Hạng B2
8/7/21
180
223
43
33
Em mới đi về nha các bác review cho các bác chút:
+ Đi từ HCM ra Mũi Né chưa tới 3 tiếng, chạy khỏe đường vắng.
+ Ở: em ở Hoàng Ngọc resort, đẹp mát mẻ, có bể bơi bãi tắm riêng, phòng sạch sẽ, giá phòng 1 đêm thứ 6 là 1,4tr (2 người lớn 1 em bé)
+ Ăn: Cây Bàng (đánh giá 0 sao), hải sản Thịnh Phát thấy ok.

Attachments

Hạng D
24/2/20
4.489
7.418
113
37
E thì ở ko quan trọng lắm, vì toàn chơi ngoài đường , tối có chỗ ngã lưng là ok. Nếu đi chơi dài ngày, thì ngày cuối em sẽ book 1 ks sang xịn mịn để nghỉ dưỡng, phục hồi trước khi về, mụ vợ sẽ rất happy , đó là mẹo của em kkk
Mụ vợ happy nhưng nhớ chừa sức mà lái xe :)

• Haha
Reactions: Thảo Điền 68
Hạng C
3/5/07
525
8.545
93
Saigon Mũi Né resort ok nhé. Ăn thì Cơm niêu Kim Anh, Mũi Né deli, hoặc nhà hàng Gió Biển trong resort. Hải sản thì Hồ Tôm đường Hùng Vương.

• Like
Reactions: nghiarom
Hạng B2
12/1/19
217
166
61
lễ vừa rồi mình mới đi Mũi né về, đi 4/5 về 6/5, ở The Cliff khá ok bạn ơi, ks đẹp đẽ, sạch sẽ, thoáng mát, check thử xem ưng thì múc. đợt rồi dao động trong tuần là 2.2tr/đêm, cuối tuần 2.5tr/đêm á

còn về quán ăn, thì bữa đó mình ghé ăn trưa theo google map, kng như này:
1. Nhà hàng Ngọc Sương - hay giọt sương gì đó, google có chỉ đường nhưng tới nơi là bãi đất trống trên Nguyễn Đình Chiểu -> bỏ
2. Nhà hàng Sóc Nâu: hôm đó mình ra xui xui cũng đóng cửa nghỉ (ngày rằm thì phải)
=> ăn trưa ở Cây Bàng, cũng khá ok

Ăn tối ở các quán ven Nguyễn Đình Chiểu (crab hay các quán xe đông đông đó), trưa nữa thì ngay vòng xoay đối diện cây Xăng có 1 quán cơm là quán Vòng Xoay thì phải, ăn cũng tạm ổn, giá hợp lý, có điều khá nóng

Hạng B2
8/7/21
180
223
43
33
lễ vừa rồi mình mới đi Mũi né về, đi 4/5 về 6/5, ở The Cliff khá ok bạn ơi, ks đẹp đẽ, sạch sẽ, thoáng mát, check thử xem ưng thì múc. đợt rồi dao động trong tuần là 2.2tr/đêm, cuối tuần 2.5tr/đêm á

còn về quán ăn, thì bữa đó mình ghé ăn trưa theo google map, kng như này:
1. Nhà hàng Ngọc Sương - hay giọt sương gì đó, google có chỉ đường nhưng tới nơi là bãi đất trống trên Nguyễn Đình Chiểu -> bỏ
2. Nhà hàng Sóc Nâu: hôm đó mình ra xui xui cũng đóng cửa nghỉ (ngày rằm thì phải)
=> ăn trưa ở Cây Bàng, cũng khá ok

Ăn tối ở các quán ven Nguyễn Đình Chiểu (crab hay các quán xe đông đông đó), trưa nữa thì ngay vòng xoay đối diện cây Xăng có 1 quán cơm là quán Vòng Xoay thì phải, ăn cũng tạm ổn, giá hợp lý, có điều khá nóng
Ăn ở Cây Bàng 1 lần và không bao giờ quay lại.

Tập Lái
5/7/20
20
56
13
34
Ra Mũi Né thì mình hay ở resort Blue Ocean, thấy ổn, rộng rãi, thoải mái, và giá cũng ok. Tối thì ăn hải sản ở mấy quán bờ kè, Mr Crab gì đó, thấy ok, đồ ăn tươi, giá hợp lý. Ăn kem, giải khát quán sát bên nhà hàng Cây Bàng, view đẹp.....Trong Phan Thiết thì cơm gà đường Tuyên Quang, sáng cà phê Highland :p

• Like
Reactions: MrBONBON
Hạng B2
12/1/19
217
166
61
Ăn ở Cây Bàng 1 lần và không bao giờ quay lại.
trường hợp ở gần đó mà ngày đó ban trưa ko có nơi nào khác mở cửa thì bác chọn Cây Bàng hay vòng về Phan Thiết? hehe bấm bụng thơi :)))

• Like
Hạng C
3/5/07
525
8.545
93
trường hợp ở gần đó mà ngày đó ban trưa ko có nơi nào khác mở cửa thì bác chọn Cây Bàng hay vòng về Phan Thiết? hehe bấm bụng thơi :)))
Khu đó giờ nhiều quán ăn lắm bác: nhà hàng Mũi Né xưa, Cá Đen…còn đi gia đình thì ghé “cơm nhà tiểu mạch”, ăn nhẹ hay cà phê thì “sunset on the beach”.

Hạng B2
12/4/23
186
1.168
93
35
Biển đi nhiều chổ thấy Mũi né là né luôn, xâm thực mặn hết rồi còn bãi đâu mà chơi, resort sát biển người ta còn bó tay bỏ hoang!
Thà tắm Long Hải tối dề VT ăn nhạu mass hay hơn nhiều!

• Like