Tập Lái
16/11/15
28
5
3
36
Mình thấy trên 5 series F10 có mấy ổ mồi thuốc:
1. Chỗ để cốc ngay dưới điều hòa hàng ghế trên.
2. Ngay dưới điều hòa hàng ghế dưới.
3. Trong hộp cạnh cổng USB.
4. Dưới hộp glove box ở ghế phụ bên phải.
5. Trong cốp xe (chưa kiểm chứng).
Cho mình hỏi mấy cổng thuốc này có như nhau ko?
Mình thấy bảo có cổng thì là nguồn 12 vol, vậy nếu ko phải 12 vol thì là bao nhiêu vol? Các thiết bị điện tử cắm điện bao nhiêu vol? Mình chỉ biết iphone cắm điện 1A, ipad là 2A gì đấy thôi.
Cắm Camera hành trình vào tẩu thuốc thứ 4 ( dưới hộp glove box ở ghế phụ bên phải) có được ko? Bác nào cắm ở đó chưa ạ? Tại mình thấy cắm ở đó là gọn nhất mà ko biết có đúng điện ko.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Ồ mồi thuốc luôn là chuẩn 12V. Còn các thiết bị điện tử hiện này đều xài chuẩn 5v của cổng USB. Nên phải đều qua cục "sạc xe hơi" hoặc các adapter cho theo.

Chỉ có cái máy tạo ozon khử mùi là xài trực tiếp 12V.

• Like
Reactions: Aladdin88
Tập Lái
16/11/15
28
5
3
36
Vậy nghĩa là camera hành trình cắm vào ổ thuốc nào cũng đc ah bác?

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Mình giải thích bác nề, cứ tẩu thuốc là 12V hết (nguyên điện con xe cũng 12V). Từ 12V này bác mới cắm thiết bị để chuyển sang số V khác, thậm chí 220V cũng được. Camera hành trình cũng cắm vô tẩu nào cũng được hết.

• Like
Reactions: Aladdin88
Tập Lái
16/11/15
28
5
3
36
Mình giải thích bác nề, cứ tẩu thuốc là 12V hết (nguyên điện con xe cũng 12V). Từ 12V này bác mới cắm thiết bị để chuyển sang số V khác, thậm chí 220V cũng được. Camera hành trình cũng cắm vô tẩu nào cũng được hết.
Vâng. Em cám ơn bác. Em vừa ship cái BMW USB charger cho xe từ ebay. Giá chỉ 18€ mà tiền ship thêm 7€ nữa.

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Vâng. Em cám ơn bác. Em vừa ship cái BMW USB charger cho xe từ ebay. Giá chỉ 18€ mà tiền ship thêm 7€ nữa.
Em cũng đang tính ship hàng ebay về đây, bác ship ở dịch vụ nào? Giúp em zới

Tập Lái
16/11/15
28
5
3
36
Em cũng đang tính ship hàng ebay về đây, bác ship ở dịch vụ nào? Giúp em zới
Em đặt thẳng trên ebay.com. Trên đó là người bán ship hàng, ko cần dịch vụ ngoài. Bác cứ tìm mặt hàng muốn mua, chọn người bán nào có điểm uy tín cao cho yên tâm. Chú ý trong mục "Ships to" để ý cái exclusions (nghĩa là ngoại trừ) xem có Việt Nam ko.
Em mua cũng được 4-5 món cho xe trên đó rồi, nhanh nhất là cái BMW USB charger mua ở Đức (nó xuất hóa đơn cho luôn) về đến Hà Nội là 3 tuần, Mỹ là khoảng 4 tuần, chậm nhất là mấy món bên Trung Quốc toàn 5 tuần.
Bác có thể mua trên ebay.vn cũng đc nhưng đắt hơn và thời gian ship lâu hơn.

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Em đặt thẳng trên ebay.com. Trên đó là người bán ship hàng, ko cần dịch vụ ngoài. Bác cứ tìm mặt hàng muốn mua, chọn người bán nào có điểm uy tín cao cho yên tâm. Chú ý trong mục "Ships to" để ý cái exclusions (nghĩa là ngoại trừ) xem có Việt Nam ko.
Em mua cũng được 4-5 món cho xe trên đó rồi, nhanh nhất là cái BMW USB charger mua ở Đức (nó xuất hóa đơn cho luôn) về đến Hà Nội là 3 tuần, Mỹ là khoảng 4 tuần, chậm nhất là mấy món bên Trung Quốc toàn 5 tuần.
Bác có thể mua trên ebay.vn cũng đc nhưng đắt hơn và thời gian ship lâu hơn.
Ship về không phải khai hải quan gì hả bác?

Tập Lái
16/11/15
28
5
3
36
Ship về không phải khai hải quan gì hả bác?
Ship về tận nhà nên em ko để ý. Có cái em thấy dán giấy hàng miễn thuế bên ngoài. Mà e cũng chỉ toàn ship món vài chục $. Ko biết mấy món vài trăm $ thế nào.

• Like
Reactions: tienquoc