Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Hỏi về hiệu quả khi thay loa???

Hạng B2
24/7/07
146
0
16
Hà Nội
Tôi đang sử dụng Gala 1.6AT, về hệ thống loa nguyên bản của xe thì nghe cũng tạm ổn rồi, tuy nhiên tiếng bass ko được chắc lắm tôi định cải thịên theo 2 cách:
1. Thay 2 loa sau bằng laọi loa có màng cao su (thấy trên OS có ae nói thay loa màng giấy bằng màng cao su sẽ hay hơn).
2. Lắp 1 cái sub điện (loại khoảng 800K).
Các bác cho xin ý kiến xem cách nào hiệu quả hơn, tất nhiên tôi nghĩ kết hợp cả 2 là tốt nhất nhưng mà tiền nó hơi...

Rất mong sớm nhận được ý kiến góp ý
XIn cảm ơn!!!

Tập Lái
15/6/07
32
0
0
RE: Hỏi về hiệu quả khi thay loa???

bác cứ để nguyên bộ loa củ cũng ổn rồi bác ah(nếu đk kt ko cho phép).nếu bác muốn hay thi lắp bass hơi cho em (đã là bass thì phải có hộp cộng hưởng mới hay bác ah)nhưng nếu cần gọn nhẹ thì bác phải lắp bass điện thôi chứ âm thanh thì ko hay cho lắm.

Hạng B1
25/3/07
65
0
0

Em vừa lắp 1 cái sub điện và 2 cái loa tép hiệu TOAD cho xe mờ tịt tổng thiệt hại hết 1tr7 (sub 1tr4 tép 300) nghe cũng hay bác ạ,thay chỗ bác Sơn1958

Hạng B2
24/7/07
146
0
16
Hà Nội

Thanks ý kiến của các bác, vẫn tiếp tục muốn nghe các ý kiến để đi đến quyết định cuối cùng.

Tập Lái
4/5/07
7
0
0

Bác cứ để nguyên loa của xe và chỉ cần lắp thêm 1 con loa sub mỏng giá hình như là 1tr7 gì đó em lắp lâu rồi k nhớ, em đảm bảo với bác nghe cực phê luôn. Xe của em là Kia Morning mà nghe như sàn luôn. Bác thử vào trang này tham khảo xem sao http://www.cartoyvn.com/Shop/product.php?productid=207&cat=27&page=3

Hạng B2
19/4/07
275
5
18
53

Bác chỉ cần lắp 1 sub hơi để sau cốp thôi,tai em thì sub China em nghe cũng thấy ổn,giá siêu rẻ nhiều chỗ lắp

Hạng B2
1/11/06
229
1
16
53
Hà Nội

Sub hơi cho Lac thì loại nào ngon bổ rẻ các bác? Bác nào cung cấp ạ?

Tập Lái
13/6/07
45
0
0

Theo tôi nếu tài chánh tốt thì Bác thay loa và amply cho em nó đồng bộ, nhưng nhớ chọn nơi nào lắp ráp kỹ lưởng chớ không thì tội nội thất em nó lăm, nhiều sau khi có âm thanh ngon mà xe chạy kiệu lọc cọc mất sứơng. Nếu thích tiếng Bass lớn và sâu thì chơi sub hơi.

Còn nếu tài chính hạn hẹp thì Bác chỉ cần thay cặp loa trước thôi. Bác chon loại loa có treble rời, treble lắp ở góc của trước phía trên nghe OK lắm đó Bác.

Tôi đang chạy Gala 2.0

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103

Trích đoạn: Japancar

Sub hơi cho Lac thì loại nào ngon bổ rẻ các bác? Bác nào cung cấp ạ?
Em sài DP, chổ bác Phú HP lắp kết khỏang 389USD:D:D