Hạng B2
26/4/23
290
364
63
56
Xin chào các bác,
Vừa rồi cao tốc PT-DG đã khánh thành và đưa vào khai thác. Tuy nhiên, chắc do còn lễ của Việt Nam nên các app chưa cập nhật kịp thời về tuyến cao tốc này.

Thắc mắc về các App dẫn đường hiện nay: App nào chính xác và cập nhật nhanh
*Ảnh minh họa

Với mục đích thử nghiệm các app, mình đã cài đặt và set thử từ vị trí Q. Bình Thạnh đi đến Tháp Chăm Pô Sah Inư từ vài app và kết quả như đính kèm.

Trong các app thì chi có AmiGO là hướng dẫn đi theo tuyến cao tốc PT-DG. Còn các app khác thì chưa cập nhật.

Các bác ai đã có trải nghiệm về các app trên có thể chia sẻ chút kinh nghiệm nhé.
Cám ơn các bác.

Attachments

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Car Design
Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
Mình thì xài Google Map trên điện thoại + Vietmap trên màn hình oto + tìm hiểu thêm về đoạn đường trước khi đi, thấy vẫn ổn.
Quay lại câu hỏi của bác, em xin phép hóng tiếp ah

Hạng D
16/11/20
2.647
7.897
113
37
Mình thì xài Google Map trên điện thoại + Vietmap trên màn hình oto + tìm hiểu thêm về đoạn đường trước khi đi, thấy vẫn ổn.
Quay lại câu hỏi của bác, em xin phép hóng tiếp ah
Em giống bác nhưng em xài GG trên màn hình xe, còn báo tốc độ thì xài hud của Vietmap. Mời bác kế tiếp.

TFS confirmed
Hạng B2
24/2/23
204
1.514
93
Kim cương quan điểm với bác ở trên, đi đường thì cứ hỏi chị google, còn vietmap chỉ dùng tham chiếu tốc độ cho phép.

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Bao giờ GG maps mở rộng rãi tính năng báo hạn chế tốc độ cho thị trường Việt Nam nữa là nhất luôn. Hiện tại thì dùng kết hợp GG và Vietmap/navitel tuỳ xe.