Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
4s được cái yên tỉnh, hứng gió mát. Nhưng ở đường 17 thì như bị cách ly. Các đường 25-23-20-19-18 nó thông nhau, ăn uống cafe gì cũng quá trời. Muốn qua đường 17 thấy chạy 1 vòng là lười băng đường. Làm chị Phương hỏi nay chuyển nhà đi đâu xa sao ko ghé ăn. Tại lười đó thôi mà...chứ bún phở gì của chị vẫn ngon!
Hình như thứ 5, 6 là phở và bún bò. c Phương bán buổi sáng à. 9h là hết rùi

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
75.833
113
Công viên bờ sông đẹp

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/8/11
1.049
4.290
143
Bác là thổ địa ở đó vậy cho em xin cao kiến:
Nếu cùng giá tiền (cho như là 3 tỷ đi) thì lấy căn 4S view sông 88m2 tầng trung hay căn Opal 72m2 bác ?
Opal bờ sông thì không so được dù mới hơn. Từng qua đó tìm mua gần 2 năm trước thấy thiết kế không hay, toà nhà hứng trọn nắng Tây rất khó chịu, vào nhà thấy bí bách, hành lang dài hẹp quá, gạch hành lang mới đã bị bong. Opal Garden thì thiết kế đẹp hơn, "gần Gigamal" (rất giá trị so kè được với "sát bờ sông"), nếu phải cân thì cân 2 chung cư này. Nếu ở 1 thời gian 1, 2 năm rồi chuyển thì chọn Opal garden, chọn mới ở cho sướng. Còn ở lâu dài thì nên chọn 4s (cò vẽ phần cứng beton TTL do căn đầu tiên tâm huyết làm khá tốt, tốt hơn 4S2). Nếu giai quyết duoc vụ lùm xùm, làm giảm đáng kể chất lượng môi trường sống, cư dân đồng lòng chịu phí cao lên cỡ mấy căn bên Thảo điền, quản lý toà nhà cao cấp (hình như họ quảng cáo toà nhà ra cả nước ngoài) thì hoàn toàn có được một chung cư cao cấp đúng nghĩa. Giá trị "Chung cư có bờ sông riêng" thì hình như đây là chung cư duy nhất ở SG do ra đời trước khi xiết lộ giới sông. Từ đây về sau chung cư bớ sông nào cũng bắt buôc phải có 1 con đường công cộng ngăn cách chung cư và bờ sông (muốn ra bờ sông phải băng qua đường)

Hạng B2
10/5/20
107
76
28
32
Môi trường ở đây thì còn gì bằng nữa, view sông, khỏi cần bật máy lạnh. Sát ngay trục chính Phạm Văn Đồng, cạnh TTTM Giga Mall, quán nhậu bờ sông thì nhiều vô số :D
Tiện một điểm là ở đây đi các quận khác đều thuận đường.
Bác thớt định mua 2 PN hay 4 PN ;););)

hỏi về chung cư 4s riverside garden bình triệu

Tập Lái
18/8/13
38
140
33
Điểm cộng:
  • Bờ sông.
  • Kết cấu chắc chắn.
  • Yên tĩnh, k xô bồ.
Điểm trừ:
  • Xây dựng từ lâu, lỗi thời so với cc mới (tường thấp, một số chỗ xuống cấp)
  • Nhà xe thổ tả.
  • Hồ bơi k đc công nhận.
  • BQL bèo nhèo cư dân ức chế, k xứng với mức phí 10k/m2.
Nói chung mới vào ở sẽ rất thích, đc vài năm thấy bình thường, sau 5 năm muốn tìm chỗ khác ở mới mẻ và tiện ích hơn. Vì dù sao thì cái view sông vs công viên chỉ để ngắm, mà ngắm miết cũng ngán. Suy nghĩ của ng đã ở đây 5 năm :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/5/17
447
793
93
40
Người ta hỏi 4s có đc ko thì các bác cứ biểu quyết được hay ko thôi. Chứ miên man xa xa đẳng cấp gì xa xôi nhỉ. Bình dân người này có khi đẳng cấp của người khác ( ở đây em nói túi tiền chứ ko phải văn hoá đâu nhé!)
- riêng em duyệt mua 4s, mua đi ko sợ lỗ đâu. Ở chán thì bán đi kiếm chổ khác mua. Còn ko cứ đôi tiền vô ngân hàng 6 tháng rồi đến đây thuê nhà ở tạm rồi quyết định sau.

• Like
Reactions: damo4ever
Hạng D
4/8/11
1.049
4.290
143
Nhất trí, không nhảm nữa. Đang quỡn nên chém linh tinh thôi. Thôi em đi ra.