Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
Mình đi làm thế chấp vay ít tiền tiêu Tết, hồi mua đất thì Hộ khẩu đang ở ngoài kia, mới chuyển vào Sài thành được vài tháng. Nay đi làm thế chấp thì Quận nói phải cập nhật lại Hộ khẩu lên bìa đất, mất ít nhất 2 tuần. Vậy là hết Tết!
Mình muốn hỏi là: Vậy mỗi lần chuyển HK lại phải đi cập nhật lại toàn bộ nhà đất hay sao?
Khốn khổ quá!

Hạng D
1/9/14
2.303
84.425
113
Sai Gon
Mình đi làm thế chấp vay ít tiền tiêu Tết, hồi mua đất thì Hộ khẩu đang ở ngoài kia, mới chuyển vào Sài thành được vài tháng. Nay đi làm thế chấp thì Quận nói phải cập nhật lại Hộ khẩu lên bìa đất, mất ít nhất 2 tuần. Vậy là hết Tết!
Mình muốn hỏi là: Vậy mỗi lần chuyển HK lại phải đi cập nhật lại toàn bộ nhà đất hay sao?
Khốn khổ quá!
Sao anh hông quăng cho NH nó tự làm?
Gấp quá thì anh cần nhiu? mang sổ qua gặp em, :rolleyes:

Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
Sao anh hông quăng cho NH nó tự làm?
Gấp quá thì anh cần nhiu? mang sổ qua gặp em, :rolleyes:
Chú NH mới gọi nói vậy. Hôm kia gấp quá gọi cho thằng kia hỏi vay, nó nói vay giúp 500 tr, 1 ngày lấy có 7 triệu! Mình nói: Đâu có ăn cướp đc đâu! Ghê quá!

Hạng B2
8/2/06
117
252
73
Khốn khổ quá!
Anh nhờ bên NH làm dùm đi,mất đâu 2-3tr tuỳ quận là có.

Hạng D
1/9/14
2.303
84.425
113
Sai Gon
Chú NH mới gọi nói vậy. Hôm kia gấp quá gọi cho thằng kia hỏi vay, nó nói vay giúp 500 tr, 1 ngày lấy có 7 triệu! Mình nói: Đâu có ăn cướp đc đâu! Ghê quá!
Thằng nhân viên NH tào lao muốn thủ tục đầu tiên rồi, chắc Agri hử anh?
anh tìm NH khác đi, Sacom chẳng hạn.

Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
Thằng NH tào lao, chắc Agri hử anh?
anh tìm NH khác đi, Sacom chẳng hạn.
VCB. Hôm kia chia tay chú BIDV vì sát giờ giải ngân thì nâng LS từ 9% lên 10.8%. Sau đó có anh nào nói VCB 8.9% mình liền chuyển hướng. Tay BIDV là GĐ 1 chi nhánh mà nói là ko biết LS cho vay tăng! Vợ mình nói: Nó ép mình đến giờ G mới nói là tăng LS, nó bắt chẹt mình!
Đêm trước đó nó vẫn khẳng định LS cho vay là 9%/ năm! Sáng hôm sau nó nói: Sẽ giải ngân ngay, mà chờ đến 11h trưa vẫn chưa có tiền, rồi nói là LS đã thay đổi... May quá mình chạy đi vạy nóng đc ko thì mất uy tín với khách hàng.

Hạng D
1/9/14
2.303
84.425
113
Sai Gon
VCB. Hôm kia chia tay chú BIDV vì sát giờ giải ngân thì nâng LS từ 9% lên 10.8%. Sau đó có anh nào nói VCB 8.9% mình liền chuyển hướng. Tay BIDV là GĐ 1 chi nhánh mà nói là ko biết LS cho vay tăng! Vợ mình nói: Nó ép mình đến giờ G mới nói là tăng LS, nó bắt chẹt mình!
Đêm trước đó nó vẫn khẳng định LS cho vay là 9%/ năm! Sáng hôm sau nó nói: Sẽ giải ngân ngay, mà chờ đến 11h trưa vẫn chưa có tiền, rồi nói là LS đã thay đổi... May quá mình chạy đi vạy nóng đc ko thì mất uy tín với khách hàng.
Không nên để nó biết nước sắp tới chân mình, bảo gì nó cũng nghe,
Lỡ vay nóng rồi thì quăng qua khối ngoại đi anh, lãi suất thấp mà khỏi phải lạy lục nó. Hsbc, Shinhan, Hongleong,... đều dưới 9% hết, nếu hồ sơ tốt có khi 7%

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Anh vô thẳng phòng của giám đốc chi nhánh trung tâm chỉnh lý biến động đất đai và đặt vấn đề. Tối đa 3 ngày là cập nhật xong.

Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
Không nên để nó biết nước sắp tới chân mình, bảo gì nó cũng nghe,
Lỡ vay nóng rồi thì quăng qua khối ngoại đi anh, lãi suất thấp mà khỏi phải lạy lục nó. Hsbc, Shinhan, Hongleong,... đều dưới 9% hết, nếu hồ sơ tốt có khi 7%
Thấy nó có vẻ thật thà nên vợ mình nói rõ yêu cầu cần gấp, vậy là nó giở chứng, sau khi bọn mình nói chấm dứt HĐ, nó nhắn tin nói ko ra gì, bà mịa nó!