Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Dạo gần đây ở Sài gòn rộ lên loại hình kinh doanh này. Em cũng muốn tìm hiểu nó như thế nào để đem về dưới quê mần ạ. Đầu tư cho một phòng chiếu HD, 3D cần bao nhiêu? Giấy phép thế nào? Vấn đề bản quyền có rắc rối gì không? v.v... Em trông chờ các bác còm men, nhất là mợ Hạnh :D

Hạng D
24/10/10
3.410
13.630
113
hèn gì nãy giờ em cắm mặt vào màn hình làm việc mà ắt xì mún ướt nhẹp cái bàn phím, tội nó ghê, giờ mới biết tại mợ rangnhon réo rắt mình.

Đầu tư 1 phòng chiếu cũng không đắt lắm, nhưng tùy vào diện tích, cách bố trí, số lượng người, chất lượng mình mong muốn ... 100tr/phòng làm cũng được mà 1 tỉ/phòng cũng hết mợ ơi.

Cái này cafe mới nói nổi, mợ bắt em ngồi gõ là chếch em lun, rụng tay thật đó, 2 tuần nay em mún gãy cái tay ra gòi nên dạo này lười hic hic

Mợ thích làm thì còn phải trả lời vài chục câu hỏi của em mới ra được đáp số, nhưng em báo trước là chua lắm đó, không ngon ăn tí nào đâu, bạn bè mấy đứa con em làm Từ Hải hoài hà.
Thôi để bữa nào giữa tuần em lên SG xem phim thì mời mợ ly cafe nhen, hì hì.

Hạng D
25/2/09
1.230
65.717
113
Tuần nào e cũng chui vô quán cafe HD mới mở ở chung cư Bàu Cát Vườn Lan, bác chủ quán đầu tư khủng, xem rất đã

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
Em cũng đang ngâm cứu vụ này, định mở Cafe Wifi có 5 phòng chiếu phim 3D màm hình 100 inch xài kính phân cực, Bác tamnhinso.com báo giá em 130tr một phòng

Hạng D
24/10/10
3.410
13.630
113
hieuvv nói:
Tuần nào e cũng chui vô quán cafe HD mới mở ở chung cư Bàu Cát Vườn Lan, bác chủ quán đầu tư khủng, xem rất đã
thế á, hôm nào em ghé qua xem, cảm ơn thông tin của bác.

turau nói:
Em cũng đang ngâm cứu vụ này, định mở Cafe Wifi có 5 phòng chiếu phim 3D màm hình 100 inch xài kính phân cực, Bác tamnhinso.com báo giá em 130tr một phòng
giá này chỉ có máy chiếu.,loa, HTPC với kính thôi bác nhé, còn ghế bàn thì tự lo.
Em nghĩ là TNS báo giá thiết bị dòng máy chiếu DLP HD Ready với vài cặp kính shutter. Kính dạng này bác tham khảo một số quán khác về độ bền nha, dùng cái này đỡ được cái màn bạc,1 máy chiếu, cặp filter và công config phần cứng.

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
@Hanh.Pham : Dự án đầu tư của em như thế này :
- Cafe Wifi HD-3D bao gồm sân vườn - máy lạnh, một phòng chiếu phim HD , 3 phòng chiếu phim 3D mini màn hình LCD 46" 3D thụ động sử dụng kính phân cực , một phòng chiếu phim 3D 100" Projector
- Khu trò chơi điên tử toàn game 3D ( bao gồm HTPC và PS3)
- Khu trò chơi liên hoàn cho thiếu nhi mẫu giáo và cấp 1 (toàn bộ trong nhà điều hòa nhiệt độ)

Lĩnh vực 3D em mới chơi nên hơi gà, Bác có cao kiến hoặc kinh nghiệm xin chỉ giáo, xin mời bác cafe

Hạng D
24/10/10
3.410
13.630
113
@ bác Turau, em đã pm trả lời hồi tối rồi, lý do không tiện public thông tin, chắc bác đã check, các câu hỏi của bác chung chung quá, em chẳng biết trả lời ra sao nữa.
@ bác Phuong Ngoc, màn hình 2nd bác lên 5s hoặc muaban, raovat ... tìm nhanh hơn. Em cần săn hàng cứ lên đó là có nhiều thứ để lựa. Em trước giờ mua nhìu chứ bán ít lắm he he, nói theo kiểu dân xây dựng là chỉ cơi nới không đập phá.

Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
So di các bác. Em mở topic xong thì gặp đủ chuyện túi bụi nên ko vô được.
Dear Mợ Hạnh và các bác, bữa nào mợ Hạnh ở SG thì alo em ra học hửi mợ nha. Bác nào cùng ý tưởng xin mời gặp gỡ ạ. Cầm chưn em: 0909 ba hai bảy ba bảy hai. Em tên Linh ạ. :)