Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56
mình tính tậu con N95 vì thích tính năng GPS của nó .

Như đã đọc giới thiệu trên 1 tờ báo nào đó, thì khi nhắn tin cho 1 số mobile bất kỳ nó sẽ cho bạn biết máy đó đang ở đâu qua chức năng định vị của GPS...
tính năng này nghe hơi độc đáo, ko biết bác nào đã xài con N95 này có biết thực hư? có thể tư vấn giúp dùm ...

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
RE: hỏi về GPS của Nokia N95

Trích đoạn: h.t.duong

mình tính tậu con N95 vì thích tính năng GPS của nó .

Như đã đọc giới thiệu trên 1 tờ báo nào đó, thì khi nhắn tin cho 1 số mobile bất kỳ nó sẽ cho bạn biết máy đó đang ở đâu qua chức năng định vị của GPS...
tính năng này nghe hơi độc đáo, ko biết bác nào đã xài con N95 này có biết thực hư? có thể tư vấn giúp dùm ...

GPS: bác cho em xin 2 chữ "bình an" nhé :D.
em đang tính mua con Bluetouch BT-338 để kết nối PPC, còn N95 thì em khoái dùng tính năng chụp hình (5 MP) thôi.

Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56

sao bác lại hoảng hốt thế? :D
em chỉ cần tìm hiểu tính năng duy nhất là nó xác định được vị trí của số máy kia đang ở đâu sau khi gởi - nhận tin nhắn.
Ko biết tính năng này có thật?

Hạng C
19/12/06
734
368
63
Ngôi Sao Ba Cánh

a , em dang xai n95 day , chua voc gps bao h , nen ai biet thi chi em nha , chup hinh nhin dep , loa nghe trong , toi cai pin het ve`o ve`o

Hạng B2
28/6/05
163
0
16
Xóm Nước Đen

em cũng xài nó đây cũng vì nghe quảng cáo là có vài chục phần mềm hay lắm!!
bực mình vì kg xài dc GPS nen em lên thẳng nokia hỏi
- GPS thì họ nói chưa có bản đồ , đại loại là kg thể sử dụng GPS dc bây giờ :(.
- phần mềm xem file avi thì chưa có phiên bản smartmovie cho N95
- và rất nhiều phần mềm khác như tìm DT khác qua bluetooth, quảng lý cuoc gọi ACM,... đều kg có hoặc kg thể xài dc.
Bác nào rành cái N95 này giúp em với!!

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Em cũng đang xài N95 đây!
Lý do: Đú!
Hơn: Lần xạc pin nhiều hơn!
Tóm lại: Phí xiền!!!:(:(:(

AXN confirmed
Tập Lái
22/3/07
19
4
3

Em cũng đang xài N95 đây!
Lý do: Đú!
Hơn: Lần xạc pin nhiều hơn!
Tóm lại: Phí xiền!!!

đáng đời thằng giặc lái

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Tôi cũng đang xài đây. Mới 3 tháng, mất m... 3M, tính năng dùng được mỗi cái chụp ảnh, quay phim và nghe nhạc.......... còn các thứ khác không dùng được. Phí xiền

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: h.t.duong

sao bác lại hoảng hốt thế? :D
em chỉ cần tìm hiểu tính năng duy nhất là nó xác định được vị trí của số máy kia đang ở đâu sau khi gởi - nhận tin nhắn.
Ko biết tính năng này có thật?
cái tính năng "SMS location via BTS " này hổng phải là của N95 mà cho bất cứ lọai máy nào có thể nhận được SMS , vì nó được cung cấp bởi nhà cung cấp dịch vụ GSM _ nhưng hầu hết các mạng GSM của VN ( Mobi, Vina, Viettel) đều đã cancel funtion này rồi_ lúc trước dịch vụ này có thử nghiệm miễn phí chừng mấy tháng rồi thôi)

còn , nếu có thể N95 vì đã build in GPS receiver nên nó tự định vị thông qua vệ tinh , và do đó vê lý thuyết nó có thể báo cho những nmáy khác biết nó đang ở đâu

có điều , hổm rày bà con cũng đang lọan lên với mấy cái soft chạy GPS và Maps của con này . Bản thân Lúa tui hổng có N95 nhưng thấy rằng khá khó khăn trong việc chọn lựa software Symbian để chạy các tiện ích của N95 , nên cũng hổng tin tưởng lắm vô cái Tool SMS GPS của con này lắm!!!

trong 1 số 4R về đồ Handhedl và Smartphone . Review của N95 cũng có nhiều ý khen chê. Nhưng đặc biệt với tính năng GPS th2i thấy chê nhiều hơn

vài ngu ý cùng bác!