Tập Lái
24/4/19
24
38
16
Chắc ý của bác kia là công ty quản lý mới có vấn đề đó, Kha Services.
Tăng phí quản lý nhưng không bảo trì tốt hồ bơi, sân vườn, vệ sinh hành lang, thang máy kém đi.
Có điều đó vị trí đẹp thì căn view sông cũng lên hơn 3 tỷ rồi.
Ở đây view sông 180 độ rất đẹp.
Không biết cầu sắt dở đi thì mấy chiếc xà lan hay đậu ở khúc sông này còn không bác?

Chính xác là view sông ở đây cực đẹp bác ạ.
Ngay gần đó có Opal Riverside nhưng view sông thua xa bên 4S này

Xà lan đậu thì ko vấn đề gì, khó chịu là mấy xà lan hút cát và mấy quán ăn nhậu bên kia sông bác ạ, nhiều khi ồn ào khó chịu, cách 1 con sông nhưng tiếng nghe rõ mồn một

• Like
Reactions: Cx52018
Tập Lái
24/4/19
24
38
16
Bác nói hơi ngược thì phải. Ban quản lý cũ thông đồng chủ đầu tư chiếm dụng quỹ bảo trì, rồi kinh doanh hầm để xe, kinh doanh hồ bơi, rồi tính lấy 1 phần công viên ven sông làm quán cafe, nhà hàng.
Ngoài ra không chịu làm thủ tục ra sổ cho các căn hộ.
Bởi vậy mới cự cãi nhau, sinh sự. Cao điểm là bên chủ đầu tư thuê giang hồ xử cư dân.
Sau đó chính quyền vào cuộc.
Rồi Ban quản trị mới lấy tiền rồi sơn sửa lại hết mặt ngoài của 4S. Tạo hình ảnh mới. (4S trước khi sơn sửa lại nhìn gớm lắm).

Vụ hồ bơi, hầm để xe thì BQL sao có thẩm quyền bác, chủ yếu là bên chủ đầu tư TTL thôi. Tranh chấp tới hiện tại vẫn còn đang kiện tụng, nên cái hầm xe mới gớm ghiếc như vậy. Cái vụ cự cãi xô xát chảy máu, thì là của CĐT chứ ko phải BQL, hôm ý em có mặt :)

Còn vụ BQL phải đổi, là do BQL Savill hồi đó ko chịu mức phí 5k/m2/tháng, họ nói làm phí đó ko có lợi nhuận, đó mới là lý do chính để đổi BQL khác. Sau này thì đổi từa lưa, Trưởng BQL cũng thay cả chục người ... nhưng bác cứ hỏi những cư dân sống trước khoảng 3-5 năm trở lên, họ sẽ nói cho bác biết Công ty quản lý trước đây làm tốt hơn bây giờ thế nào. Mọi thứ lúc nào cũng sạch bong, hành lang còn lau sạch hơn trong nhà em nữa :(, sau này thì em thấy nhiều cái bất ổn ... Rất thích cái vị trí và view của nó, nhưng em chuyển đi rồi

• Like
Hạng B1
7/2/17
72
72
19
33
Chính xác là view sông ở đây cực đẹp bác ạ.
Ngay gần đó có Opal Riverside nhưng view sông thua xa bên 4S này

Xà lan đậu thì ko vấn đề gì, khó chịu là mấy xà lan hút cát và mấy quán ăn nhậu bên kia sông bác ạ, nhiều khi ồn ào khó chịu, cách 1 con sông nhưng tiếng nghe rõ mồn một
Xà lan đậu thì làm xấu khúc sông đó đó bác, chớ không được hút cát ở đây đâu.
Bác chuyển đi rồi, tiếc vậy ạ
Em thì đang cân nhắc chuyển vào :p
Chớ qua nhà bạn chơi thấy ham quá, dù biết vẫn có mấy vụ lình xình kia, với em cũng thích yên tĩnh, không thích mấy chung cư cả ngàn căn, ì xì đùng hết

• Like
Hạng D
4/8/11
1.048
4.258
143
Em cú nhất là chuyện cái hồ bơi. Hiện giờ muốn hồ bơi là hồ chứa nước chữa cháy, không người trông coi, bị đập phân nữa, bữa ghé thấy có vài người xâm mình xuống bơi ghiền. Nhớ lại lúc trước có kinh doanh đàng hoàng đông vui. Mấy đứa nhỏ ở nhà biết bơi là cũng nhờ cái hồ này có thầy dạy. Khách tới nhà dẫn xuống bơi ngon lành. Hồ bơi bèo như hiện nay làm giá cho thuê cuãng ảnh hưởng.

• Like
Tập Lái
25/5/17
46
22
8
36
Em cú nhất là chuyện cái hồ bơi. Hiện giờ muốn hồ bơi là hồ chứa nước chữa cháy, không người trông coi, bị đập phân nữa, bữa ghé thấy có vài người xâm mình xuống bơi ghiền. Nhớ lại lúc trước có kinh doanh đàng hoàng đông vui. Mấy đứa nhỏ ở nhà biết bơi là cũng nhờ cái hồ này có thầy dạy. Khách tới nhà dẫn xuống bơi ngon lành. Hồ bơi bèo như hiện nay làm giá cho thuê cuãng ảnh hưởng.
Vậy ở đây cái hồ bơi coi như bỏ không, không ai dám tắm hả bác?Bữa e ghé buổi chiều tối ko thấy ai tắm hồ bơi và nhân viên trông hồ bơi cũng ko có e thấy lạ lạ.

Hạng D
4/8/11
1.048
4.258
143
Hồ bơi là bãi chiến trường tiến không được, lùi cũng không xong. Cay. Mất chổ chơi. Lúc đấu đá, thấy moi lỗi hồ bơi ra tố nhau là em hỡi ơi, stupid thế là cùng. GIống như anh em (cđt và cư dân) giận quá, tranh giành quyền lợi, bụp nhau quăng đồ ra đường rồi thì đôi bên mất đồ, cùng thiệt thôi.

• Like
Tập Lái
24/4/19
24
38
16
Xà lan đậu thì làm xấu khúc sông đó đó bác, chớ không được hút cát ở đây đâu.
Bác chuyển đi rồi, tiếc vậy ạ
Em thì đang cân nhắc chuyển vào :p
Chớ qua nhà bạn chơi thấy ham quá, dù biết vẫn có mấy vụ lình xình kia, với em cũng thích yên tĩnh, không thích mấy chung cư cả ngàn căn, ì xì đùng hết
Những cái dở và xuống cấp thì đều phô hết ra, nên bác tới coi thấy những điểm đó chấp nhận được thì mua vẫn ổn mà. Em cũng vẫn tiếc cái view sông bên đó, sau này có coi nhiều CC ven sông rồi, nhưng thấy cái ven sông của nó vẫn ngon lành.

Ngoài ra, chất lượng xây dựng bên đó cũng tốt nữa, từ tường vách cho tới ổ điện, dây điện ... nhưng chung cư thì cũng ko tránh khỏi hiện tượg có căn tường bị thấm nước. Căn của em trước bị thấm ngay chỗ tường toilet, sửa mấy lần vẫn bị lại, sau sống chung với lũ, thiết kế lại che luôn chỗ thấm ^^

• Like
Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Hồ bơi là bãi chiến trường tiến không được, lùi cũng không xong. Cay. Mất chổ chơi. Lúc đấu đá, thấy moi lỗi hồ bơi ra tố nhau là em hỡi ơi, stupid thế là cùng. GIống như anh em (cđt và cư dân) giận quá, tranh giành quyền lợi, bụp nhau quăng đồ ra đường rồi thì đôi bên mất đồ, cùng thiệt thôi.
Cải tạo lại làm cái hồ cá Koi cho đỡ tức. Mỗi nhà thả 1 con vào là đẹp hồ :)

• Like
Reactions: Mr.N
Tập Lái
24/4/19
24
38
16

Giờ còn lại là cái hầm xe đó bác, còn tranh chấp thì người ở còn khổ ...
Hồ bơi hồi em ở sạch sẽ lắm, còn cảm giác sạch hơn hồ bơi dịch vụ ... còn có mấy cái ghế bố nằm thư giãn, tối ra nằm đúng kiểu resort

Hạng D
4/8/11
1.048
4.258
143
Giờ còn lại là cái hầm xe đó bác, còn tranh chấp thì người ở còn khổ ...
Hồ bơi hồi em ở sạch sẽ lắm, còn cảm giác sạch hơn hồ bơi dịch vụ ... còn có mấy cái ghế bố nằm thư giãn, tối ra nằm đúng kiểu resort
Đúng. Hướng đến kết quả cuối cùng là tối ưu. Tranh giành sao mà cuối cùng cư dân có tiện ích tốt, giá mua bán/thuê lên. Cái nào đập thì đập cái nào nương thì nương, chuyện to thành chuyện nhỏ, chuyện nhỏ biến mất luôn. Nhanh gọn lẹ rồi làm việc khác, trời thương thì mua cái khác, cứ ở đó mà xà quần với nhau hết kiếp à.