sau đó chạy được 20 ngày thì lại có tiếng kêu giống như vậy khi bánh vừa nhíc ,ko lẽ bố mới dán là đã chai? Xe e đi nước chưa bao giờ tới dây cuaroa mà chai sao? Nếu kêu bạc đạn thì có kêu suốt trong quá trình chạy hay ko hay chỉ kêu lúc mới khởi động bánh.

Hạng D
3/9/08
4.594
47.134
113
t.van45 nói:
Xe e lúc vừa lên ga ,bánh nhíc 1 tí thì có tiếng kêu rẹt rẹt như khô nhớt .Đem ra thợ thì bảo là chai Bố 3 Càng ,dán bố mới .Sau đó chạy được 20 ngày thì lại có tiếng kêu giống như vậy khi bánh vừa nhíc ,ko lẽ bố mới dán là đã chai? Xe e đi nước chưa bao giờ tới dây cuaroa mà chai sao? Nếu kêu bạc đạn thì có kêu suốt trong quá trình chạy hay ko hay chỉ kêu lúc mới khởi động bánh.

Người thợ này không rành về tiếng kêu này rồi bác ơi? Tiếng kêu xuất phát ngay chuông nồi khi 3 miếng bố quay trượt trong chuông tạo ra tiếng kêu rít rít khi mới đề ba này. Giải pháp là làm sao chèn một miếng vỏ nhôm vào khe giải nhiệt ngay chuông là hết kêu. Đây là căn bệnh kinh niên của xe Yamaha nouvo và một số chiếc xe ga hiệu khác trong đó có cả Dylan,PS,SH,@ của honda.

Hạng D
18/3/08
1.573
1.552
113
Có gì đâu mà chai bố nồi. Bác đem con xe ra tiệm, kiu nó vệ sinh cái nồi lại, rồi sẵn tiện bảo thợ nó tra mỡ bò vô các trục lap của nồi sau và trước luôn. Lâu ngày nó khô nên có tiếng rít vậy thôi. Bố 3 càng mà bị chai thì xe nó hú + cảm giác bị trượt khi lên ga rất là khó chịu, chứ k có rít thế đâu. G'luck nhé.

Tập Lái
14/1/09
4
0
0
nếu là xe yamaha pác cứ đem tới đường trần hưng đạo q1 đối diện hoàng anh gialai có tiệm yamaha vào đó gặp anh Sơn,đảm bảo với bạn anh này lành nghề lắm,cứ thử sẽ biết àh

Hạng B2
19/6/07
460
54
28
Hà Nội
360.yahoo.com
^^ xe em cũng có bệnh kiểu này. Lúc vận tốc thấp hoặc qua chỗ xóc là cứ rịt rịt như kẹt nilon trong trục vậy. Mà thi thoảng mới bị. Thế mới kì... chả biết do đâu. Em bị từ sau khi đi sửa côn về (hồi HN ngập lụt)

Hạng B1
20/8/07
77
0
0
Nhân tiện cho em hỏi tý luôn. SHi của em khi máy nóng chở 02 người lúc lên ga thấy nó dật dật...em ko dám tăng ga mạnh, khi máy nóng có tiếng kêu rích rích ở bộ phận dây cu-roa là sao. em vẫn vệ sinh nồi...và lọc gió, mong các bác chỉ giúp.thanks

Hạng B1
24/3/08
62
0
0
ôi cho e hỏi ké luôn!chiếc 09 của e mới lấy chạy đc 500km,lúc đề nổ máy xong là nghe tiếng kétttt,chang lẽ đề hỏng sớm vậy,thường thì hay bi lúc để máy nguội lâu hay buôi sáng sớm!có ai găp trường hợp này chỉ giáo dum e!

Hạng B2
17/8/05
130
0
16
36
Tp HCM
Em cũng bị kêu như vậy đó bác altis_1234.em để ý thì sau khi đi trời mưa,sáng hôm sau đề nó kêu hoặc mới rửa xe xong sẽ bị kêu nhưng xe em không thường xuyên,lâu lâu có kêu như xe bác

Tập Lái
2/9/09
5
0
0
Xe LEAD của e khi thắng thì cũng kêu két két nhưng khi dắt xe không bóp thắng trong nhà thì cũng kêu két két. E đã thay bố và bôi dầu mỡ trục bánh xe thì cũng ko hết. Nên bây giờ bó tay luôn.

Hạng B1
5/4/07
78
10
0
Chào các bác!
Tiếng kêu kít kít mỗi khi tăng ga đó là do bố nồi bị mòn đấy ạ! Bac có thể ra dán lại bố nồi, nhưng em khuyên bác tốt nhất la thay bộ bố mới, chứ dán bố lại đi được vài hôm thì lại mòn ngay nhất là gặp kẹt xe.
Nếu bác ở Sg thì ra khu Ký Con, có nhiều tiệm, còn em thì hay làm ở tiệm Lập.