Tập Lái
20/7/16
11
4
3
39
Mình mất 10 điểm đúng bài này. Khi chạy vai đến vạch đen ngang tủ điện đánh hết lái sang trái để tiến lên, sau khi đuôi xe đến góc vuông thì thẳng lái lui về nhưng không hiểu sao bị báo cán vạch trừ 5 điểm. Hơi sốc nhưng tiếp bài, đánh hết lái sang trái cho xe lùi, khi thân xe song song vỉa hè thì vừa lùi một tí lại báo cán vạch trừ tiếp 5 điểm mà không hiểu vì sao, hay do ban đầu cho xe chạy sát vạch vàng quá nhỉ?. Đau nhất là những lúc tập chưa bị "dính" bài này lần nào, lúc nào cũng vô ngon ơ thế mà khi thi mất toi 10 điểm ở "trận" này. 22/10 thi lại, đắng.....!!!
Vạch vàng chỉ là vạch cảm ứng thôi mà bạn. Mình thấy bị trừ 5 điểm ở chổ này hơi vô lý (có thể do cảm biến bị mát nhé). Bạn chỉ bị trừ điểm khi cán ống hơi thôi. Mình thấy bài nay quan trọng là lúc canh bánh xe bên trái vừa chạm vạch vàng lúc chuẩn bị vô hình ok là vào hình ok liền. Chúc bạn thi tố lần sau.

Tập Lái
20/9/16
26
51
13
42
Vạch vàng chỉ là vạch cảm ứng thôi mà bạn. Mình thấy bị trừ 5 điểm ở chổ này hơi vô lý (có thể do cảm biến bị mát nhé). Bạn chỉ bị trừ điểm khi cán ống hơi thôi. Mình thấy bài nay quan trọng là lúc canh bánh xe bên trái vừa chạm vạch vàng lúc chuẩn bị vô hình ok là vào hình ok liền. Chúc bạn thi tố lần sau.
Cảm ơn bạn.
Bởi vậy mình mới thấy lạ khi bị trừ 5 điểm lúc đầu khi lùi xe. Thi xong mình có hỏi lại mấy người, họ nói thường thì khi cho xe lùi để chạm vạch vàng mà bị báo cán vạch thì thế nào khi lùi kết thúc bài cũng bị báo trừ tiếp 5 điểm. Đến giờ vẫn chưa hiểu tại sao luôn.

Tập Lái
20/7/16
11
4
3
39
Cảm ơn bạn.
Bởi vậy mình mới thấy lạ khi bị trừ 5 điểm lúc đầu khi lùi xe. Thi xong mình có hỏi lại mấy người, họ nói thường thì khi cho xe lùi để chạm vạch vàng mà bị báo cán vạch thì thế nào khi lùi kết thúc bài cũng bị báo trừ tiếp 5 điểm. Đến giờ vẫn chưa hiểu tại sao luôn.
Bị trừ 5 điểm lúc lùi xe là do cảm biến bị mát rồi tại vì lúc này chỉ có bánh xe bên phải cán qua vạch vàng trước sau đó bánh xe bên trái mới chạm tới vạch vàng mình mới dừng lại đánh lái qua trái để lùi vào hình.
Cảm biến bị mát mình đã bị lúc tâp hình cảm ứng trước khi thi ở bài ghép dọc xe vào hình không cán vạch nào hết mà máy báo cán vạch liên tục trừ hết 25đ mới ghê. Ông thầy nói do hôm qua trời mưa nên cảm biến bị mát hên là ngày thi chính thức không bị.keke
Mình thấy chỉ cán ống hơi mới bị trừ điểm thôi còn cán vạch vàng với vạch trắng thì cứ vô tư bạn à. Còn bị trừ do cảm biến xui thì chịu thôi.keke

Hôm qua em mới thi rớt bài Hình B2, với lỗi rất là ngớ ngẩn, hôm nay chia sẽ để các bác sau này thi không gặp phải.
Em thi ở sân Hoàng Gia. Lúc đầu chạy khá tốt, về tới chỗ thi ghép dọc vẫn còn 100 điểm. Hí ha hí hửng trong lòng, lúc đánh xe song song với chỗ ghép thì em chạy hơi cao tí nên lúc lui vào bị cán vạch trên (em không biết sự tồn tại của cái vạch này), cứ nhìn gướng chiếu hậu 2 bên, chẳng thấy cán cái vạch nào, lại tưởng xe bị hư, thế là cái số 1, chạy lên, làm lại lần 2 và bị báo cán vạch lần nữa. Thế là em quyết định tiếp tục de xe, khi xe đã nằm gọn trong khu vực ghép rồi thì lại không nghe báo tín hiệu hoàn thành bài thi, thế là em cố de, de chạm vạch sau luôn thì lại nghe báo chạm vạch trừ 5 điểm, thế là lại cài số 1 tiến lên. Muốn ra khỏi xe xem nhưng không biết có được bước ra khỏi xe không. Loằng ngoằng một lúc thì bị trừ hết điểm. Em ra khỏi xe mới biết phía trước có vạch.
1/ Em về tới đó, bỏ luôn bài ghép song song (ghép ngang) có bị loại trực tiếp không hay chỉ trừ điểm.
2/ Lúc xe em đã nằm trọn trong nơi đỗ (trước đó em cán vạch trên) nhưng chưa có tín hiệu kết thúc bài thi, em đánh xe ra hoàn thành bài luôn thì có được tính điểm không (hay loại trực tiếp).
3/ Tháo dây an toàn, bước xuống xe khi đang thi có bị trừ điểm không.
22/10 lại phải chạy đi thi, thiệt ức chế.
bài nghép ngang bạn bỏ thì cảm biến không báo rớt mà báo trừ điểm.
Nhưng khi bạn về đích sẽ bị báo rớt cho dù chưa qua điểm rớt nhé

Hạng B1
21/5/16
76
69
18
30
Khi đi thi thì anh em nên chọn xe nào mà tỉ lệ đậu nhiều để chạy vì xe cảm ứng thì không nói trước được. Có khi cảm ứng lỗi thì sẽ bị trừ điểm vô lý hoài , nhưng cũng có trường hợp do bị lỗi nên không bị trừ điểm. Bằng chứng là hôm mình thi quên cài dây an toàn( đến khi qua khỏi dốc mới nhớ và cài vào) nhưng vẫn không bị trừ điểm.
Do đó trước ngày thi anh em nên lên trường sát hạch để xem và chọn xe nào có tỉ lệ đậu cao để tập và thi.

Tập Lái
16/5/16
28
20
3
36
ở hoàng gia thì xe số 2 là xe mới, bác nào sắp thi thời gian này chọn nó nhé, thèn học chung với mình nó chung tiền để thầy nhắc bài nên ông thầy bảo nó chọn xe số 2 vì là xe mới dễ lái. Còn lỗi "đè vạch" thì phải nói là "đè ống hơi" đúng hơn, thấy chỗ nào có ống hơi màu đen thì né nó ra, đó là ống hơi cảm biến, còn vạch ko có ống hơi thì cán thoải mái

• Like
Reactions: xaxeno1
Tập Lái
30/6/09
34
17
8
Em cũng rớt bài ghép ngang, còn tới 95 đ, tới đó bị 4 lần đè vạch, thế là nó bảo cút xuống đi về đi :((((

Hạng B2
9/10/16
278
311
63
42
Mình mất 10 điểm đúng bài này. Khi chạy vai đến vạch đen ngang tủ điện đánh hết lái sang trái để tiến lên, sau khi đuôi xe đến góc vuông thì thẳng lái lui về nhưng không hiểu sao bị báo cán vạch trừ 5 điểm. Hơi sốc nhưng tiếp bài, đánh hết lái sang trái cho xe lùi, khi thân xe song song vỉa hè thì vừa lùi một tí lại báo cán vạch trừ tiếp 5 điểm mà không hiểu vì sao, hay do ban đầu cho xe chạy sát vạch vàng quá nhỉ?. Đau nhất là những lúc tập chưa bị "dính" bài này lần nào, lúc nào cũng vô ngon ơ thế mà khi thi mất toi 10 điểm ở "trận" này. 22/10 thi lại, đắng.....!!!

Cái bài ghép ngang cuối cùng là đau nhất đó bạn,mình chỉ nghĩ trung tâm sát hạch ở Củ Chi mới bị,giờ mới biết là tình hình chung,mình thì rớt lần đầu chỗ tăng tốc do mình nhờ mấy ông anh ở ngoài chỉnh kính hậu làm cho nó hướng ra ngoài nên khi qua vệt bánh xe trừ 5 điểm cứ nghĩ ổn,ra đường vòng quanh co cán vạch thêm 5 điểm chuồng liếc cái kính phải thấy vùng trời bình yên mà không thấy bánh xe sau bị trừ thêm 10 xác định là bị loại ai ngờ loại sớm hơn khi tăng tốc dù kéo đúng số 2,mình thi đậu lần 2 nhưng phải nhờ thầy alo khi đến bài ghép ngang cuối cùng,nếu thấy không tự tin bạn nhờ thấy chỉ nhé bạn,chúc bạn sẽ có tin vui cho mọi người vào tối ngày 22/10!

Tập Lái
20/9/16
26
51
13
42
Cái bài ghép ngang cuối cùng là đau nhất đó bạn,mình chỉ nghĩ trung tâm sát hạch ở Củ Chi mới bị,giờ mới biết là tình hình chung,mình thì rớt lần đầu chỗ tăng tốc do mình nhờ mấy ông anh ở ngoài chỉnh kính hậu làm cho nó hướng ra ngoài nên khi qua vệt bánh xe trừ 5 điểm cứ nghĩ ổn,ra đường vòng quanh co cán vạch thêm 5 điểm chuồng liếc cái kính phải thấy vùng trời bình yên mà không thấy bánh xe sau bị trừ thêm 10 xác định là bị loại ai ngờ loại sớm hơn khi tăng tốc dù kéo đúng số 2,mình thi đậu lần 2 nhưng phải nhờ thầy alo khi đến bài ghép ngang cuối cùng,nếu thấy không tự tin bạn nhờ thấy chỉ nhé bạn,chúc bạn sẽ có tin vui cho mọi người vào tối ngày 22/10!
Cảm ơn bạn, đang bị tâm lý thi rớt, không biết 22/10 sao đây :)!

• Like
Reactions: Lê Nguyên Phi
Hạng B2
9/10/16
278
311
63
42
Cảm ơn bạn, đang bị tâm lý thi rớt, không biết 22/10 sao đây :)!
Vậy nhờ thầy hoặc ai đó chỉ bằng đt bạn sẽ tự tin vượt qua à,bà chị thi chung với mình tâm lý còn nặng hơn bạn nhiều,có người chỉ,chị ấy về đích 95 điểm đó bạn,nếu đã nhờ người chỉ thì đừng mua thêm giờ dợt bạn nhé,hơi bị phí,chúc bạn tự tin may mắn và có tin vui nha!

• Like
Reactions: ChiTan