Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Cuối tuần này em cùng gia đình đi ĐL, sau đó đi ra Ninh chữ nhập vào đoàn đi nghỉ mát do Cty tổ chức.
Em định khoảng 9ham từ Đà lạt đi Ninh chữ qua đèo Ngoạn mục nhưng lâu quá rồi không đi đường này, không biết tình hình hiện giờ thế nào rồi. Các bác nào vừa đi về cho em biết với!
Em đi sedan 4c, 2 vc + 2con nhỏ.

Thank các bác!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/5/11
207
4
16
45
Trái đất này
Re:Hỏi tình hình đường đèo Ngoạn mục (Xông pha) từ Đà lạt xuống Phan Rang

Đường đèo thì xấu cực . . . Nhưng nếu bác đi sedan thì vẫn đi được. Chỉ có một chữ là chán . . . Nhưng nếu do nhập đoàn nghỉ mát ở Ninh Chữ thì bác cố "lết" vậy :(

Hạng C
25/4/12
793
144
0
TPHCM

Man_of_Cars nói:
Cuối tuần này em cùng gia đình đi ĐL, sau đó đi ra Ninh chữ nhập vào đoàn đi nghỉ mát do Cty tổ chức.
Em định khoảng 9ham từ Đà lạt đi Ninh chữ qua đèo Ngoạn mục nhưng lâu quá rồi không đi đường này, không biết tình hình hiện giờ thế nào rồi. Các bác nào vừa đi về cho em biết với!
Em đi sedan 4c, 2 vc + 2con nhỏ.

Thank các bác!

Em đi từ ngày 25/03/2012 Từ đèo trờ xuống đang sửa chửa , đường rất xấu . lếch 20km/h sau 3 tháng thì không biết sao , chứ mưa xuống nửa em e là tệ hơn ....! Thân

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113

Chết mịa! vậy đường xấu lắm hả các bác?
Vậy còn option nào khác không? chẳng hạn đi đèo Khánh vĩnh?
Nếu đi qua đèo Khánh vĩnh thì sẽ xa hơn so với đèo NMục khoảng nhiêu cây các bác?

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC

Sao sửa chửa lâu vậy ta, đầu năm 2011 em đi đã cực xấu rồi mà giờ vẫn vậy

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113

xuống Di Linh, đi theo đường Đại Ninh xuống Phan Thiết, rồi quay ra Phan Rang
Man_of_Cars nói:
Chết mịa! vậy đường xấu lắm hả các bác?
Vậy còn option nào khác không? chẳng hạn đi đèo Khánh vĩnh?
Nếu đi qua đèo Khánh vĩnh thì sẽ xa hơn so với đèo NMục khoảng nhiêu cây các bác?

Hạng B2
29/7/09
465
51
28

Em xin can bác 2 tay 2 chân luôn đó. Em mới bị "dụ"
đi cách đây 2 tuần --> Đường đã ngưng thi công, cực kỳ xấu mà không phải chỉ có vài đoạn mà là cả đoạn đèo. Bác cứ search trên google đoạn từ Ninh chữ đi Đà lạt sẽ thấy nó không chỉ đi đường này nữa

Hạng B2
29/10/10
448
65
28

Nếu xuống Di Linh thì đi QL 28 xuống Phan Thiết. Còn muốn theo đường Đại Ninh thì từ Đà Lạt xuôi QL 20 khoảng 46km đến 1 ngã ba (quên tên) quẹo trái, sẽ ra đến QL1A tại Lương Sơn (không phải Phan Thiết). Tuy nhiên, đi đường Đại Ninh bằng sedan nhà thì rất rất xót xe (khoảng 10 km đầu, nhiều ổ gà rất lớn, dù cố tránh cũng bị đụng gầm (em mới đi cách nay 3 tuần). Cả 2 cách nói trên, xong rồi đi tiếp Phan Rang. Theo em, quá xa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/5/11
207
4
16
45
Trái đất này

Man_of_Cars nói:
Chắc khoảng 130km.
Nếu bác lái một mình thì cảm giác mỏi lưng giữa đoạn đi từ Đà Lạt - Ngoạn Mục - Ninh Chữ cũng bằng với đoạn Đà Lạt - Khánh Vĩnh - Ninh Chữ thôi.