Hạng B2
7/2/06
127
7
18
Vietnam
Các bác cho tôi hỏi một tý: Vợ 2 của tôi là Kia CD5, nói chung chăng phàn nàn gì nhiều, chỉ có điều là hơi ồn. Liệu có nên chống ồn cho vợ cưng của minh không các bác, tôi ở Ha Nội thi nên làm ở đâu?

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi
RE: Hỏi về chống ồn cho CD5

Bác ra 45 Thái Hà, gara Bắc Nam, chuyên gia chống ồn, chủ xị: bác Linh Lọ Mọ.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Em nghĩ CD5 thì chống ồn gì nữa, có khi chi phí chống ồn bằng 1/3 giá tiền cái xe ấy chứ...

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

Đeo headphone và nghe nhạc Rap, bảo đảm hết ồn, đây là kinh nghiệm cuả em thời còn yêu CD5:D:D:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Thông thường làm chống ồn là để lắp dàn âm thanh nghe cho đã. Nếu bác có tính lắp thì chơi tới luôn đi còn không thì để vậy đi dù sao cũng ít ồn hơn đi xe máy :D

Hạng B2
28/1/05
111
10
18
www.google.com

Trích đoạn: songlam

Em nghĩ CD5 thì chống ồn gì nữa, có khi chi phí chống ồn bằng 1/3 giá tiền cái xe ấy chứ...

Tôi đã làm chống ồn cho CD-5 tại chỗ anh em nhà lomo, cách đây chừng hơn nửa năm. Tổng thiệt hại là 1.7 tr. Kết quả: cảm giác ban đầu là tiếng ồn giảm hẳn, đặc biệt từ gầm xe. Tiếng sập cửa nghe rất chắc chắn, trầm đục chứ không phải là tiếng gõ của thùng tôn nữa.
Chạy một thời gian thấy quen tai, thấy xe nó hơi ồn khi so với Mazda 323 [&:]:D.
Kết luận: nên làm.
Bác Rùa nên ra 45 Thái Hà đi thôi

Hạng B2
7/2/06
127
7
18
Vietnam

Kính chào các bác!
Em cảm ơn ý kiến của các bác rất nhiều, xe em có dàn âm thanh lúc dừng xe nghe đã lắm nên phải tìm cách chống ồn thôi. Đặc biệt ý kiến của bác Gấu em thấy rất dễ áp dụng, em sẽ thử xem sao. Nếu vẫn chưa thấy ổn em sẽ ra nhờ bác Lomo như ý kiến của bác Toanco, bác Born free.

Hạng C
15/6/04
821
12
0

em cũng đã làm ở chỗ lomo (khi còn ở Vạn Bảo) cảm giác ban đầu thì đũng như bác Toàn Cò nói, nhưng thực ra về sau, ko biết có phải do đã quen tai hay ko mà tiếng ồn của lốp xe ko hết, vẫn nghe tiếng gió lùa dưới gầm xe và đôi khi hơi bị ù (nhược điểm của công nghệ 2G ?) nhưng đi trên đường xóc thì vô tư, sàn xe ko bị rung lên như mấy con UAZ nữa.
Có điều kiện bác cứ làm, vì bây giờ kinh nghiệm của anh em lomo đã tăng lên nhiều rồi ;)